ผู้เขียน หัวข้อ: แก้มยางฉีกขนาดนี้ ยังสามารถใช้รถต่อได้อีกรึเปล่าครับ  (อ่าน 13480 ครั้ง)

ออฟไลน์ bleaz

• Newbie
  • *
เมื่อเที่ยวออกไปกินข้าวมา ละเผลอขับรถไปเบียดขอบเหลี่ยมฟุตบาท แก้มยางฉีกตามรูปอ่ะครับ ถ้ายังไม่เปลี่ยนจะเป็นอะไรรึเปล่าครับ ยางเพิ่งเปลี่ยนทั้งชุดมา1เดือนครึ่ง วิ่งไปประมาณ3000โล ถ้าต้องเปลี่ยน เปลี่ยนเส้นเดียวได้หรือว่าต้องปลี่ยนเป็นคู่ครับ
ยาง Dunlop dz102 225/40 R18 รถ Volvo V40
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2016, 08:25:44 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
ขับชะลอๆ ไปร้านยางเปลี่ยนด่วน พอได้
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เครมประกัน จ่ายครึ่งนึงกับประกันดีกว่าครับ

เก็บใบเสร็จยางที่เปลี่ยนไว้อยู่หรือเปล่า เอาให้ประกันดูด้วย

ออฟไลน์ ps000000

เห็นเส้นใยด้านในแล้วครับ ผมว่า ด่วนเลยครับ !!!!  :'(

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
ลึกนะ เปลี่ยนเถอะ เส้นเดียวก็ได้คับ เวลาต่างกันไม่มาก

ออฟไลน์ redsun

เปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ Starkunz

• Newbie
  • *
เปลี่ยนด่วนเลยครับ !!  :'(

morphling14

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนเถอะครับ เส้นเดียวก็ได้

ออฟไลน์ tubtup

แผลลึก เปลี่ยนเลยครับ เส้นเดียวก็ได้ครับ วิ่งมา 3000 โล ยังไม่สึกหรอมาก

ออฟไลน์ valent

รถใช้ต่อได้ครับ แต่ยางอย่าไปใช้ต่อเลย  เสียว

***ตอบกวนๆ 555 ***
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ Darkart

เป็นบาดแผลลึกมาก เส้นใยโครงสร้างยางแล้ว เปลี่ยนด่วนเลย เพื่อความปลอดภัยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

jaesz

เส้นๆข้างในขาดยังครับ? ถ้าไม่ขาด เข้าร้านยางเก่าๆมียางเหลวพอกปิดเนื้อ อบทิ่งไว้สามชั่วโมง แต่งผิวให้สวยกลับมาใช้ได้เหมือนเดิม

ร้านยางใหม่ๆไม่ทำเพราะไม่คุ้มค่าแรง

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อายุแค่เดือนครึ่ง เปลี่ยนเส้นเดียวไปเลยครับ

มันสึกทันอีก 3 เส้นแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Newhang

ยังใช้งานได้ครับ  ถึงผ้าใบพอดี แต่ผมว่ามันไม่อุ่นใจหรอกครับ เส้นนี้ควรเปลี่ยนจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Tui_PSG

ไม่ควรใช้ต่อครับ เปลี่ยนเส้นเดียวพอครับ

ออฟไลน์ Jhinz

• Full Member
ขอถามเพิ่มเติมกรณีนี้แม็กซ่อมได้มั๊ยครับ และสภาพจะกลับมาเนียนได้แค่ไหน พอดีรถที่บ้านมีรอยถลอกที่แม็กคล้ายๆแบบนี้ครับ
2005 Honda CRV 2.0 Gen2 (Sold)
2007 Toyota Camry 2.4V ACV40
2014 VW Tiguan 2.0 TSI R-Line (drive in CN)
2015 Volvo S60 (Sold)
2016 Mazda CX-5 2.2XDL mc

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ถ้าเป็นผมเปลี่ยนเส้นเดียวครับ วิ่งแค่นี้
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ seeker

เป็นผมเปลี่ยนเส้นเดียวพอ

ออฟไลน์ J_Serie5

เปลี่ยนด่วนครับ เคลมประกันเลย เคลมได้ครึ่งนึงก็ยังดีครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ควรเปลี่ยนครับเพราะลึกถึงโครงด้านใน แต่เปลี่ยนเส้นเดียวก็พอครับ ถ้าใช้ประกันชั้น1อยู่ น่าจะเคลม50%ได้ครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ warez

เส้นๆข้างในขาดยังครับ? ถ้าไม่ขาด เข้าร้านยางเก่าๆมียางเหลวพอกปิดเนื้อ อบทิ่งไว้สามชั่วโมง แต่งผิวให้สวยกลับมาใช้ได้เหมือนเดิม

ร้านยางใหม่ๆไม่ทำเพราะไม่คุ้มค่าแรง

ไม่แนะนำเลยครับ เป็นเพียงการแต่งหน้า ความแข็งแรงโครงสร้างไม่มีเลย
เทคโนโลยีในการทำยาง มันมากกว่าเทคโนโลยีของรถทั้งคันเลยนะครับ

jaesz

ไม่แนะนำเลยครับ เป็นเพียงการแต่งหน้า ความแข็งแรงโครงสร้างไม่มีเลย
เทคโนโลยีในการทำยาง มันมากกว่าเทคโนโลยีของรถทั้งคันเลยนะครับ

ผมเคยทำกับรถกระบะ ลูกน้องขับไปเบียด "แก้มยางฉีก" ไม่ใช่แค่ขอบ ยางใหม่ๆเลย เอาไปปะแก้ม วิ่งบรรทุกอีก1แสนกว่าๆถึงดอกหมด

การปะยางถ้ามีเคมีที่ถูกต้อง วิธีที่ถูกต้อง ช่างมีความเข้าใจ มันปะได้ มันก็เหมือนการอบวางชั้นยางลงไปใหม่ การอัดดอก หรือการผลิตยางก็อบยางเป็นชั้นๆเหมือนกันครับ

แต่ถ้าไม่รู้ ไม่สบายใจ ก็เปลี่ยนไป ร้านยางชอบ ผมก็ขายยาง ดีซะอีกง่ายดีไม่เสียเวลา

ออฟไลน์ Polonium

เปลี่ยนเส้นเดียวพอ สบายๆครับ ผมเคยเปลี่ยนเส้นเดียวตอนใช้ไปหมื่นกว่าโล ขับไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

แม็กซ่อมได้ครับ
เนียนเหมือนเดิมเลย

แต่หาร้านดีๆนะครับ

ปัจจุบันผมไม่มีร้านแนะนำแล้ว
ผมเลิกเล่นแม็กมาร่วมๆ5ปีกว่าแล้ว

ออฟไลน์ Vaporishz

• Jr. Member
  • **
ลึกแล้วครับ เปลี่ยนด่วน :o :o
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

ออฟไลน์ SM.