ผู้เขียน หัวข้อ: // Spyshot : Nissan Note ในไทย เตรียมเปิดตัวต้นปี 2017 ในฐานะ Ecocar //  (อ่าน 26257 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Nissan Note

Nissan Motor ประเทศญี่ปุ่นได้เฉลิมฉลองขึ้นสายการผลิต 2017 Nissan Note
Minorchange (E12) ณ โรงงานโอปปามา เมื่อ 24 ตุลาคมที่ผ่านมา

และ แน่นอนว่าเจ้า Note Minorchange นี่แหละที่จะมาเปิดตัวในไทย
ช่วงต้นปี 2017 ในฐานะ Ecocar

รูป Spyshot ในไทย จากคุณ Base Arch โพสต์เอาไว้ที่หน้าFanpage
Headlightmag.com ระบุว่าถ่ายได้แถว จ.ระยอง

สำหรับ Nissan Note ในไทยคาดว่าน่าจะติดตั้งเครื่องยนต์เบนซิน ขนาด 1.2 ลิตร
ที่ปรับปรุงใหม่ พร้อมเกียร์อัตโนมัติ CVT ลูกใหม่เช่นเดียวกัน ส่วนเกียร์ธรรมดา
จะมีหรือไม่ ยังไม่มีข้อมูลแน่ชัด (ไม่ใช่ Hybrid e-Power เหมือนในญี่ปุ่น)

ที่จะเซอร์ไพรส์คือ อาจจะมี Option เด็ดที่มีอยู่ในรถระดับราคา 1 ล้านบาท+ ของ
ค่ายตัวเอง ติดตั้งมาให้สำหรับ Note ซึ่งจะเป็นครั้งแรกในรถระดับเดียวกัน พร้อม
ราคาที่ปรับเพิ่มขึ้นจาก March รุ่นปัจจุบันไม่มากนัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2016, 14:28:04 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ps000000

ถ้าขายไม่ดีอีก นี่ อาการทรุดหนักนะครับ

ผมดูยอดขาย นิสสันทุก Segment ในไทยมาเป็นปีแล้วในฐานะ อดีตแฟนคลับ

บอกตรงๆ ว่า สยองมาก  ;D ;D ;D ;D ;D

(ถ้ารถไม่สวยถูกใจคนไทย + อะไหล่ไม่ทน + ศูนย์กาก = ยังไงก็กู้ไม่ขึ้นครับ)

ออฟไลน์ deathsheep

optionที่ว่านี่อะไรหว่า

กล้อง 360
แอร์แยกฝั่ง
แอร์ตอนหลัง
sunroof

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าขายไม่ดีอีก นี่ อาการทรุดหนักนะครับ

ผมดูยอดขาย นิสสันทุก Segment ในไทยมาเป็นปีแล้วในฐานะ อดีตแฟนคลับ

บอกตรงๆ ว่า สยองมาก  ;D ;D ;D ;D ;D

(ถ้ารถไม่สวยถูกใจคนไทย + อะไหล่ไม่ทน + ศูนย์กาก = ยังไงก็กู้ไม่ขึ้นครับ)

ตัวแดง เนี่ย คอนเฟริ์ม เรื่องจริง !!!!!
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ archian

optionที่ว่านี่อะไรหว่า

กล้อง 360
แอร์แยกฝั่ง
แอร์ตอนหลัง
sunroof

เชียร์แอร์ตอนหลัง

ออฟไลน์ Staples

ปัญหาอยู่ที่ช่องแอร์นี่แหละ พวงมาลัยใหม่ป่าวไม่รู้

ออฟไลน์ recycleman

อันดับแรกนิสสันต้องเข้าใจก่อนน่ะว่าศูนย์ไม่ได้มีหน้าที่แค่เช็คระยะเปลี่ยนถ่ายน้ำเครื่อง

แต่ต้องมีความสามารถในการแก้ไขปัญหาอื่นได้ด้วย

คอนเฟิร์มให้อีก1จากลูกค้านิสสัน

ออฟไลน์ bubball

March ใหม่ จะสะดุดตาน่าซื้อกว่า Note นะผมว่า  8)

ออฟไลน์ lexus

noteใช้platformเดียวกับalmeraรึเปล่าครับ ดูยาวๆเหมือนกัน

ออฟไลน์ No Trespassing

จะยังไงก็ช่าง

ขอเกียร์ตัวใหม่ นิสัยดีๆ เหมือนพวก Altis / Vios ก็พอ

ลาขาด Jatco7 ครับ ถึงจะมีข้อดีคือเปลื่ยนเกียร์นิ่ม อัตราทดกว้างมาก เกียร์ฉลาดก็ตาม

