ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกหลังจากไปดูตัวจริง Innova @seacon  (อ่าน 11991 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
Re: ความรู้สึกหลังจากไปดูตัวจริง Innova @seacon
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2016, 23:48:30 »
ชอบครับ ชอบทุกอย่างยกเว้นไฟถอยข้างเดียว >:( รับได้ครับ รับได้ทุกอย่างยกเว้นราคา นับวันยิ่งแพงขึ้นเรื่อย ๆ แถมแพงขึ้นแบบก้าวกระโดด ถามว่าคุ้มมั๊ย ถ้าได้ส่วนลดอย่างน้อยหนึ่งแสนก็ยังจะพอใช้คำว่าคุ้มได้อยู่ แต่ผมคงไม่มีปัญญาซื้ออยู่ดี :( ส่วนตัวชอบรถแนวนี้มากครับ ฟันเฟื่องกับ sienta ต่อไปดีกว่า หลังจากประสบความสำเร็จในการเชียร์คนใกล้ตัวให้ซื้อฟรีดตั้งแต่ตอนเปิดตัวในไทยใหม่ ๆ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2016, 11:30:20 โดย MFD1995 »

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: ความรู้สึกหลังจากไปดูตัวจริง Innova @seacon
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 00:26:29 »
ตัวจริงดูมีสง่าราศรีสมราคาอยู่นะ

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 02:09:37 »
ดีทุกอย่าง  ยกเว้นราคาจริง ๆ  นั่นละครับ ต้องส่วนลด 1 แสนแบบรุ่นเดิมสมัยแจกโปร ถึงน่าคบหาไม่งั้นถือว่าแพงเกินครับ

ออฟไลน์ mx788

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 06:32:02 »
ผิดหวังกับดีไซน์ พี่โตมาครับ
ไม่ผ่านครับ สำหรับผมนะ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 07:41:45 »
ยังไม่เคยเจอตัวจริงเลย อยากไปลองลูบๆคลำๆดูเหมือนกัน

ตัวเซียนต้า ได้ลองแล้ว ไม่ค่อยประทับใจหลายอย่าง เช่นที่วางแขน ไม่มีเลยยย กับเวลานั่งแล้ว รู้สึกว่า เบาะกับด้านข้างของรถใกล้กันมากๆ คือเบาะรถแทบจะติดกับด้านข้างเลย รู้สึกอันตรายนะครับ ถ้ามีการชนด้านข้างขึ้นมา

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 07:46:56 »
คิดว่ามีที่วาง Tablet หรือ Ipad นี่
ช่วยด้านการตัดสินใจแบบลูกค้าเป้าหมายในโฆษณามั้ยครับ
เพราะมีรุ่นนี้รุ่นเดียวที่มี
หรือจริงๆ ไว้สำหรับคุณแม่บ้าน กับลูกๆ
ส่วนนักธุรกิจขยับไป For เพราะเน้นภาพลักษณ์เป็นหลัก ไม่สนใจตรงนั้น

ถามง่ายๆ คือที่วางหน้าจอ น่าจะโดนใจลูกค้ากลุ่มไหนครับ ผมสงสัย 555

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 08:26:50 »
ราคาขึ้นเยอะไปนะ  :P

ออฟไลน์ InBkk

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 09:01:13 »
อยากให้มี MPV พื้นฐานรถเก๋ง ประกอบในประเทศ ราคาล้านกลางๆ เหมือน Space Wagon Odessey Wish สมัยก่อนบ้าง ดูแล้วไม่มีท่าทีว่าจะมีเจ้าไหนทำเลย ที่มีก็เป็นรถนำเข้า ราคาก็โดดไปเลย พอเอารถกระบะมาทำ มันเลยดูโย่งๆ คือพยามจะเป็น MPV แต่มันก็ยังดูรู้ว่า เป็นรถกระบะ

ออฟไลน์ VORA

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 09:18:49 »
ผมขอชุดแต่งแบบดำๆ โชว์เนื้อพลาสติกแบบ crossover ที่คุณวาด และล้อ 18-20  ภาพคุณกับลูกสาว(หรือเปล่า)ในเบาะแถว 3 มากกว่านี้ปรับเอน
ตรงนี้มันคือทีเด็ดนะ.....อาจจะไม่รอ PPV NAVARA แล้ว

