ผู้เขียน หัวข้อ: ดูรถมือสองในตลาด คิดว่ารุ่นไหนดูแล้วทรงคุณค่าในความเห็นของคุณครับ (รถเจ๋งมาก ราคาลงมาจนน่าซื้อ)  (อ่าน 12437 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
สาเหตุมาจากผมเห็น series 5 F10 ใหม่มากครับ ราคาเท่าๆ กับ d seg มือหนึ่งตัวล่าง
ถ้าไม่นับว่าปีเก่า กับต้องบำรุงรักษาเยอะ (เข้าอู่นอกก็ไม่รู้จะแพงมั้ย) มันยังดู
อลังการงานสร้างอยู่เลยถ้าได้ไปอยู่หลังพวงมาลัย :-*

หรือพวก crossover suv เก่าๆ หน่อย ขับสี่มี moonroof เครื่องแรง ยังมีคนใช้และมีอู่
ไว้ใจได้ ราคาไม่ถึง 2 แสน รวมซ่อมต่อก็ไม่น่าเกินแสน

เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆ มองรถรุ่นไหนในตลาดมือสองที่รู้สึกว่าคุ้มโฮกๆ ครับ
เอาไว้เป็นวิทยาทานครับ ปล ผมชอบดูเว็บมือสอง รูปรถสวยๆ เยอะดี

(แก้ราคานิดนึงครับ ดูผิด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2016, 21:10:12 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ Smith686

Benz E250 CDI   Benz E250 CGI  ทั้งแรง ทั้งประหยัดน้ำมัน  จูนแรงม้าเพิ่มได้อีกต่างหาก  ราคาพอๆกับ F10  แต่ค่าซ่อมไม่หนักมาก  อู่นอกหาง่ายกว่า

ออฟไลน์ anantachin167

• Jr. Member
  • **
  • Just a bad day not a bad life
รุ่นนี้เลยครับ เป็นรุถรุ่นที่ไฝ่ฝันเลยสมัยเด็กๆ ด้วยรูปทรงที่สวยบาดใจผมมาก ถ้าเป็นผู้หญิงชอบถึงกับแห่ขันหมากไปขอเลยก็ว่าได้   :-* :-* :-*
เคยนั่งรอบเดียวทั้งชีวิต (รถแม่เพื่อน) ในสมัยนั้น ผม6ขวบ  เครื่องมันดึงแบบแรงมากในบรรดารถสมัยนั้นเลยที่เคยนั่ง เทียบกับรถบ้านผมที่ใช้ 3ห่วง auto 4speed ในตอนนั้น  มันรู้สึกได้แบบที่ มัน ไว คม
 อยากจะได้มาครอบครอง  ตอนโตมาก็เลยอยากซื้อมาก และราคาตอนนี้ไม่แพงเลย แต่ต้องตัดใจ ไปเอา Mazda 2 เพราะ สู้ค่าแมนทาแน้ซไม่ไหว แพงเกิน สงสัย รอให้โตกว่านี้
แล้วค่อยซื้อเป็นรถขับเล่นอีกสักคัน  :-* :-* :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2016, 21:32:58 โดย anantachin167 »

ออฟไลน์ kpar

• **
Benz clk w 209 ครับ หล่อมากราคามือสองดีมากๆ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
CX-5 2.5S ครับราคาป้ายแดงถ้าจำไม่ผิด 1.4 ล้านตอนนี้เหลือ 9 แสนต้นๆ น่าโดนอยู่เหมือนกัน แต่รถหายากเอาการเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2016, 21:58:09 โดย View »
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ส่วนตัวผมว่า Camry Hybrid ครับ รถดี ราคาลงมาเยอะมาก ซ่อมก็ไม่แพง
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมเล็ง Impreza หน้าหมู หน้าเหยี่ยว หน้าแมวไว้ครับ ราคาลงมาต่ำล้าน น่าหาสภาพสวยมาทำต่อมากเลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมชอบ E60 525i SE ตัวแรก 2004
ชอบมากกก รู้สึกถึงความลงตัวแปลกๆ 
ราคาตอนนี้หาได้ไม่เกิน 6 แสน แต่ค่าซ่อม ค่าอะไหล่ ขอบาย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ bobsan

