ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] กะจะแซงซ้าย แล้วไปปาดให้สะใจ แต่ผลไม่ใช่อย่างนั้น !!!  (อ่าน 13043 ครั้ง)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member

ลงข้างทาง :'( :'( :'(

ออฟไลน์ pongsak_877

• Sr. Member
สงสารเด็ก มีลูกมาด้วยยังจะขับส้นเท้าแบบนี้อีก อ่อนหัดจริงๆ หมายถึงสมองอ่ะนะ

เห็นตั้งแต่จี้ตูดละ การควบคุมอารมณ์ถือว่าต่ำมาก

ออฟไลน์ Visual

นึกถึงกระทู้วันก่อน "ทำไมรถพยาบาลไม่แซงซ้ายไปให้จบๆ"  ::) ::)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

รถพังแถมต้องจ่ายค่าซ่อมให้กับคู่กรณีอีก

คุ้มไหมนี่ 555

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member
รถอะไรครับเนี่ย    ทำไมคว่ำง่ายขนาดนั้น  ไม่ได้หักเยอะเลย  เหมือนแค่เกี่ยวๆกัน

ออฟไลน์ Alcatraz

ไม่เข้าใจครับ คือคันถ่ายคลิปกะปาดช้าแช่ขวาแต่จังหวะพลาดใช่ไหม ถ้าผมเข้าใจถูกบอกได้แค่ว่ามีความพยายามแต่ยังอ่อนหัดแค่นั้น แต่ดูแล้วคันแช่ขวาก็น่ารำคาญจริงๆนะ คันที่ผิดจริงๆผมมองว่าคือคันแช่ขวา

ออฟไลน์ akewizard

รถกระบะกั้นคอกพวกนี้เวลาบรรทุกของมาหนักๆ บางทีหนัก 3-4 ตัน แล้วรถเปล่าๆหนักตันกว่าๆไปขับเบียด
ทำให้ผมนึกถึงสมัยเรียนที่ให้ทำการทดลองโดยเอาลูกเหล็กลูกเล็กไปวิ่งชนกับลูกเหล็กที่ใหญ่กว่า หนักกว่า....ลูกเล็กกว่านี่กระเด็นนะครับ

เข้าใจว่าคงเป็นพฤติกรรมเลียนแบบคลิปปาดหน้ารถแช่ขวาที่ชอบแชร์กันใน Internet เห็นเขาปาดได้ก็เลยปาดมั่ง ส่วนผลลัพธ์ก็ตามที่เห็นนะครับ .... ใครดีใครอยู่

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

รถอะไรครับเนี่ย    ทำไมคว่ำง่ายขนาดนั้น  ไม่ได้หักเยอะเลย  เหมือนแค่เกี่ยวๆกัน

ไม่ Isuzu Dmax ก็ Mu X ครับ

ออฟไลน์ -Brian

เห็นแว่บๆ น่าจะดีแม๊กไม่ก็มิวเอ๊กซ์ เพราะเห็นตราอิซุสุแว่บๆ  ส่วนที่ว่าทำไมออกง่ายจัง ผมเดาว่าเพราะหักเข้าเร็วเกิน แถมกดเบรกด้วย เลยเป็นอย่างที่เห็นครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เห้อ กรรม น่าสงสาร คิดจะสั่งสอนคนขับช้า ก็น่าวัดให้พ้นนะ เป็นตัวเองผิดเลยทีนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2016, 18:05:53 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ tnp_super

รถใส่คอกบรรทุกหนักๆเขาไม่ค่อยหลบให้หรอกครับเคยเจอประจำดริ๊ปไฟขอทางก็เฉย เราก็เลยต้องหาทางแซงไปเอง แต่อย่าให้เขาวิ่งรถเปล่านะซิ่งอย่าบอกใคร

ออฟไลน์ sukhontha

....ถ้าผมเดา  แซงยังไม่พ้น ปาดเข้า ท้ายรถเช็ดแก้มคันหลัง....