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 09:23:39 »
ผมก็ไปดูที่ศูนย์มาแล้วครับ
ไฟท้ายเฉิ่มจริง นอกนั้นใช้ได้ครับ
ผมยังไม่ได้ลองขับ เคยลองแต่ฟอร์ตัวท๊อป ซึ่งอัตราเร่งก็งั้นๆ
ถ้าซื้อจริงผมคงอยากไปรีแมพ  :P
ราคาถ้าลงซัก 1-2แสน น่าสนใจมากครับ  :)

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 10:06:09 »
เป็นรุ่นที่เล็งๆไว้ครับแต่แม่บ้านไม่ค่อยชอบครับ
คุณเธอบอกชอบppvมากกว่า

ผมก็ว่าสวยดีครับรุ่นนี้สวยขึ้นเยอะแต่ราคาก็ไปไกลเกินเหมือนกัน

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 10:31:45 »
อยากให้มี MPV พื้นฐานรถเก๋ง ประกอบในประเทศ ราคาล้านกลางๆ เหมือน Space Wagon Odessey Wish สมัยก่อนบ้าง ดูแล้วไม่มีท่าทีว่าจะมีเจ้าไหนทำเลย ที่มีก็เป็นรถนำเข้า ราคาก็โดดไปเลย พอเอารถกระบะมาทำ มันเลยดูโย่งๆ คือพยามจะเป็น MPV แต่มันก็ยังดูรู้ว่า เป็นรถกระบะ

คหสต นะครับ Space ผมก็ชอบมาก แล้วยังเคยคิดจะซื้อมือสองอยู่เลย
แต่ติดที่ mpv mid size/full sizeต้องใช้เครื่องโตกินน้ำมันเยอะ จะติดแก๊สก็ไม่มีใครที่บ้านชอบ
ผมเลยคิดว่า คนไทยระดับกลางๆ ส่วนใหญ่ (แบบผมที่ไม่ได้รวยไม่ได้จน) ยังห่วง
เรื่องค่าน้ำมันอยู่ เลยลำบากถ้าจะหวังว่าลงทุนผลิตแล้วยอดขายจะเยอะ
ถ้าจะเอาเครื่องดีเซลมาใส่ เพื่อสมรรถนะและความประหยัด ราคาก็คงไปถึง 2 ล้าน
หมดสิทธิ์ขายดี ส่วนไฮบริดคนยิ่งไม่นิยมยิ่งกับบอดี้ mpv ยิ่งขายลำบาก

เพราะงั้น ผมคิดว่าถ้าสนใจรถ mpv ใหญ่ๆ มีแค่รถแนว Innova only
เท่านั้นครับ ที่จะมาพร้อมบอดี้ใหญ่ กับเครื่องดีเซล ราคาไม่ไกลเกินไปเข้าใกล้ 2 ล้าน
คู่แข่งใหม่ๆ อาจจะมี ถ้า Isuzu กับค่ายอื่นที่ทำกระบะตัดสินใจกระโดดทำ mpv แบบ
Innova ลุยตลาดอินโด แล้วค่อยส่งต่อมาบ้านเรา

ถ้านอกเหนือจากนี้ คงต้องพึ่งรถเกรย์นำเข้าจากญี่ปุ่นกลายเป็นคนกลุ่มน้อย

ถ้ารถแบบ Space จะมาประกอบในได้อีก แล้วไปรอด คนไทยน่าจะมีรายได้เฉลี่ย
สูงกว่าที่เป็นอยู่เยอะมากๆ แล้วรู้สึกว่ารถราคาใกล้ 2 ล้านราคาไม่แพง เพราะ
คนส่วนใหญ่ก็ยังไม่ชอบติดแก๊ส ไม่ชอบไฮบริด และเครื่องดีเซลบน mpv แท้ๆ ก็ยังราคาสูงไป
ปัจจุบันก็คงมีแต่ประเทศค่าครองชีพสูงแบบอเมริกา ญี่ปุ่น ยุโรป ที่ mpv ขนาดใหญ่ไปรอดครับ