ใหม่หน่อยก็ e92 w209 R171

รถค่อนข้างเก่าก็ E34 E38 w210 r129

รถเก่าก็คงเป็นพวก scirocco mk1 beetle 

ถ้าไม่นับเรื่องราคาตกไม่มากอยากได้ s2000 RX7 ครับ

ถ้าไม่คำนึงถึงเรื่องทรงคุณค่าผมว่า mazda lantis ดูดีไม่เคยตกยุคเลยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

Chevrolet Lumina ครับ ทุกวันนี้ราคาเหลือไม่กี่แสน แต่ได้รถ D-Segment ขับหลังเครื่อง 3.6ลิตร V6 เสียงหวานๆ แรงแต่ไม่ซด (ถ้าไม่ตะบี้ตะบันเหยียบ) วิ่ง 100 นึงรอบเครื่องแค่พันกว่าๆ แต่กระจกมองข้างโคตรหลอกตาและพับเก็บด้วยมือ !!!

ผมชอบ E60 525i SE ตัวแรก 2004
ชอบมากกก รู้สึกถึงความลงตัวแปลกๆ 
ราคาตอนนี้หาได้ไม่เกิน 6 แสน แต่ค่าซ่อม ค่าอะไหล่ ขอบาย

สุดยอดแห่งความหล่อในราคาอีโค่คาร์เลยครับ แต่ต้องมีงบเผื่อซ่อมเท่าไหร่ถึงจะพอนะ

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
วันนี้เพิ่งเห็นในเฟสบุคมาคันนึง Bmw 730ld ปี2013 โฉมที่แล้ว ราคา 2.2ล้าน รถสวยเลยทีเดียว แต่ติดที่ไมล์เยอะ 2แสนกว่ากิโล แต่สังเกตุมาสักพักว่ารถของเต๊นท์นี่ค่อนข้างสวย แต่ไมล์เยอะทุกคัน รถไม่กี่ปีแต่ไมล์นี่แสนอัพ แต่เค้าการันตีว่าไมล์แท้ ไม่รู้เชื่อได้แค่ไหนครับ
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ tnp_super

BMW 318i รุ่นปีประมาณ 01-03 ครับผมว่ามันสวยกว่าซีรีส์ 3 ปัจจุบัน ราคาตอนนี้อยู่ประมาณสองแสนหน่อยถึงสามแสน ชอบแต่ไม่กล้าซื้อกลัวไม่มีค่าดูแล

ออฟไลน์ PAN

ออฟไลน์ Mike

แมว 2.5 Turbo MT

ราคา ~990,000 ส่องอยู่นานมาก ก่อนมาออก XV
ทุกวันนี้ก็ยังส่องต่อ 555
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

แมว 2.5 Turbo MT

ราคา ~990,000 ส่องอยู่นานมาก ก่อนมาออก XV
ทุกวันนี้ก็ยังส่องต่อ 555

555 ชอบส่องเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Carrera

BMW E66  หรูหรา อลังการ งานสร้าง ในราคาหกเจ็ดแสน
(มีทุกอย่างที่รถ BMW สมัยนี้มี Ambient Lighting , Push Start ,Smart Key , i Drive , ประตูดูด)

ถ้าหาตัว 735i ได้นี่ .... เครื่อง V8 ในราคาหกแสน   8)

ถ้าไม่ติดเรื่องขนาดรถ ผมก็อยากได้มาใช้น่ะ (ส่วนตัวผมว่าภายในมันทำมาเพื่อเป็นรถหรูเลย    หรูหรากว่า F01 น่ะ มันดูคลาสสิค ดูแพง  ส่วน F01 มันออกไปทางสปอร์ต)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2016, 09:55:21 โดย Butterzai »

BMW E66  หรูหรา อลังการ งานสร้าง ในราคาหกเจ็ดแสน
(มีทุกอย่างที่รถ BMW สมัยนี้มี Ambient Lighting , Push Start ,Smart Key , i Drive , ประตูดูด)