แต่ไม่ชอบที่มันเย่อเกินไป น่ารำคาญครับ

---------------

เรื่องศูนย์กาก ผมว่าไม่ทุกที่นะครับ

ถ้าเป็นศูนย์เก่าๆดั้งเดิม เช่น ของสยามกลการ แก้ปัญหาจบ + เคลมง่ายนะครับ

ส่วนใหญ่ที่เจอ คือพวกศูนย์ใหม่ๆ ช่างใหม่ๆ แล้วชอบโยนปัญหาให้ตัวรถ ทั้งๆที่ตัวเองแทบจะไม่มีความรู้อะไรเลย

ผมเองไม่เคยมีปัญหาเรื่องศูนย์เลยแม้แต่ครั้งเดียว เพราะซ่อมจบ ไม่เสียเวลาครับ

noteใช้platformเดียวกับalmeraรึเปล่าครับ ดูยาวๆเหมือนกัน

ถูกต้องครับ ใช้พี้นตัวถัง V-Platform เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2016, 13:33:40 โดย No Trespassing »

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
Re: // Spyshot : Nissan Note ในไทย เตรียมเปิดตัวต้นปี 2017 ในฐานะ Ecocar //
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 13:44:55 »
อย่าให้ที่บ้านผมเห็นข่าวนี้นะเดี๋ยวอดซื้อ Mazda 2 ฮ่าๆ

ออฟไลน์ tnp_super

Re: // Spyshot : Nissan Note ในไทย เตรียมเปิดตัวต้นปี 2017 ในฐานะ Ecocar //
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 14:01:52 »
อ้างจาก: MoO Cnoe
ที่จะเซอร์ไพรส์คือ อาจจะมี Option เด็ดที่มีอยู่ในรถระดับราคา 1 ล้านบาท+ ของ
ค่ายตัวเอง ติดตั้งมาให้สำหรับ Note ซึ่งจะเป็นครั้งแรกในรถระดับเดียวกัน
[/quote
ถุงลมรอบคัน ระบบความปลอดภัยจัดเต็ม (คิดไปเอง)

ออฟไลน์ bluecef169

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 14:04:58 »
ไฮบริด หรือ EV ป่าวที่ว่าหมัดเด็ด  :)
NISSAN Sunny B310  MT '1975 สีไข่ไก่
NISSAN Cefiro A31  RB25DET MT '1994 สีฟ้า
HONDA City VAT Society '2011  สีขาวมุก

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 14:19:48 »
 อาจจะมี Option เด็ดที่มีอยู่ในรถระดับราคา 1 ล้านบาท+ ของ
ค่ายตัวเอง ติดตั้งมาให้สำหรับ Note ซึ่งจะเป็นครั้งแรกในรถระดับเดียวกัน

ถ้าปรากฏว่าเป็นแค่ กล้องถอยหลัง นี่ ฮาเลยนะ 555

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 14:22:55 »
สงสัยเครื่องยนต์ใหม่คืออะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2016, 14:37:09 โดย Sacrifice »

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 14:24:19 »
คือไอ้ที่สวยๆที่ยุโรป นี่มันมายากมากเลยหรอ มาแบบนี้ ถึงให้มาเป็นไฮบริดก้มีแต่ทรงกับทรุด ภายในนี่ทำสวยมันยากมากจริงๆ นิสสัน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 14:31:43 »
แทงว่าเป็น กล้องรอบคัน  8)

ออฟไลน์ CJ.

March ใหม่ จะสะดุดตาน่าซื้อกว่า Note นะผมว่า  8)

ผมคิดว่า ถ้า March มา น่าจะขายดีกว่าเหมือนกันครับ

เห็นหน้าตา Note แล้ว เดาว่ายอดขายคงตามรุ่นพี่ไปแน่ๆ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ maxzerker

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 15:36:00 »
เห็นภายในแล้ว... ลาก่อยยย

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 15:40:16 »
มี user นึง comment ใน fb ของ HLM อย่างมั่นใจ(และหลายรอบ)มากว่า new micra จะไม่มาไทย (เพราะแคบ จึงใช้ทำตลาดในยุโรปที่ชอบรถทรงนั้น)
แต่ใช้ note mc ทำการตลาดในไทยไป 2-3 ปี แล้วทำการตลาดตัว all new note ต่อ (ยกเลิก march ไปเลย และคาดว่า all new note มี design language แนวทางเดียวกับ new micra ตอนนี้)
น่าสนใจนะครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 15:56:18 »
กล้องรอบคันนี่ติดเอาข้างนอก 24000 บาทนะครับ ไม่ใช่ถูกๆ แถมเสี่ยงเสียประกันระบบไฟอีก ถ้าให้มาถือว่านิสสันใจป้ำมาก
ขอให้ตามมาด้วยระบบความปลอดภัยครบครัน ราคาอีโค่คาร์ ผมว่าอันดับ 2 คงแย่งยอดอันดับ 1 ได้พอสมควร

