ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ประกาศปิดเว็บไซด์ชั่วคราว ในวันอาทิตย์ที่ 5 เมษายน ++  (อ่าน 6778 ครั้ง)

shyboy

• บุคคลทั่วไป
เนื่องด้วยทาง Headlightmag.com มีความจำเป็นต้องทำการย้าย server
จาก Pacnet อาคาร CAT Telecom ไปที่ CS LOXINFO อาคาร Cyber world
ในช่วงเวลา 12.00 - 18.00 น. ของวันอาทิตย์ที่ 5 เมษายน 2552

ทำให้เวลาดังกล่าวนั้น ไม่สามารถเข้าเว็บไซด์ได้ชั่วคราว

การเปลี่ยน Internet Data Center ในครั้งนี้ ส่งผลดีทำให้ปัญหาการเข้าเว็บจากต่างประเทศช้าลดลง
เนื่องจากสถานที่ใหม่เพิ่ม International link เป็น 1 Mbps จากที่เดิมที่เราใช้อยู่ 256 kbps

และอีกประการคือ ระบบ network ของ CS LOXINFO มีความเสถียรมากกว่า Pacnet อยู่มากทีเดียว

จึงขอประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน และขอขอบคุณที่ติดตามผลงานของ J!MMY และ The coup team เป็นอย่างดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2009, 16:26:50 โดย shyboy »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
โพสต์ ได้สำนวนพีอาร์ มั่กๆ เอิ๊กส์ ;D

shyboy

แบบสั้นๆ ...

*** เนื่องในวันอาทิตย์ที่ 5 เมษายน 2552 เวลา 12.00 - 18.00 น. ทาง Headlightmag.com จะทำการย้าย server จาก PACNET อาคาร CAT Telecom ไปที่ CS LOXINFO อาคาร Cyber world ส่งผลทำให้ช่วงเวลาดังกล่าว ไม่สามาถเ้ข้าเว็บไซด์ได้ ทางทีมงานขออภัยในความไม่สะดวกในครั้งนี้ ***

รักทราบแล้วครับผม ;)

ออฟไลน์ sakdituch5

• Full Member
รับทราบครับ

ออฟไลน์ ekka1234

• Jr. Member
  • **
รับทราบครับ
???????????????????????? ... ?????????????????????????
???????????????????????? ... ??????????????????????????

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
แก้ปัญหาเรื่อง SPAM Mail ด้วยนะ

ออฟไลน์ JIRATH

"ส่งผลดีทำให้ปัญหาการเข้าเว็บจากต่างประเทศช้าลดลง"

ผมอยู่ต่างประเทศ อย่างงี้มันไม่ Fair อะสิครับ  :'(
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
รับทาบครับ

"ส่งผลดีทำให้ปัญหาการเข้าเว็บจากต่างประเทศช้าลดลง"

ผมอยู่ต่างประเทศ อย่างงี้มันไม่ Fair อะสิครับ  :'(

แอบงงความหมายน้อง JIRATH 
หุหุ

ความหมายเค้าน่าจะประมาณว่า "การเข้าเว็บจากต่างประเทศจะรวดเร็วขึ้นมากกว่าเดิม" นะ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

shyboy

เขียนให้ดู งง ๆ

จะได้เช็ค rating อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
^
^
แถวบ้านพี่เรียกว่า "ข้ออ้าง"

จะบอกว่า ภาษาไทยไม่แข็งแรง บอกมาเหอะ

คิคิ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
55+ เข้ามารับทราบและขำครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

;D ;D :Dนึกว่าจะกลับไปเที่ยวมอเตอร์โชว์วันสุดท้ายแล้วเหนื่อย เลยกลับมาฉลองกัน hahahahaha  ;D :D

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• Sr. Member
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
ผมต้องลงแดงตายแน่ ๆ เลยครับ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
รับทราบครับ และขอบคุณมากครับ เพื่อสิ่งที่ดีกว่า
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Puyzabra

รับทราบคับ

กลัวเจอแบบมุขพี่จิมเมื่อวานอ่าคับ^^

ออฟไลน์ Papiruz

• **
รับทราบครับ

ออฟไลน์ G FORCE

• **
รับทราบครับ