ผู้เขียน หัวข้อ: รถผมทำไมสตาร์ทไม่ค่อยติด ตอนที่วิ่งไปแล้วซักพัก ดับเครื่อง แล้วมาสตาร์ทใหม่  (อ่าน 3815 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คือว่า รถผมเป็นคาร์บูอะนะครับเก่ามากๆ 30 ปีละ

ปัญหามีอยู่ว่า ตอนที่สตาร์ทรถใหม่ๆติดง่ายมากๆครับ บิดไม่ถึงวิก็ติดแล้วอะ ชึ่งเดียวติด

แต่พอขับไปซักพัก แล้วดับเครื่อง พอกลับมาสตาร์ทใหม่ ปรากฎว่ามันติดยากอะครับ ต้องบิดอยู่นานพอควร บางทีต้องย้ำคันเร่งช่วยนิดๆ พอติดแล้วรอบจะต่ำมากๆอยู่แป๊บบบนึงอะครับ

พอทราบไหมครับ ว่ามันเป้นอะไรอะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

มิน่าทำไมต้องเอา Ford Fiesta  ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

5555

ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่มันเก่าหรอพี่ Homy สภาพยังแจ๋ว

แต่เรื่องกินน้ำมันนี่ดิ ผมทนไม่ได้ รถบ้าอะไร ขับ 80 กินน้ำมัน 7.8 กม/ลิตร นึกว่าขับอีโวอยู่

จะซ่อมก็คงไม่ไหว สงสัยต้องยกเครื่องใหม่ เปลี่ยนเพลาด้วย รถขับหลังอีกต่างหาก (มิตซู ซิกม่า กาแลนท์อะ)

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
Check จานจ่ายครับ เวลาร้อนอาจมีปัญหา รวมทั้งระบบไฟทั้งหลายที่วิ่งเข้าหัวเทียน เช่น คอยล์ สายหัวเที่ยน รวมทั้งหัวเที่ยนด้วย

เพราะปัญหานี้ไม่น่าจะใช่ ระบบที่มาจากอากาศ กับระบบ น้ำมันนะครับ ถ้าเป็นสองอย่างหลังนี้น่าจะสตาร์ทไม่ติดตั้งแต่เครื่องเย็นแล้วครับ

ลองเอาเข้าร้านไดนาโมแถวบ้านก็ได้ครับ มีช่างไฟอยู่  8)
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011