ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Fortuner ตัว TRD หลังคาดำ มันสวยจังครับ เห็นแล้วเหลียวมองทุกที  (อ่าน 16482 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member

ผมเห็นหลายคันแหละ เห็นบนท้องถนน ต้องเหลียวมองทุกที   สีขาวหลังคา (ติดฟิลม์ 3M) มันเป็นอะไรที่แต่งแล้วสปอร์ตแล้วลงตัวมากๆ ถ้าเทียบกับชุดแต่งอื่นๆ เช่น พวก Fiar Design  ผมว่าของตัว TRD  แต่งแล้วลงตัวสุดๆครับ  ทั้งแม๊ก กันชน หน้า หลัง และสวยเพราะหลังคาหลัง เนี่ยละครับ 
แต่ราคาแอบแรงไปนิ๊ด 1,719,500 บาท.....ราคาชุดอุปกรณ์ตกแต่งพิเศษ อีก 49,500 บาท

แต่ๆๆๆๆว่าอีกละ  เพิ่งได้ดูรีวิว จากยูทูป จากสำนักนึง   เขาบอกว่า
ในเล่มทะเบียน  โตโยต้า ไม่ได้แจ้งสีเป็น เป็นสีขาว หลังดำนะครับ  โตโยต้าระบบสีเป็นสีขาวล้วนเลย

แบบนี้  ถ้าเจอตำหนวจ  เขาจะไม่ลูบปาก เลยหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2016, 10:44:16 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
Re: ทำไม Fortuner ตัว TRD หลังคาดำ มันสวยจังครับ .....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 10:06:30 »
ผมว่าเจ้าfortuner ดูลงตัวาดแล้วครับในตลาดppvตอนนี้ ท้ายก้อสวยหน้าก้อสวย ภายในหรูหรา บวกกับแบรนด์ด้วย ที่1ยาวๆครับ

ออฟไลน์ Ex_machina

Re: ทำไม Fortuner ตัว TRD หลังคาดำ มันสวยจังครับ .....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 10:08:47 »
เห็นชุดแต่ง Fair Design ใหม่หรือยังครับ
ชุดแต่ง ทับบนตัว TRD อีกที ยิ่งสวยขึ้นไปอีก

ส่วนผมหาชุดแต่ง mu-x สวยๆไม่ค่อยเจอ มีแต่ไม่ค่อยลงตัว เหมือนมันแต่งไม่ค่อยขึ้น
อิจฉาคนใช้ fortuner จริงๆ ชุดแต่งเพียบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2016, 10:14:30 โดย Ex_machina »

ออฟไลน์ buttt

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 10:13:16 »
ว่าแต่หลังคาดำแบบนี้ตำรวจจะจับมัยผิดกดหมายหรือเปล่า แล้วกรณีถ้าเราไปแร็ป หลังคาดำเองจะผิดมัย ขอเป็นความรู้หน่อยครับ

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 10:13:33 »
ชอบด้านหน้าของ pajero มากกว่า แต่ด้านข้างกับด้านหลังต้องยกให้พี่โตเค้า

ออฟไลน์ Amateur

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 10:15:20 »
โดยส่วนตัวผมก็เห็นด้วยครับ ว่ามันสวยลงตัวมาก ขนาดคุณ ผบ.ของผม ยังเอ่ยปากว่าชอบเลย ถ้าไม่ติดว่าราคาดูแรงไปหน่อย คงได้ย้ายจาก CX5 มาเป็นตัวนี้แน่ๆ ส่วนเรื่องหลังคาดำ คงขึ้นอยู่กับว่าคุณตำรวจ เข้มขนาดไหน แต่เพื่อนผมเคยโดนเรียกตักเตือนที่ด่านแล้วครั้งหนึ่ง เรื่องไม่จดเป็นขาวดำนี่แหละครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 10:19:23 »
สวยงามที่สุด  รองจากeve,psj
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 10:21:56 »
หลังคาดา แต่ก็กั๊ก Sunroof ต่อไป ค่าสติกเกอร์หลังคาดำ กี่หมื่นเนี่ย

ออฟไลน์ pongsak_877

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 10:48:33 »
ถ้าได้แบบนี้จะดูดีขึ้นนะครับ  ล้อหน้ากว้าง 11.0 นิ้ว ยาง 295 45 r20 ความสูงลดลงอีกสัก 3 นิ้ว 
เบรคหน้า TRD 6pot หลัง 4pot ท่อไอเสียคู่

แบบนี้มันดูสูงเกินไปกับล้อแก้มเตี้ย

ออฟไลน์ Mike

ผมว่ามันแล้วแต่รสนิยมส่วนตัวของแต่ละท่านครับ
ความคิดเห็นส่วนตัวผม ผมว่ามันตลก ไม่ลงตัวเลย
แต่ในบรรดา PPV ผมชอบ ด้านท้าย Fortuner ที่สุด
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบครับ รู้สึกว่ามันเยอะไปสำหรับ SUV
ผมชอบ TRD สีพื้นขาวล้วนหรือดำล้วนมากกว่า ถูกกว่าด้วย
จริงๆ แค่ตัวธรรมดาก็สวยแล้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Arm

คหสต.ผมชอบแบบสีเดียวทั้งคันไปเลย พอเอาไป warp หลังคามันดู rice ยังไงบอกไม่ถูก

88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ถ้าเห็นงานติดสติกเกอร์หลังคาดำแล้ว อาจจะเปลี่ยนความคิดครับ