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 16:07:49 »
กล้องรอบคันนี่ติดเอาข้างนอก 24000 บาทนะครับ ไม่ใช่ถูกๆ แถมเสี่ยงเสียประกันระบบไฟอีก ถ้าให้มาถือว่านิสสันใจป้ำมาก
ขอให้ตามมาด้วยระบบความปลอดภัยครบครัน ราคาอีโค่คาร์ ผมว่าอันดับ 2 คงแย่งยอดอันดับ 1 ได้พอสมควร
13-15000 มีครับ กล้อง 360 ใน Facebbok มีหลายเจ้าเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 16:14:57 »
ผมชอบรถนิสสันเกือบทุกรุ่นเลย แต่พอใช้นิสสันแล้วก็เข็ด
รถไม่ค่อยเป็นมิตรกับผู้ใช้เลย หลายๆอย่างทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยาก แต่รถไม่ได้เทพตามความยากนั้นเลย
อะไหล่ไม่ทน และนิสสันไทยไม่ค่อยรับผิดชอบอะไรหลายๆอย่างตอบลูกค้าแล้วเสียความรู้สึก

สำหรับผม nissan ใหม่ ชอบอีกตามเคย แต่ไม่กล้าใช้นะ นอกจากนิสสันจะทำให้เห็นชัดเจนว่าปรับปรุงตัวเองแล้ว

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 16:23:31 »

เรื่องศูนย์กาก ผมว่าไม่ทุกที่นะครับ

ถ้าเป็นศูนย์เก่าๆดั้งเดิม เช่น ของสยามกลการ แก้ปัญหาจบ + เคลมง่ายนะครับ

ส่วนใหญ่ที่เจอ คือพวกศูนย์ใหม่ๆ ช่างใหม่ๆ แล้วชอบโยนปัญหาให้ตัวรถ ทั้งๆที่ตัวเองแทบจะไม่มีความรู้อะไรเลย

ผมเองไม่เคยมีปัญหาเรื่องศูนย์เลยแม้แต่ครั้งเดียว เพราะซ่อมจบ ไม่เสียเวลาครับ

ถ้าได้ลอง Nissan จันทบุรี แล้วจะเข้าใจผมครับ  :'(

ออฟไลน์ kris-lack

ตัวแดง เนี่ย คอนเฟริ์ม เรื่องจริง !!!!!
มาคอนเฟริมอีกเสียง ..0 กาก มากๆ
มีเพื่อนสนิทที่ทำงานกำลังดูข้อมูลนิสสันอัลเมร่า จะเอาไว้ส่งลูกตอนเช้า
เราบอกเลย ถ้าซื้อก็เลิกเป็นเพื่อนกันซะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 17:26:27 »
จะฝ่าคลื่นลมได้มั๊ยหนอ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 17:31:57 »
หน้าตามันไม่รับแขกอย่างมาก ภายในก็สไตล์นิสสันเมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว
จะทำยังไงให้น่าซื้อ น่าจะมีชุดแต่งหน้าสวยๆ มาสำหรับตัวท้อปนะ  :-\

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 18:04:21 »
ถ้านิสสันไทยคิดว่าไม่เอา March ใหม่มาแน่นอนเอา Note แปะชื่อ March ขายไปแทนเลย มันจะสร้าง Impact กับผู้บริโภคในไทยได้มากกว่ากลายเป็น March ใหม่คันใหญ่ขึ้นในราคาใกล้เคียงของเดิม ถ้าแปะชื่อ Note ลูกค้ามีสับสนชีวิตเรื่องเปลี่ยนชื่อรุ่นอีกมันขาดความต่อเนื่องในการทำตลาด

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 18:09:33 »
ชอบๆๆ เหมือนjass เลย แต่ไม่เคยคิดจะใช้nissan เลย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2016, 18:28:49 »
สงสัยเครื่องยนต์ใหม่คืออะไร

ปรับปรุงใหม่ ไม่ใช่เครื่องใหม่ครับ
คงจะเป็นเครื่องเดิม เปลี่ยน Part บางชิ้น

แต่เกียร์ได้ยินมาว่าเป็นลูกใหม่ครับ