ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานรถ MG ที่ประเทศไทยมีการส่งออกรถไปยังต่างประเทศบ้างหรือไม่ครับ  (อ่าน 8041 ครั้ง)

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
ผมสงสัยเรื่องเงื่อนไขของการประกอบในประเทศ ที่ประมาณว่าต้องใช้ชิ้นส่วนที่ผลิตในประเทศอย่างน้อยร้อยละ 40 อันนี้ ไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมครับ
เพราะเข้าใจว่า MG มีโรงงานที่จีนครบหมดแล้ว หรืออาศัยสั่งซัพพลายเออร์มือปืนรับจ้าง(ให้หลายๆยี่ห้อ)เอา
แล้วทำแต่โรงงานประกอบอย่างเดียว ไม่ทำโรงงานผลิตชิ้นส่วน

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมสงสัยเรื่องเงื่อนไขของการประกอบในประเทศ ที่ประมาณว่าต้องใช้ชิ้นส่วนที่ผลิตในประเทศอย่างน้อยร้อยละ 40 อันนี้ ไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมครับ
เพราะเข้าใจว่า MG มีโรงงานที่จีนครบหมดแล้ว หรืออาศัยสั่งซัพพลายเออร์มือปืนรับจ้าง(ให้หลายๆยี่ห้อ)เอา
แล้วทำแต่โรงงานประกอบอย่างเดียว ไม่ทำโรงงานผลิตชิ้นส่วน

ใช่ผมก็สงสัยตรงนี้ครับ

ออฟไลน์ -POOM-

• Jr. Member
  • **
อะไรที่เป็น cp ผมขอบาย

แต่ผมชอบไส้กรอกเค้านะ5555 ขำๆนะครับคงจะไม่ว่ากันเนาะ ;D

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

http://classic.saicmg.com/global/

ประเทศที่เป็นเป้าหมายรถ MG ส่วนมากเป็นประเทศกำลังพัฒนาทั้งนั้นเลยนะครับ

แถมประเทศที่พวงมาลัยขวาแบบบ้านเรา มีอยู่ไม่กี่ประเทศเอง เช่น อังกฤษ ออสเตรเลีย นิวซีแลนด์ ฮ่องกง แอฟริกาใต้ เคนย่า ศรีลังกา

เลยแอบงงว่า ผลิตรุ่นพวงมาลัยขวา 5 หมื่นคันต่อไป จะขายได้มากขนาดนั้นจริงๆ หรือครับ หรือว่าไทยจะเป็นฐานการผลิตหลักกระบะ (ทั้งพวงมาลัยขวาและซ้าย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2016, 17:27:06 โดย รถสีเขียว »