ออฟไลน์ unseen

• Full Member
เเล้วเเต่คนชอบเเหละ  โดยส่วนตัวเเล้วผมเฉยๆ

ออฟไลน์ Tha10050

ผมอยากให้มันมีสีเทาควันบุหรี่  เพิ่มมาด้วย มากกว่าคนับ

เเต่ถ้ามีเเค่สองสี  จะซื้อ สีขาวหลังคาดำ ไม่ก็สีดำไปเลยครับ

ขาวล้วน ผมเฉยๆ ค๊าบบ

ออฟไลน์ dt9

แล้วแต่คนชอบเช่นกัน
ผมกลับรู้สึกว่าหลังคาดำไม่สวย

ออฟไลน์ keng

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 23, 2016, 14:27:32 »
ชอบด้านหน้าของ pajero มากกว่า แต่ด้านข้างกับด้านหลังต้องยกให้พี่โตเค้า

คันนี้แต่งแล้วดูสวยกว่าฟอร์จูนเนอร์นะ ดูเข้มดี

ออฟไลน์ ww

• **
รู้สึกเหมือนผมตอน for trd เปิดตัวช่วงแรกๆเลยครับ ตัวธรรมดารู้สึกกระจังหน้าด้านล่าง ตรงไฟตัดหมอกขัดตามาก พอเป็น trdแต่งหน้าทาปากสวยขึ้นโดนใจ เอาตรงๆคลั่งมาก ยิ่งตัว black top เจอบนถนนรู้สึกออร่ามาก ดูสปอร์ต ดูมีพลัง ดูหรูในเวลาเดียวกัน ไฟท้ายก็มีเสน่ห์เหลือเกิน เหลียวมองตลอด แต่พอดูราคากับออฟชั่นความอยากได้ก็ลดลง ล้อ20นิ้วสำหรับผมคิดว่าใหญ่เกินความจำเป็น ค่ายางแพง ppvล้อ18-19กำลังพอดี รัศมีวงเลี้ยวก็กว้างไปนิดกลับรถลำบากในที่แคบ ถ้าตอนนั้นมีเงินคงจองไปแล้ว แต่มาตอนนี้รู้สึกชอบfor trd ไม่ใช่ตัวของเราแล้ว  ชอบcx5 ดีเซลมากกว่า และตอนนี้ก็ยังไม่มีเงินเหมือนเดิม :'( และก็ไม่แน่ใจว่าถ้ามีรถเปิดตัวมาอีกcx5 จะยังใช่สำหรับผมอยู่ไหม :'( :'(

เรื่อง wrap หลังคาดำ ผมอยู่ในกลุ่มfortuner มีผู้ใช้ for black top บางคนมาเล่าว่าขับรถไปเที่ยวเหนือผ่านไปหลายด่านไม่มีอะไร แต่มาโดนกักตรงด่านใกล้บ้านตัวเอง เพราะ หลังคาดำ เขาก็บอกว่า ติดมาจากโรงงานไม่ได้แต่งเพิ่ม สุดท้ายก็เสียตังค์เรื่องเลยจบ เรื่อง wrapฟิล์มรถ ถ้าจำไม่ผิดต้องทำเกิน31% ของตัวรถต้องทำเรื่องที่ขนส่งใหม่มั้ง ถ้าทำไม่ถึง31%ของตัวรถไม่ต้องก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2016, 15:25:11 โดย racing »

ออฟไลน์ CK5

สวยนี่แล้วแต่คนมองจริงๆครับ ผมว่ามันสวยรองจากหลายตัว แต่แบรนด์นี้ผมไม่กล้าเสี่ยงเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ความสวยไม่มีถูกผิดแล้วแต่ชอบ
ส่วนตัวผมว่ามันสวยที่สุดในPPVบ้านเราละและรุ่นTRDก็สวยกว่ารุ่นธรรมดา
ส่วนจะซื้อรึเปล่า นั่นอีกเรื่อง...

ออฟไลน์ mewzabahl

ชอบตัวTRD แต่อยากให้มีสีเงินมั่ง เบื่อรถสีขาว ดำ แล้วครับ  :-\ :-\

ออฟไลน์ Pegasus7700

แรงบันดาลก้อป เอ้ยใจ
จากอีโวค
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ aood!e

ความเห็นผมว่า หลังคาดำ ล้อดำ ก้อดี เป็นดีไซน์ครับ แปลกสำหรับ suv กล้าดีครับ 

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมเฉยๆนะ ชอบไฟท้ายอย่างเดียวอะ

ออฟไลน์ Harem

สวยดีครับแต่ผมชอบสีดำล้วนมากกว่า

ออฟไลน์ dekdemo

สวย ดูดีกว่ารุ่นธรรมดามากเลย

ออฟไลน์ n

ผมว่ามันเห่ย...ยิ่งราคาไปขนาด1.7ล้าน แพงเกินไป. ppv ราคาขนาด1.3ล้าน กำลังสวยครับ

ออฟไลน์ flybigbear

หลังคาดำสวยระดับหนึ่ง

แต่ส่วนตัวอยากได้สีขาวแต่ไม่เอาหลังคาดำ เป็นรุ่น TRD 4*4 แต่มันไม่มีแล้ว ล้อ20" ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ มันใหญ่เกินไป สุดท้ายก็คงไม่พ้นใส่ล้อ18"แทนตัวเดิม

ก็เลยรอต่อไป

พอดียังมีรถใช้งานอยู่ เลยไม่รีบร้อนเท่าไหร่

ออฟไลน์ Tomz

ชอบครับ ชอบหมดทุกอย่างเลย แต่ไม่ชอบอย่างเดียวคือ ราคาที่แอบแรงไปนิดนึงครับ 5555
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เรื่องหลังคาดำในทางปฏิบัติคงโดนตำรวจถามอยู่แล้ว เราก็คงต้องพูดกับเค้าดีๆคับ เผลอๆหาโบว์ชัวร์ติดรถไว้ด้วยเลย