ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพ Official : 2017 Nissan Note เตรียมขายในไทยต้นปี 2017 ในฐานะ Ecocar //  (อ่าน 54678 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: // ภาพ Official : 2017 Nissan Note เตรียมขายในไทยต้นปี 2017 ในฐานะ Ecocar //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 21:26:55 »
ท้ายตัด ผมเห็นตัวจริงก็ไม่น่าเกลียดเท่าในรูปนะครับ  ถือว่าดูดีใช้ได้ ญี่ปุ่น ในย่านที่ผมอยู่ ผมเห็นขับ Note เยอะมาก

รถเช่าขนาดนี้ในญี่ปุ่น เห็น note บ่อยสุดครับ jazz กลับไม่ค่อยมีเห็นวิ่ง

เท่าที่เช่าขับพันกว่า กม. 4-5 วัน ถือว่าดีครับ บนทางหลวง 100-120 กม./ชม สบายๆไม่ต้องเกร็ง ไม่รู้สึกว่ารถเบา ช่วงล่างไม่ยวบไม่ลอย เก็บเสียงได้ดีเงียบๆแบบนิสสัน แต่นั่น setup แบบญี่ปุ่นครับ

ถ้ามาก็ดีครับ เป็นทางเลือก เห็นตัวเป็นๆ nismo มาจอดคู่กัน สวยมาก

ไปขายแทน Tiida ที่ US น่าจะขับดีกว่า Jazz นะครับ รอผลทดสอบจริงอีกที

Tiida ใน US ไม่มีขายนี่ครับ

รถท้ายตัดมีแค่ Versa Note นี่ล่ะครับ

versa hatch ตัวที่แล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: // ภาพ Official : 2017 Nissan Note เตรียมขายในไทยต้นปี 2017 ในฐานะ Ecocar //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2016, 22:22:55 »
http://www.headlightmag.com/2017-nissan-note-nismo-1st-detail/

Nismo ควรจะมาตอนเปิดตัวเลยนะครับ
ต้องห้ามกั๊กเลย
เห็นเคยว่า จะสร้างแบรนด์ Nismo
ถ้ามาแบบคันส้มหน้าพื้นฐาน ผมเกรงว่าจะดูธรรมดาไปหน่อยนะครับ
เอาใจช่วยจริงๆ นะครับ ไม่อยากให้พลาด หน้าตาสำคัญมากมาย
 :'(