ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะ 4 ประตู ระหว่าง ISUZU Z AT กับ Ford Ranger XLT AT เอาตัวไหนดีครับ  (อ่าน 10242 ครั้ง)

ออฟไลน์ SETTHASART

• Hero Member
  • รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
คู่นี้คงไปดีแมคซ์ครับ

เรนเจอร์ถ้าไม่ไช่ wt ก็ไม่มีอะไรน่าสนใจเลย ออฟชั่นก็โล้นๆ
ตามนี้ครับ ที่ผมไปrevo ก็เหตุผลนี้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Atomica

• Jr. Member
  • **
DMAX ถ้าไม่พอใจก็เปลี่ยนโช้คเอา
Honda City V '13
Toyota Altis 1.6G '16

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมชอบพวงมาลัย ช่วงล่าง เบรคของ Ranger นะ

แต่ชอบระบบ safety กับเครื่องของ Dmax

ถ้าเอาผมคงเลือก Dmax

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
โจทย์เดียวกะผมเมื่อ 3 ปีก่อน
ผมจบที่ Ranger
รู้สึกไม่ผิดหวัง
ชอบตรงขับแล้วดูดีไม่เหมือนรถเพื่อการพาณิขย์ ภาพลักษณ์แนวเจ้าของิตการใช้เอง
ชอบตรงสมรรถนะดี ช่วงล่างดี
ตอนนี้พ้น 3 ปี หมดประกันแล้ว เพิ่งวิ่งไป 62,xxx km. ไม่ได้เคลมอะไรสักชิ้น เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตามโปรแกรมบำรุงรักษาของศูนย์ปกติ
แต่ เริ่มหนาวๆร้อนๆกับการดูแลมันต่อ หลังหมดประกัน 555
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ถ้าเอา XLT ซือ BT50 2.2 AT ดีกว่าครับ -**-

ชุดเกียร์ออโต้ของ T6 แนะนำให้เปลี่ยนนำมันเกียร์ทุกๆ50,000 โลนะจ๊ะ รอ250,000 เกียร์พัง
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ถ้าเอา XLT ซือ BT50 2.2 AT ดีกว่าครับ -**-

ชุดเกียร์ออโต้ของ T6 แนะนำให้เปลี่ยนนำมันเกียร์ทุกๆ50,000 โลนะจ๊ะ รอ250,000 เกียร์พัง

bt แพงกว่าเยอะนะคับ

ออฟไลน์ archian

ผมเชียร์ เรนเจอร์

ดีแม็กตัวนี้เข่าซ้ายผมติดขอบตรงกลาง  วางเข่าไม่สบายเลย  เหยียบคลัชเมื่อไหร่หน้าแข้งไปถูกกับไอ่ชั้นวางของใต้พวกมาลัยตลอด รำคาญมากมาย

ปล.ผมสูง 180

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เรนเจอร์ไม่แค่กระแสนะ
ถ้ากระแสมันระยะสั้นแค่นั้น
ตั้งแต่เปิดตัวมา 2012 ยอดมีแต่บวกตลอด
มา ขนาดตำนานเกียร์์ พาวเวอร์ชิพ ในเก๋งที่ว่าไม่น่าให้อภัย มันยังไม่กระทบ กระบะร่างยักษ์นี้ได้เลย เอาที่ชอบเลยครับ  ชอบคันไหนเลือกคันนั้น อารมณ์เห็นเขาขับจะมีในตอนนั้น

มันมี2 เกรดครับ

ตัวเบาะผ้า(หารถยาก) เท่ากับ XLT แต่ส่วนลดน่าจะเยอะกว่า
ตัวเบาะหนัง จะแพงเพราะเบาะหนังกะ แอร์ออโต้ แล้วกํกล้องถอยหลังครับ
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

มันมี2 เกรดครับ

ตัวเบาะผ้า(หารถยาก) เท่ากับ XLT แต่ส่วนลดน่าจะเยอะกว่า
ตัวเบาะหนัง จะแพงเพราะเบาะหนังกะ แอร์ออโต้ แล้วกํกล้องถอยหลังครับ

เคยหาแล้วคับ sale ไม่ยอมขายบอกยกเลิกบ้าง ไม่มี stock บ้าง ตัวเบาะผ้านะ
เขาจะขายแต่ตัวเบาะหนังคับ

ส่วนลดมากกว่าจิง แต่พอเป็นตัวเบาะหนัง  ราคาแพงไม่น่าสนใจคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Ford ครับ

เคยหาแล้วคับ sale ไม่ยอมขายบอกยกเลิกบ้าง ไม่มี stock บ้าง ตัวเบาะผ้านะ
เขาจะขายแต่ตัวเบาะหนังคับ

ส่วนลดมากกว่าจิง แต่พอเป็นตัวเบาะหนัง  ราคาแพงไม่น่าสนใจคับ

ตัวเบาะผ้าผลิตมาน้อยครับ ตอนผมขายมาสด้า อยู่2ปี เคยเห็นหลุดมาโชว์รูมผมคันเดียว

ที่หนักกว่าคือ 4ประตูยกสูง ไม่มีABS หายากพอๆกัน