ออฟไลน์ Devil13

ไม่ Isuzu Dmax ก็ Mu X ครับ

เหมือนจะ ดีแม็กตัวใหม่ครับ ที่บ้านใช้อยู่หัวคอนโซลนี้ใช่เลย

ออฟไลน์ MUK

ไม่น่าทำใ้ห้ชีวิตต้องเสี่ยงและได้รับอันตรายเลยคนเดียวไม่ว่าคนในรถด้วยเพื่อร่วมถนนด้วย
แซงซ้ายและก็ก็ขับปกติยังดีกว่า คุณจะทำอะไรใครได้
เขาไม่ให้แซงก็ไม่ต้องแซง คุณก็ใช่จะไม่แช่ขวา
บทเรียนแสนแพงไม่มีเรียนที่ไหนและคงไม่มีใครลงทะเบียนเรียน

ออฟไลน์ rutxthe

• 1992 MX-5
ผมรู้สึกว่าเค้ายังไม่ได้ปาดนะครับ มันมีเสียงชนก่อนที่รถจะหักขวาอีกครับ
เหมือนจะโดนสะกิดตรงท้ายด้านขวา
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ ProVaMed

ผมว่ามันยังไงๆอยู่นะ รถคันที่มีกล้องตัวรถยังอยู่ในแนวตรงไม่มีทีท่าว่าจะหักเข้าขวา แต่จู่ๆรถก็เสียหลักขึ้นมา  :-X

ออฟไลน์ madnug

ผมว่ามันยังไงๆอยู่นะ รถคันที่มีกล้องตัวรถยังอยู่ในแนวตรงไม่มีทีท่าว่าจะหักเข้าขวา แต่จู่ๆรถก็เสียหลักขึ้นมา  :-X
คิดเหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

คุ้มกันไหมเนี่ย ผมว่าโดนสะกิดท้ายแน่ๆ แค่นี้ก็หมุนแล้วครับ คันที่ชนก็ไม่เป็นอะไร คันมีกล้องจะไปแลกกับเค้าก็เจ็บเยอะหน่อยครับ

ยอมกันซะก็จบแล้วครับ ไปเอาคืนโดนเค้าแกล้งซะงั้น เสียทั้งทรัพย์สินและเวลาแท้ๆ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Smith686

ตำรวจชี้ "ขับช้าแช่ขวา" ผิด 2 กระทง แถมเพิ่มความเสี่ยงอุบัติเหตุ
เถียงกันไม่จบ "ขับช้าแช่ขวา" หรือ "ขับขวาใช้ความเร็วสูง" ฝ่ายไหนถูก ฝ่ายไหนผิด ตำรวจทางหลวงมีคำตอบไขข้อข้องใจ
จากกระทู้ดราม่าในเว็บไซต์ยอดนิยมที่ดูเหมือนว่าข้อถกเถียงเรื่องการขับรถแช่เลนขวา จะกลายเป็นปัญหาโลกแตกชนิดที่เถียงกันไม่จบไม่สิ้น โดยฝ่ายผู้ขับขี่ที่ใช้ความเร็วต่ำในเลนขวา มองว่าการขับขี่ในลักษณะนี้ไม่ผิดกฎจราจร อีกทั้งยังเป็นการใช้ความเร็วตามที่กฎหมายกำหนด ทว่าฝ่ายรถที่ใช้ความเร็วและวิ่งตามหลัง ส่วนใหญ่จะยึดว่าเลนขวามีไว้สำหรับแซงเท่านั้น ประเด็นนี้จึงกลายเป็นปัญหาที่ถกเถียงกันอย่างดุเดือดในโลกออนไลน์
ล่าสุด ทีมนิวมีเดีย PPTV ได้มีโอกาสถามถึงประเด็นดังกล่าวกับ ดาบตำรวจวิมล แก้วชู ตำรวจทางหลวงชุมพร ได้รับคำชี้แจงว่าตามกฎหมายเลนขวามีไว้สำหรับแซงเท่านั้น เมื่อเข้าเลนขวาแล้วแซงขึ้นมาจนถึงระยะที่ปลอดภัย ผู้ขับขี่ต้องตีรถกลับเขามาในเลนซ้ายห้ามแช่ขวา เพราะเลนขวาเป็นช่องทางที่รถวิ่งมาด้วยความเร็วสูง การขับรถแช่อยู่เลนขวาจึงไม่เพียงก่อให้เกิดความรำคาญใจแก่ผู้ขับที่ตามมา แต่ยังเพิ่มโอกาสการเกิดอุบัติเหตุบนท้องถนนด้วย เนื่องจากจังหวะที่รถตามหลังกำลังจะเบี่ยงแซงซ้าย จะเกิดจุดบอดที่คนขับซึ่งอยู่ในตำแหน่งขวามองไม่เห็น จึงมีโอกาสสูงที่จะหักไปเจอรถเลนซ้ายในด้านหน้า ซึ่งส่วนใหญ่ใช้ความเร็วไม่สูงมากประมาณ 60-80 กม./ชม. ก่อให้เกิดอุบัติเหตุพุ่งชนได้
"ความคิดที่ว่าขับแช่ขวาไม่เป็นอะไรเพราะมองว่าตัวเองใช้ความเร็วตามที่กฎหมายกำหนด ถือเป็นความเชื่อที่ไม่ถูกต้อง ตามกฎหมายจราจรผู้ขับขี่ในลักษณะนี้ถือว่ามีความผิด 2 กระทง คือ
 1.มาตรา 34 บัญญัติไว้ว่าถนนที่มีการแบ่งเส้นจราจรมากกว่า 2 เลนขึ้นไป ผู้ขับขี่ต้องขับชิดขอบทางด้านซ้าย หากไม่ปฏิบัติตามอาจโดนโทษปรับไม่เกิน 1,000 บาท และ
2.การขับรถกีดขวาทางจราจร โทษปรับตั้งแต่ 400 - 1,000 บาท"
ดาบตำรวจวิมล ย้ำว่าการขับขี่รถให้ปลอดภัยทุกคนต้องร่วมใจปฏิบัติตามกฎจราจร ในกรณีนี้หากผู้ขับขี่ที่ใช้ความเร็วต่ำในช่องทางขวา มองเห็นรถที่วิ่งตามมาด้วยความเร็วสูง ก็ควรหลีกทางให้เพราะเลนขวามีไว้สำหรับแซง อย่างไรก็ตามผู้ขับขี่เลนขวาที่ใช้ความเร็วสูง ก็ต้องระวางโทษในข้อหาใช้ความเร็วเกินกฎหมายกำหนดด้วย ซึ่งตรงนี้ถือเป็นหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ในการตรวจจับการใช้ความเร็วบนท้องถนน
เครดิตhttp://www.pptvthailand.com/sport/news/31807   