ปล ทั้งหมดเป็น คหสต นะครับ

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 11:37:45 »
ครึ่งคันหน้าสวยใช้ได้ แต่ครึ่งหลังนี่ไม่ไหวอ่ะ ไฟท้ายถ้าไม่มีติ่ง จะดูโอกว่านี้เยอะมากๆๆๆ แถมล้อนี่เล็กมาก ถ้าเทียบกับตัวรถ

ส่วนราคานี่บ้าไปแล้วสำหรับรถระดับนี้
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 12:02:56 »
ผมว่าหลายคนดูออกว่ามันแพงไป ลองดูสักระยะต้องมีลด มีอัดโปรตามมาแน่ๆ

สร้างจากรถกระบะ 5-6 แสน มาดัดแปลงหน่อยอัพราคาเป็นสองเท่า ผมว่าไม่เกี่ยวกะเงินเฟ้อหรอก ถ้าไม่ติดยี่ห้อว่าต้องโตเท่านั้น ราคาเท่าๆกันผมว่าไป H1 เถอะ

ปล. รอรีวิวการขับขี่ เบาะเอนได้แต่ถ้าย้วยยาบจนเมารถก็ไม่ไหว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2016, 12:05:54 โดย Jacob »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 13:16:00 »
ผมรู้จักเธอก่อนศัลยกรรมครับ

หลังจากศัลยกรรมมาแล้ว ผมก็โอเค เธอสวยขึ้น

ใครๆ ที่ไม่รู้จักเธอมาก่อนก็บอกว่าเธอสวย

แต่ผมดันจำภาพเธอก่อนหน้านี้ได้ด้วยสิ...  :(

หลักๆแล้วผมว่าดูดี น่าใช้งาน ในราคาที่ต่ำกว่านี้ นิดนึงครับ

ถ้ามาราคานี้ แอบสูงไปนิดๆ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 15:37:44 »
ถ้าคนเคยชอบรถแบบอีซูซุคาเมโอ จะเข้าใจได้มากขึ้นครับ

รถแบบนี้ ผมว่าจุดแข็งมันคือ ขนาดและความคล่องตัวกว่าพวก PPV ไซส์ใหญ่ๆ ที่นิยมกันอยู่ตอนนี้นั่นแหละครับ

ใช้งานซอยเล็ก หมู่บ้านที่ที่จอดรถคับแคบ เดินทาง ตจว.ถนนดำเป็นหลัก มันคล่องตัวกว่า แถมมีเครื่องดีเซลให้เลือก อะไหล่ใช้ร่วมกับ revo fortuner ได้หลายอย่าง ทางเลือกการซ่อมบำรุงก็เปิดกว้าง

อีกจุดที่สำคัญคือ ถ้ามีคนอายุมากต้องใช้งานด้วย พาพ่อแม่หาหมอ ขึ้นลงรถที่สูงเกินมากไม่ไหว รถกลุ่มนี้จะตอบโจทย์ชัดเจนมาก

แต่ถ้าเอาไปเทียบกับที่เม้นท์บนๆว่ามา มันด้อยกว่าจริง ดูคุ้มน้อยกว่าในหลายๆด้าน ทั้งออปชั่น ความสวยงาม ก็จริงอีกเหมือนกันนั่นเเหละครับ

แต่รุ่นนี้มันนำเข้า TMT คงไม่ปวดหัวมาก ขายดีก็สั่งเยอะ ขายไม่ดีก็สั่งน้อยหน่อย

จะว่าไป โดนด่าหนักๆ ก็ดีนะผมว่า ยอดจองไม่พุ่ง โอกาสลดราคาก็มีเยอะ คนที่เล็งๆไว้ไม่รีบใช้ รอได้ ปีหน้าซักลางปี อาจจะได้ดีลดีๆ แฮปปี้กว่าเดิมครับ

