ผู้เขียน หัวข้อ: เช่ารถเที่ยวต่างจังหวัด อยากลองขับรถที่ไม่ตลาดดู มีวิธีแนะนำไหมครับ  (อ่าน 2412 ครั้ง)

ออฟไลน์ wsbobby

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ อยากสอบถามพี่
ปกติผมชอบเที่ยว ตจว อาศัยบินไปแล้วเช่ารถเอา
ส่วนใหญ่จะใช้บริการเช่ารถพวก Avis , Hertz , Budget etc
ซึ่งก็จะมีแต่รถคล้ายๆกัน หรือพวก premium car ของ sixt
มีแพลนจะออกรถแนว SUV ครับ เช่นพวก CX-5 , XV อะไรพวกนี้
จะหาเช่าขับได้จากที่ไหนบ้างครับ?

ออฟไลน์ XyteBlaster

• Hero Member
Sixt  มี benz bmw mini และมากมายครับ

ออฟไลน์ SM.

รถไม่ตลาด หาค่อนข้างยากนะครับ แต่ผมก็เคยเห็นคนเช่า step wagon ขับอยู่

ออฟไลน์ chaithawat

ดูภาคที่จะไปด้วยครับถ้าไปทางเหนืออย่างเชียงราย หรือทางอีสานแบบนี้หารถพรีเมี่ยมยากมากหรือไม่มีเลยเห็นมีแต่ฟอร์จูนเนอร์ crv H1 ยกเว้นแต่ทางภูเก็ตหาดใหญ่กรุงเทพนี่หละที่จะพอหาได้
และแนะนำว่าจองกับบริษัทโดยตรงเลยดีที่สุด อย่าไปสแกนหาตามเอเยนต์หน้าเวป เพราะอาจได้รถไม่ตรงรุ่นเช่นผมจอง โฟลค์สวาเกนไป แต่ดันได้อัลติสมาแทนซะงั้น เพราะไม่ได้มองเงือนไข *OR Similar คอนเพลนไป เจอข้ออ้างกลับว่าเทียบเซกเมนต์เดียวกันและขึ้นอยู่กับความพร้อมของรถในขณะนั้น
จบข่าว
ปล.ถ้าเช่าพรีเมี่ยมวันละหมื่นนึง ผมเช่า h1 พร้อมคนขับได้2-3วันดีกว่า สบายเวอร์นั่งๆนอนๆจะไปไหนแวะไหนหรือ วนมารับมาส่งไม่ต้องหาที่จอด เดินไกลให้เมื่อย จอดไหนไม่ต้องระวังระแวง ไมต้องเช็ครถให้เสียเวลา กระเป๋าสัมภาระแทบไม่ต้องถือรับส่งถึงล๊อบบี้โรงแรม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2016, 10:59:28 โดย chaithawat »