ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda2 Skyactive 1.3 top หรือ1.5 top แล้วควรทิ้งใบจอง Toyota Yaris ไหม  (อ่าน 15136 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittiphat123

• Hero Member
Re: Mazda2 Skyactive 1.3 top หรือ1.5 top แล้วควรทิ้งใบจอง Toyota Yaris ไหม
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2016, 22:00:18 »
ถ้า จขกท. ปกติ นั่ง1-2 คน เอาเจ้า2 ดีเซลครับ ถ้างบไม่ใช่ปัญหาเอาตัวท๊อป แต่ผมเลือกดีเซลตัวล่าสุดนะ

แต่ถ้ามีครอบครัว หรือ พ่อแม่นั่งด้วยละก็ ถอยจากเจ้า2 ไปจอง ยาริส ดีกว่าครับ  รถแต่ละรุ่นก็มีดีของตัวมันเองนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
Re: Mazda2 Skyactive 1.3 top หรือ1.5 top แล้วควรทิ้งใบจอง Toyota Yaris ไหม
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 21:33:35 »
ขับเยอะ ขับเร็วขนาดนั้น ดีเซล ก็เหมาะนะครับ เพราะช่วงจังหวะเร่งแซง ทำได้ดีกว่ากันเยอะ

ส่วนตัวเบนซิน มีโหมด S มันก็คือปุ่ม Over Drive นั่นละครับ แค่เปลี่ยนให้ดูเท่ห์ๆ กดแล้วรอบสูงเกินไป ไม่เหมาะแก่การใช้งาน

เพราะถ้าจะเร่งแซง หรือทำให้ได้ดี กดไป โหมด M+- ยังจะดีกว่า สนุกกว่ากันอีกครับ แต่เปลืองน้ำมันกว่า D เพราะมันสนุกไงละ

สรุปแล้วอันไหนก็ถือว่าดีครับ ยิ่งได้เกียร์ใหม่ 6สปีด ทำงานได้ถือว่าดีมาก เปลี่ยนเกียร์ได้ดี ทำความเร็วได้ดี ขับๆ แป๊บๆ มองดู อ้าว 150กม./ชม.แล้วหรอเนี่ย ต้องรีบผ่อนคันเร่ง  (วิ่งสาย เขาหินซ้อน-สระแก้ว ทำถนนใหม่แล้ววิ่งเพลินๆเลย)

:-X
ใช่เลยครับ ผมจบที่ ดีเซลตัวท๊อปแล้วครับ

ยินดีด้วยครับ ออกศูนย์เดียวกันเลย เพชรเกษม แน่ๆ ผมรับรถพรุ่งนี้ครับ สีเงินๆ