ถ้าหาตัว 735i ได้นี่ .... เครื่อง V8 ในราคาหกแสน   8)

ถ้าไม่ติดเรื่องขนาดรถ ผมก็อยากได้มาใช้น่ะ (ส่วนตัวผมว่าภายในมันทำมาเพื่อเป็นรถหรูเลย    หรูหรากว่า F01 น่ะ มันดูคลาสสิค ดูแพง  ส่วน F01 มันออกไปทางสปอร์ต)

จริงด้วยฮะ ตัวนี้สุดๆ

ออฟไลน์ sukhontha

เห็นด้วย  แต่ให้ช้างมาฉุด  ผมก็คงไม่กล้าซื้อ  กลัวมันไม่ชอบอยู่บ้าน...

ออฟไลน์ oatekung

xc60 ก้อพอครับ
รุ่นอื่นเกรงว่าจะซ่อมไม่ไหว  lexus rx  ของเพื่อน
ครบ5ปี  ซ่อมไป6 แสน บัยยย  :'(

xc60 ก้อพอครับ
รุ่นอื่นเกรงว่าจะซ่อมไม่ไหว  lexus rx  ของเพื่อน
ครบ5ปี  ซ่อมไป6 แสน บัยยย  :'(

บ๊ระเจ้า  :-X

ออฟไลน์ lexus

ขอตอบคันที่เจ๋งมาก ราคาน่าซื้อแต่ไม่ค่อยมีคุณค่าสักเท่าไหร่
Focus 2.0GDI มีทุกสิ่งที่รถคันนึงพึงมี
เครื่องแรง ช่วงล่างดี ความปลอดภัยครบ optionเต็มในราคามือ2ที่ต่ำมากๆ

ขอตอบคันที่เจ๋งมาก ราคาน่าซื้อแต่ไม่ค่อยมีคุณค่าสักเท่าไหร่
Focus 2.0GDI มีทุกสิ่งที่รถคันนึงพึงมี
เครื่องแรง ช่วงล่างดี ความปลอดภัยครบ optionเต็มในราคามือ2ที่ต่ำมากๆ

ถ้าใช้สัก 10 ปี ค่าซ่อมบำรุงดูแลรักษา กับซ่อมจุดอ่อนประจำรุ่นต้องมีสักเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ

ตัวนี้กับ E60 ตาเหยี่ยวน่าใช้มากๆ ครับ แต่ค่าซ่อมสู้ไม่ไหวแน่ๆ ครับ

Trailblazer 2.8 200 นี่ก็ราคาดีครับ

ตัวนี้กับ E60 ตาเหยี่ยวน่าใช้มากๆ ครับ แต่ค่าซ่อมสู้ไม่ไหวแน่ๆ ครับ

Trailblazer 2.8 200 นี่ก็ราคาดีครับ

สงสัยค่าซ่อมได้รถญี่ปุ่นมือ 1 คันนึงครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway

ใช่เลย + W221 อีกคัน

ออฟไลน์ Aggressor

• **
  • Be CLASSIC

ออฟไลน์ Tan Int

เอาสำหรับผมนะ
- Toyota Camry 3.5Q ออปชั่นเทียบเท่ารถยุโรป(ในยุคนั้น)ในตัวถัง Camry บ้านๆ แต่สอยรถสปอร์ตได้ ได้ความหายากด้วย มีน้อยมากๆ
- Subaru Impreza WRX/WRX STi รุ่นที่แล้ว ร่วงฮวบ รถสตรีทวิวที่สอยได้เกือบหมดแม้แต่ Camry คันเมื่อกี๊
- Nissan Sylphy ถ้าเอาความคุ้มค่าผมก็ว่าคุ้มมากๆนะ รถไม่ได้แย่เลย ดีไซน์นี่เอาไปแต่ง VIP ได้สบายๆ
- BMW 5-series E60 ก่อน MC ราคาพอกับ Vios ป้ายแดงสมัยนี้แต่ภาพลักษณ์ในสายตาคนทั่วไปคนละชั้นกันเลย รถก็สวยดีด้วย ยังไม่ดูเก่า
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)