ผู้เขียน หัวข้อ: รถสีม่วง Crystal Lilac ขอคำแนะนำบ้างครับ  (อ่าน 12495 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
รถสีม่วง Crystal Lilac ขอคำแนะนำบ้างครับ
« เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 14:14:14 »

เรื่องฟิล์มกรองแสงครับ

คือว่า search หาภาพรถที่ใส่ฟิล์มหรือภาพจริงในรถสีนี้ไม่ได้เลย จึงอยากขอคำแนะนำหรือความคิดเห็นของเพื่อนๆครับ

ตอนนี้ไฟแน๊นซ์อนุมัติแล้ว รอเซลโทรมารับรถเดือนมิ.ย ( e cvt )
ช่วงนี้ก็เลยเตรียมหาข้อมูลเรื่องรหัสฟิล์มไว้ล่วงหน้าครับ  ( ฟิล์มที่ได้แถมยี่ห้อ Hi-kool )
ปล. Hi-kool กับ Hi-cool นี่เจ้าเดียวกันหรือเปล่าครับ ?

สีม่วงโทนนี้เหมาะกับฟิล์มเบอร์ไหนดี สีไหนจึงจะสวยครับ มีปรอทจะเข้ากันมั๊ย  ..

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
Re: รถสีม่วง Crystal Lilac ขอคำแนะนำบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 14:16:59 »
มีแต่Hi-Koolครับ ถ้า Hi-Cool ผมไม่เคยเห็น ตัวCคงเป็นของปลอม ถ้ามีนะ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: รถสีม่วง Crystal Lilac ขอคำแนะนำบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 14:19:52 »
ฟิล์มกรองแสง ไปติดเอาเองข้างนอกก็ได้ครับ
และถ้าแถมให้แค่ Hi-Kool ผมว่า ไม่ค่อยจะโอเคเท่าไหร่

มันให้ความเย็นในรถได้พอกัน แต่กรองแสงเนี่ย ต่างกันแน่
และถ้าเป็นผม Lamna 3M และ V-Kool เท่านั้นที่ผมว่า พอจะโอเคครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 14:42:32 »
มีแต่Hi-Koolครับ ถ้า Hi-Cool ผมไม่เคยเห็น ตัวCคงเป็นของปลอม ถ้ามีนะ

ขอบคุณครับ ..   เผอิญเจอในกูเกิล เห็นบางคนเขียน Hi-Kool บ้างก็ Hi-Cool

ฟิล์มกรองแสง ไปติดเอาเองข้างนอกก็ได้ครับ
และถ้าแถมให้แค่ Hi-Kool ผมว่า ไม่ค่อยจะโอเคเท่าไหร่

มันให้ความเย็นในรถได้พอกัน แต่กรองแสงเนี่ย ต่างกันแน่
และถ้าเป็นผม Lamna 3M และ V-Kool เท่านั้นที่ผมว่า พอจะโอเคครับ

ดีจัง พี่ J!MMY เข้ามาตอบกระทู้ไว .. สงกรานต์ไปเที่ยวไหนครับ ให้รางวัลชีวิตบ้างนะครับ
ถามอีกนิดซิพี่ .. เกียร์ CVT ในรถ lot แรกๆ มีสิทธิ์ที่จะได้รับรถก่อนเดือนมิ.ยมั๊ยครับ
เขามีการปรับเปลี่ยนแผนการผลิตทั้งการรับมอบเกียร์และ shiment ให้ไวขึ้นมั๊ยครับ  ( จากปริมาณยอดจองที่ดูค่อนข้างเซอร์ไพรส์ )

ท่านอื่นๆมีความเห็นยังไงบ้างครับ ... หาภาพรถสีนี้ยากจริงๆ จะเอาตัวอย่างการใส่ฟิล์มมาดู   :-\

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 23:48:27 »
เออ จริงด้วย มีทั้ง c และ k สรุปที่ติดมามันปลอมเปล่าฟร่ะเนี่ยรถตรู ~T_T~
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 10:20:34 »
ไม่มีทางเร็วกว่ามิถุนายนครับ

เพราะตอนนี้ ดูจะเหลือแค่ JATCO ผู้ผลิตเกียร์ นั่นละครับ ที่จะต้องเร่งทำงานกัน คนอื่น เขาพร้อมมาตั้งนานแล้ว

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 17:11:47 »
ไม่ลองทำ photoshop ดูละครับ น่าจะดูง่ายขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 18:00:43 »
3M ความเข้ม 60 ครับ หรือไม่ก็ติดฟิล์มสีเขียวอ่อน ๆ เหมือนรถยุโรป ( มีเขียวอ่อนกับเขียวเข้มครับ)