ออฟไลน์ Neokv

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 15:46:06 »
เป็นผมถ้าเอา7ที่นั่ง งบแถวๆนี้ ไปหามิว1.9ตัวต่ำสุดก็ได้
ไปเปลี่ยนเบาะหนังใส่จอเองจบ
หรือถ้ามอง7ที่นั่งแล้วยังต้องขนของอีก ก็ไป h1 touring
ใส่จอใส่เบาะก็หรูละคุ้มการใช้งานแน่ๆ
แต่อินโนว่าก็ไม่แปลกนะที่จะเลือก ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร ส่วนตัวมองประโยชน์ใช้สอยเป็นหลัก
เทคโนโลยีไม่ต้องมาก มันซ่อมแพง จุกจิก หน้าตาไม่สนใจ สนใช้งานเป็นหลัก
เพราะพวกหน้าตามันจะกลายเป็นคนละกลุ่มกันไปทันที

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 17:14:51 »
ผมว่าหลายคนดูออกว่ามันแพงไป ลองดูสักระยะต้องมีลด มีอัดโปรตามมาแน่ๆ

สร้างจากรถกระบะ 5-6 แสน มาดัดแปลงหน่อยอัพราคาเป็นสองเท่า ผมว่าไม่เกี่ยวกะเงินเฟ้อหรอก ถ้าไม่ติดยี่ห้อว่าต้องโตเท่านั้น ราคาเท่าๆกันผมว่าไป H1 เถอะ

ปล. รอรีวิวการขับขี่ เบาะเอนได้แต่ถ้าย้วยยาบจนเมารถก็ไม่ไหว

พอดีถ้ากระบะถูกเก็บภาษีเท่ารถเก๋ง ราคาก็จะสูงกว่านั้นเยอะครับ
ค่าพัฒนา ต้นทุนวัสดุ กระบะแพงกว่ารถเก๋งเนื่องจากเน้นความทนทานครับ

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 20:01:26 »
เบาะแถวสามของ sienta ปรับเอนได้นะครับ

โอว จริงรึครับ ผมเคยพยายามแล้วแต่คงหาไม่เจอ
ถ้าทำได้ก็ยิ่งดีขึ้นไปอีก พรุ่งนี้ถ้าไปอีกจะไปลอง sienta ใหม่ครับ

วันนี้ไปดูเบาะแถว 3 Sienta มาอีกทีครับ
ต่ำแหน่งเอนมากสุดก็คือตำแหน่งที่ผมเคยนั่งครับ ซึ่งยังค่อนข้างชัน

แต่ไปดูมาสองครั้ง
Sienta คนสนใจเต็มเลย แต่ Innova จะมีคนมาดูบ้างแต่ไม่หนาแน่น

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 09:27:31 »
เรื่องราคาที่ตั้งมาแพง ผมว่าน่าจะทำให้มันขายไม่ดี เพราะราคาตัวท็อปกับรองท็อปมันไปคาบเกี่ยวกับราคาของ fjn อยู่  นิสัยคนไทยถ้ามีรถที่ดูภาพลักษณ์ดีกว่า ราคาไม่หนีกัน เขาย่อมเพิ่มเงินหรือกัดฟันผ่อนมากขึ้นอยู่แล้ว

ถ้าตั้งราคาตัวเริ่มสัก 1 ล้าน ตัวท็อป 1.2 ล้าน ราคาก็จะไม่ไปคาบเกี่ยวกัน คนซื้อตัวท็อปจะได้ไม่ลังเลว่า เพิ่มอีกนึดได้ fjn

จะบอกว่าอัตราเงินเฟ้อมันมากขึ้น ผมมองว่าเป็นเพราะการพยายามเปลี่ยนภาพลักษณ์ให้เป็นพรีเมี่ยมมากกว่า ดูอย่าง sienta ก็ได้ อ็อพชั่นขนาดนั้น แต่ตั้งราคาได้ถูกกว่าที่เราคิดไว้มากๆ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 21:36:39 »
ถ้ารอไปเรื่อยๆจัดโปรลดสัก แสนนึง ผมว่าน่าสอยรุ่นท็อปเลยครับ น่าจะนั่งสบายกว่า fortuner ด้วย
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT