ผู้เขียน หัวข้อ: จะออก New Caravelle BiTDI ใน 22 เม.ย.นี้แล้ว ไม่ทราบว่าติดฟิลม์ยี่ห้ออะไรดีครับ  (อ่าน 6105 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
เพราะว่าต้่องขับต่างจังหวัดบ่อยๆครับ ด้านหน้าคนขับรถขับ ด้านหลังครอบครัวของผมนั่งครับ
ว่าจะติด V-Kool  VK40,VK70 2 ตัวนี้ครับ โดยจะแบ่งเป็น 2 ส่วนครับ บริเวณคนขับกับผู้โดยสาร
ไม่ทราบว่ามันแตกต่างกับ Lamina , 3M มากไหมครับ

พอดีกำลังคุยกับผู้จัดการเรื่องการแถมฟิลม์ติดรถอยู่ครับ  ตอนนี้เค้าตกลงให้ Lamina หรือ 3M แล้ว  แต่เคยติด V-kool แล้วใน Caravelle T4 ก็ใช้ดีมาตลอด
แต่ Lamina , 3M ไม่เคยใช้ครับ

ถามผู้รู้ด้วยครับผม
ปล.ผมจองรถในงาน MotorShow รอบ VIP  ไม่ทราบว่าผู้ใดได้อะไรมากกว่านี้ไหมครับ

ออฟไลน์ the_bunz

• Jr. Member
  • **
เรื่องฟิล์ม รอท่านอื่นนะครับ =.=
แต่จะบอกว่า new Caravalle ตัวใหม่สวยมาก เฉี่ยวขึ้น
ไม่ทราบว่าราคารถมันเท่าไรหรอคับ
หาข้อมูลเรื่อง BiTDi ไม่ค่อยเจอด้วย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Lamina หรือ 3M ก็ได้ครับ ไม่มีปัญหา
ปัญหามันอยู่ที่ตอน ติด นั่นแหละว่าจะติดมาให้เรียบร้อยไหม ฟองอากาศมีไหม มากกว่าหนะครับ

รถผมใช้ 3M ก็โอเค เย็นดี

ออฟไลน์ V221

VK40จะดีที่สุดครับ VK70สำหรับบานหน้าจะได้ไม่มืดเกินไปตอนขับกลางคืนครับ ได้ลองนั่งดูแล้วเครื่องเงียบกว่าTDIมากมายครับ ช่วงล่างก็นุ่มนวลกว่าเดิมด้วย ไม่รอล็อตหลังที่จะเป็นประตูเลื่อนไฟฟ้าหรือครับเพราะล้อตแรกนี้จะเป็นเพียงประตูดูดเท่านั้นนะครับ แล้วW212ได้แล้วเหรอครับ?
ราคาตามที่ตั้งไว้เท่านี้ครับ ผมก็จองไว้แล้วเหมือนกันครับแต่จะรอล็อตประตูไฟฟ้าครับ ส่วนลดต้องใช้กำลังภายในเองครับ
BMW 750E M SPORT

รถผมที่ใช้ประจำคันนี้ติดVK40ทุกบาน ส่วนบานหน้าเป็นVK70ครับ

ขอบคุณ คุณ V221 มากนะครับ   w212 ยังรออีกนานครับกว่าจะได้
ว่าแต่จะมีล็อต ประตูไฟฟ้าเข้ามาด้วยหรอครับ รอนานไหมครับ  เพราะผมออกที่บางแค เค้าบอกว่ามีแต่ประตูดูด ยังไม่มีไฟฟ้า

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับผม เพราะจะได้คุยกับ sale ได้ถูกครับ
ขอบคุณมากนะครับ

ปล. S-class สีสวยดีครับ CDI หรือป่าวครับเนี่ย ?

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
จองในงานมอเตอร์โชว์เหรอครับ รับรถเร็วจัง (ได้ซ่อมฟรี 4 ปี ด้วย)
ปล. ใช้ V-Kool เข้ากับรถดีครับ น่าจะต่อ ๆๆ ขอฟรีไปเลย สงสัยต้องใช้กำลังภายในเหมือนพี่ V221 ครับ

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
เท่าที่เคยใช้ ผมว่าวีคูลเหนือกว่าครับ แต่ราคามันแรงมากไปหน่อยครับ

ขอบคุณ คุณ V221 มากนะครับ   w212 ยังรออีกนานครับกว่าจะได้
ว่าแต่จะมีล็อต ประตูไฟฟ้าเข้ามาด้วยหรอครับ รอนานไหมครับ  เพราะผมออกที่บางแค เค้าบอกว่ามีแต่ประตูดูด ยังไม่มีไฟฟ้า

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับผม เพราะจะได้คุยกับ sale ได้ถูกครับ
ขอบคุณมากนะครับ

ปล. S-class สีสวยดีครับ CDI หรือป่าวครับเนี่ย ?

เท่าที่ทราบจากเซลล์และเจ้าของโชว์รูมว่าประตูไฟฟ้าจะเข้ามาภายหลังครับ อาจจะต้องรอนานสักนิด เรื่องส่วนลดถ้าต่อดีๆน่าจะได้ถึง6หลักครับ
ใช่แล้วครับ เป็นS320 CDI ครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

ต่อรองเป็นv-cool-vk40ดีกว่าแยะครับ

ออฟไลน์ Gamo

ทำไม w212 รอนานจังครับ ที่บ้านออกราวๆๆ เดียวกัน ได้รถมาอาทิตย์กว่าๆๆ แล้วครับ สั่งอะไรไปเป็นพิเศษรึเปล่าครับ

ตอนนี้คุยกับเซลล์แล้วครับ เพิ่มอีก 16,000 บาท ได้ VK40,VK70  ครับ ตอบตกลงไปแล้วครับ 
ลืมไปอย่างนึงครับ ที่บ้านผมก็ติด 3M มาก่อนใน XC90 ครับ 
ติดแล้วงานไม่ค่อยดีครับ ต้องเปลี่ยนไปหลายรอบ  แล้วก็กันความร้อนไม่ค่อยดีครับ  ขับเจอแดดนานๆดำครับ  เป็นสิ่งเดียวที่ผิดหวังของ 3M ครับ
นอกนั้นทุกอย่างของ 3M นั้น Perfect แทบทุกอย่าง

ถึงคุณ Gamo
ของผมเป็น ตัวประกอบในครับ W212 E250CGI สี Palladium Sliver เค้าบอกว่าตัวนี้จะนานหน่อยครับ 
ที่บ้านก็มีจอง E300 2 คัน ตอนนี้ได้รถแล้วครับ เป็นรถของน้ากับอา

คงน่าจะอีก 1 เดือนมั้งครับกว่าจะได้รับรถ