ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องเครื่องเสียงติดรถ altis ปี 11 เอ๋อเวลาอากาศเย็นครับ  (อ่าน 1609 ครั้ง)

ออฟไลน์ Paul sa

• Full Member
ใครเคยเจอหรือมีประสบการณ์บ้างครับ

เครื่องเสียงติดรถ toyota altis ปี 11 มีอาการเอ๋อเวลาเช้าๆ อากาศเย็นๆ หรือหน้าหนาว คือเปิดเครื่องฟังวิทยุและเล่นซีดีได้ แต่หน้าจอจะ error ไฟสว่างตามปุ่มต่างๆ ติด หรือดับไปเลย ที่สำคัญหากไปแตะหรือปรับปุ่มใดๆ เครื่องจะดับหยุุดทำงาน และคายแผ่นซีดีออกมา หลังจากอากาศอุ่นขึ้นหรือในช่วงกลางวันไม่เป็นอะไรเลย

เป็นเพราะอะไร แก้ไขอะไรหรือซ่อมที่ไหนได้บ้าง หากราคาแพงอาจเปลี่ยนของอื่นไปเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
หน้าคอนแท็คหลาย ๆ ชิ้น(ภายใน ส่วนที่สัมผัสกัน)สกปรก  สัญญาณมันลีคได้  แก้ก็ต้องถอดทำความสะอาดทุกปุ่ม  แต่ไม่น่าคุ้ม...

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
รถรุ่นเดียวกัน ปีไล่เลี่ยกัน ของผมตอนใช้เครื่องเสียงเดิม (MP3 1แผ่น) ไม่เอ๋อครับ
ไม่รู้ว่าถอดปลั๊กออกมาแล้วเอาสเปรย์ล้างคอนแทคของอุปกรณ์อิเลกทรอนิคส์มาพ่นล้างไม่รู้จะช่วยไหม
หรือหาซื้อฟร้อนเดิมมือ2ในคลับ น่าจะช่วยได้ ไม่แพงด้วย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^