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=52945.0

ออฟไลน์ ps000000

อ่านคอมเม้นต์ชักงง

ตกลงคันมีกล้อง โดนเต๊าะร่วง หรือ หักเข้าพลาดครับเนี่ย  :o

ออฟไลน์ bobsan

ไม่แน่ใจว่ามุมกล้องหลอกหรือไม่

รู้สึกว่าคันที่แซงซ้ายออกซ้ายน้อยไปหน่อย
เลยโดนสะกิดข้างค่อนไปทางท้าย

ออฟไลน์ LoveYouToo

ผมมองแบบนี้ครับ คันมีกล้องคงรำคาญรถแช่ขวา แต่ไม่ได้คิดจะปาด แค่กวนโดยการแซงแบบคล่อมเลนแบบเฉียดๆคันแช่ขวาให้รู้ว่า ตรูไม่พอใจมรึงนะ คันช้าแช่ขวาพอเห็นว่าโดนกวน ก็เลยจะเอาคืนโดยการหักมาทางซ้ายนิด ในที่สุดก็สะกิดกันลงไปนอนข้างทาง

สงสารเด็กเหมือนกัน ตอนลงข้างทางเห็นรถหยุดชะงักไม่ใช่ว่าชนต้นไม่ใช่มั้ยครับ ดีนะที่ไม่วิ่งเข้าบ้านข้างทางเลยไปนิดเดียว เมื่อไหร่กฎหมายไทย จะออกมาจัดการอย่างจริงจังกับพวกช้าแช่ขวาซะที ขับรถทุกวันนี้ยังกะขับรถพวงมาลัยซ้าย เพราะแช่ขวาแซงซ้าย รถคอกเนี่ย ร้อยเปอร์เซ็นต์การแช่ขวาเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2016, 20:01:10 โดย LoveYouToo »

ออฟไลน์ nut25784

เหมือนคันแซงซ้ายจะแซงแบบเบียดเลนเขานะ หรืออาจจะมุมกล้อง ถ้าจะแซงควรออกห่างๆ เขาหน่อย

ผมก็เจอบ่อยๆ พวกแช่ขวา แต่เวลาแซง ก็จะพยายามออกห่างๆ ไม่ไปเบียดเขานะ นี่เด็กนั่งไปด้วยจะหาเรื่องทำไม 

ออฟไลน์ Fly to dream

โดนตัดท้ายมากกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ redsun

แซงเบียดเลน แถมไม่ทิ้งระยะ (ไม่ปลอดภัย)
แปะท้ายขึ้นมาก็เสียหลักเลยครับ

ยังดีนะครับไม่มีคนข้างทางหรือคนในบ้านในร้าน
ขอให้ปลอดภัยทุกคนครับ

ออฟไลน์ valent

แต่อย่าให้เขาวิ่งรถเปล่านะซิ่งอย่าบอกใคร

รถเปล่าก็ใช่ว่าจะซิ่งนะครับ ยังขับคลานไปเรื่อยๆ
หลายคัน 80-90 แช่ขวาเหมือนเดิม โดยสันดาน
เจอบ่อยครับ ถึงกล้าบอกแบบนี้
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration