ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีงบจำกัดแต่งรถ ท่านจะใส่เสกิร์ตหรือแม๊คก่อนดี  (อ่าน 7304 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
ถ้ามีงบจำกัด ผมเก็บไว้เติมน้ำมัน

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ทำพร้อมกันครับ งบไม่พอยังไม่ทำ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ถ้าล้อสวยอยู่แล้ว อาจจะไม่เปลี่ยนครับ คงใส่ skirt รอบคันแทน

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ของผมเลือก สเกิร์ตก่อนครับ เพราะส่วนใหญ่ผมมักรู้สึกว่าล้อเดิมๆมันดูลงตัวกับรถดี และไม่ค่อยชอบล้อแต่งเท่าไหร่ ยกเว้นเป็นล้อกะทะ ผมจะเปลี่ยนให้เป็นล้อแมกซ์ก่อน
สำหรับสเกิร์ต ถ้าไม่ซื้อรถรุ่นที่ตกแต่งจากโรงงาน (Altis Esport, Almera Sportech) ก็จะติดของแท้จากศูนย์พวก Modulo ,M Perfomance ครับ
แต่ปกติแล้ว 2 อย่างนี้จะอยู่ในรายการท้ายๆของผม ถ้าออกรถมาผมคงเอาไปติดพวก Sensor + กล้องถอยหลัง, กล้องหน้า ก่อนเพราะผมใช้จนติดเป็นความเคยชินแล้ว ถ้าไม่มีรู้สึกแปลกๆ  ;D ;D
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ดูเป็นรุ่นๆ ไปหน่ะครับ คันไหนขาดความสวยตรงไหนมากกว่าก็จัดการตรงนั้นก่อน อย่างเช่น Mazda ทุกรุ่นในปัจจุบัน ผมว่าตัวรถมันสวยจบแล้วไม่ต้องใส่เสกิร์ตเพิ่ม ผมก็จะเปลี่ยนล้ออย่างเดียว ส่วนซิลฟี่ของคุณ จขกท. ถ้าเป็นผมผมก็แต่งเสกิร์ตก่อน เพราะบอดี้มันดูโล่งๆ วิ่งเก็บตังไปซักพัก จากนั้นค่อยจัดล้อสวยๆ มาลง
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ TeslaX

ล้อแม็กก่อนครับ แต่ดู offset ดีๆนะครับ บางคันล้อล้นออกมากลายเป็นรถ 4x4 ไปเลย แบบนี้ไม่โอเคครับ ส่วนสเกิตถ้าเป็นของเทียบยังไงก็สู้ตัวออกแบบโรงงานไม่ได้ กรณีซิลฟี่ไม่มีของแท้ก็คงต้องเล่นของเทียบแทน

ออฟไลน์ Polonium

เป็นผมก็เปลี่ยนล้อก่อนครับ เลือกดีๆที่มีมาตรฐาน พร้อมเปลี่ยนยางดีๆไปในตัว อย่าเปลี่ยนแต่ล้อแร่ใช้ยางห่วยๆถูกๆครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมจเอาเอาเงินทำช่วงล่างก่อน โช้คสปริง หรือสตัสปรับเกรียว ว่าไป

แล้วค่อยจัดล้อ ยาง 18" ล้ออาจเอามือสองญี่ปุ่นก่อน แล้วค่อยจัดยางตาม

ต่อไปก็ทำท่อ สปอยเลอร์หลัง สุดท้ายค่อยจัดขุดรอบคัน

ออฟไลน์ ento

• Full Member
ล้อครับ สเกิร์ตผมว่ามันรุงรัง

ออฟไลน์ Darkart

เปลี่ยน ล้อ ก่อน และ ตามมาด้วย ช่วงล่างครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ mothsan

ถ้าจะใส่สเกิร์ต ผมต้องเปลี่ยนล้อที่มีออฟเซ็ตพอดีๆ ด้วยครับ
อย่างรถ จขกท สเกิร์ตมันจะยื่นตัวถังมากขึ้น แต่ล้อหุบเข้าไปมันก็เลยไม่สวยครับ
ผมไม่ค่อยชอบรถที่ใส่สเกิร์ตแต่ล้อเดิม มันไม่สวยก็เพราะแบบนี้แหละครับ

สเกิร์ตหลายๆ ตัวใส่แล้วไม่สวยครับ
รถบางรุ่นโหลดแล้วใส่ล้อเดิมไม่สวยอย่างแรงครับ เช่น Altis es sport เดิมๆ ล้อกับชุดแต่งมันก็เข้ากันดี แต่พอไปโหลดล้อเดิม กลายเป็นไม่สวยซะงั้น

แต่งบล้อ+ยาง ดีๆ มันแพงกว่าสเกิร์ตเยอะเลยนะครับ

สรปจัดล้อสวยๆ ออฟเซตงามๆ ก่อนครับ แต่ผมไม่เน้นโหลดครับ โหลดแล้วไม่รู้ว่าจะโอเครถูกใจไหม

ออฟไลน์ Trafalgar

ล้อ + ยาง

ชุดแต่งรอบคัน ไม่มีความจำเป็นเลยครับ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ Tapanan

ตอนนัันที่ออกรถใหม่ สิ่งแรกที่ติดก็ Skirt ซ้ายขวานี่แหละครับ...  เน้นไปที่ของแท้มือสองครับ ของCopy นี้ไม่เอาเลยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2016, 21:53:15 โดย Tapanan »

ออฟไลน์ supersaloon

• Newbie
  • *
ของผมเป็นรุ่น SV เพิ่มเติมล้อ 17 กับ สปริง Tein ครับ เผื่อเป็นแนวทาง
??????????????????????
????????????????????????????????
??????? ?????????????????????