ผู้เขียน หัวข้อ: ในนี้มีใครใช้เก๋งดีเซลบ้างครับ เช็คชื่อกันหน่อย  (อ่าน 5769 ครั้ง)

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
ผมVolvo S60 D5 นะครับ

อยากรู้ว่ามีคนใช้เก๋งดีเซลกันเยอะไหม  ;D

ปล.เวลาจะเติมน้ำมันที เด็กปั๊มไม่ค่อยกล้าเติม  :D
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ nanobot

• Newbie
  • *
ผมใช้ 320d E90 ครับ
เด็กปั๊ม Shell แถวบ้านผมไม่งงนะ แถวรู้ด้วยว่าต้องเติม ดีเซล V power

ออฟไลน์ FlyMe

• Full Member
BMW E90 320d เหมือนกัน เติมแต่ V-power diesel  ลงมายืนดูการเติมเอง ทุกครั้ง
เก๋งดีเซล ส่วนใหญ่เติม Shell v-power  เบนซ์เยอะมาก

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
Benz (W211) E220 CDI ครับ เติมV-Powerมาตลอด ตอนนี้เปลี่ยนใจเติมเป็นดีเซลธรรมดา รู้สึกว่าเสียงเครื่องเงียบลง ไม่แน่ใจเป็นเพราะB5หรือป่าว???

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Benz (W211) E220 CDI ครับ เติมV-Powerมาตลอด ตอนนี้เปลี่ยนใจเติมเป็นดีเซลธรรมดา รู้สึกว่าเสียงเครื่องเงียบลง ไม่แน่ใจเป็นเพราะB5หรือป่าว???

ดีเซล ธรรมดา เป็น B2 ครับ
V-Power เป็น B5 ครับ

ออฟไลน์ peemOO

• Newbie
  • *
ผมใช้ทั้ง 520 d กับ e220 cdi  เติมดีเชลธรรรมดาทั้งคู่

ออฟไลน์ tommemov

• Newbie
  • *
ใช้ 520d เติม superpower d  ของ บางจากครับ ใช้ดีไม่่มีปัญหาอะไร  :)

ออฟไลน์ earth_e60

ใช้ 520d เติมดีเซล ธรรมดาครับ

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
520d เติม V-Power ตลอดครับ

ออฟไลน์ prai

เครื่องดีเซลในเก๋ง ดูแลรักษาง่ายกว่าเบนซินใช่หรือไม่ครับ?

ออฟไลน์ ☺????☺

w124 E200D  ครับ   ตอนี้กลับใจ มาเป็น E280 เบนซินแล้ววว    ;D

ออฟไลน์ k.กุ๊ก

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนครับ
ฟอร์ด โฟกัส TDCi ครับ   รถดีราคาไม่แรง

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
Focus TDCi PowerShift

เติม V-Power Diesel  ตั้งแต่เป็น B2 ยันปัจุบันเป็น B5
กับ บางจาก ทั้ง B2 และ B5 ตั้งแต่ผ่าน Euro4 เป็นต้นมา

(เลือกเพราะเครื่องดีเซลยุโรปรุ่นใหม่ เชื้อเพลิงต้องผ่าน Euro4 up ครับ โดยไม่สน Additive อันน้อยนิด และไบโอดีเซลก็เป็นแค่แพะ
ถ้าค่ายอื่นผ่าน Euro4 up แล้วเมื่อไหร่ ผมก็พร้อมจะเติมทุกค่าย)

และ + Additive เองทุกถัง มาโดยตลอดครับ

ต้องติดสติกเกอร์ V-Power Diesel ไว้ใกล้ๆครับ
แรกๆ เด็กปั้มก็กลัว
แต่หลังๆ เค้าก็ชิน

"หลายคนบอกว่า เด็กปั้มมันไม่ได้ยินเสียดีเซลหรอ
จากปากเด็กปั้มคือ ไม่ได้ยินครับ
อย่างปั้มที่ติดถนนใหญ่ เสียงจากถนนจะดังกลบหมดครับ
และเก๋งดีเซล มันไม่สั่นเลย และเงียบกว่ากระบะดีเซลที่เด็กปั้มคุ้นเคยเยอะครับ"

ตอนนี้ขวบกว่าแล้ว
ปล.ออกรถวันเดียวกับพี่ Jimmy เปิดเวปนี้เลย (วันนั้นวันดี วันธงชัย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2010, 00:50:22 โดย U9WS »

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เคยอยู่2คันครับ เติมมันทุกอย่างที่เรียกว่าดีเซล

ยังสงสัยอยู่ว่าหนึ่งในสองคันที่มีปัญหาเพราะเติมมันมั่วไปเรื่อยรึเปล่า