ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้หรือเคยขับ lexus rx300หรือtoyota HARRIER บ้างครับช่วยวิจารณ์ที  (อ่าน 34181 ครั้ง)

ออฟไลน์ bztour

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าถ้าเล่นตอนนี้น่าเล่นมั๊ย อะไหล่พอมีบ้างมั๊ยครับ ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ผมไม่เคยแต่จะขอแชร์นิดนึงครับ  ผมเคยนั่งครับ รุ่นก่อนรุ่นใหม่ล่าสุด
เป็นรถของเพื่อนพ่อ จากความรู้สึกที่ผม ผมว่ามันเป็นรถที่เก็บเสียงได้เงียบดีจริงๆ
ไปแบบเงียบๆ ช่วงล่างนั่งแล้วก็รู้สึกว่านุ่มนวลดี ไม่ค่อยโคลงเคลงมาก เบอะนั่งก็นั่งได้เกือบสบายครับ
เกียร์เปลี่ยนได้นุ่มนวลดีมาก ไม่มีกระชากกระตุก เครื่องเสียงดังเพราะมาก แอร์เย็นชุ่มฉ่ำ

สรุปว่า ความรู้สึกเป็นผู้โดยสาร  มันดีจริงๆครับ  แต่เรื่อง Feel การขับผมไม่ทราบเหมือนกันน่ะครับ   :D

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
พี่ JIMMY  เคยทำ รีวิว ไว้ครับ แต่อยู่ในเว็บเก่า
ลอง serch หาใน GOOGLE ดูสิครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
กำลังจะเข้ามาตอบแบบข้างบนนี้ พอดีเลย ขอบคุณครับ

แต่ว่า รถรุ่นก่อน หรือตัว Harrier Gen 2nd ที่ลองขับมาเป็นรุ่น RX350 นะครับ เป็น รุ่นไมเนอร์เชนจ์ และอัพเกรดเครื่องยนต์แล้ว

หลายๆคน ที่ไม่เคยขับ SUV มาก่อน จะชอบ และคุ้นเคยเพราะความเป็น โตโยต้า
แต่สำหรับผม ผมเฉยๆแหะ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเป็นรุ่นนี้

http://one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=I10090399&row=2

เพื่อนผมใช้อยู่ครับ ฟังจากที่มันว่ามา รถไม่นิ่มอย่างที่ใครๆคิด แล้วโคลงเคลงในย่านความเร็วสูง กินน้ำมันเพราะน่าจะมีแค่ 4 เกียร์ และเครื่อง 3.0 แต่วิ่งไม่ค่อยออก ผมไม่แน่ใจว่าของมันขับ 2 หรือขับ 4

และผมได้มีโอกาสลองนั่งแปปนึงตอนไปหัวหิน จริงอย่างที่ว่าเจอรอยต่อถนนมันก็ขึ้นมาพอสมควร แล้วพอมันขับเร็วก็โคลงเคลงกันเสียวไปทั้งคัน แต่ตัวเลือก SUV เมืองไทยยังไม่เยอะ เป็นผมจะมองข้ามไปลอง BMW แทน

อ๋อ ลืมบอกข้อดี เพื่อนผมบอกว่ามัน ซ่อมน้อย และ ชอบกระโปรงหลังเปิด-ปิด เองได้ แค่นั้น ตอนนี้มันขายทิ้งไปสอย X3 มาแล้วง่ะ

ออฟไลน์ spkornp

• Jr. Member
  • **
แล้ว harrier 2.4 น่าเล่นหรือป่าวครับ กินน้ำมันประมานเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
ลองตามลิงค์นี้ไปอ่านดูครับ        น่าจะช่วยได้
 ;D

http://www.2jfk.com/harrier.htm   ;D

ออฟไลน์ bztour

• Newbie
  • *
ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ friday

• Newbie
  • *
Lexus ขับดีนะคะ ภายในกว้างขวาง ส่วนเรื่องอะไหล่เข้าศูนย์บริการเล็กซัสเลยค่ะ

ออฟไลน์ microarm

• Newbie
  • *
เชียร์ lexus ครับอะไหล่ตามศูนย์ยังมีครับ

ออฟไลน์ fongleon356

• Newbie
  • *
ใช่ๆLexus ขับดีมาก ภายในก็กว้างขวาง ส่วนเรื่องการบริการ ถ้าซื้อศูนย์เข้าศูนย์บริการเล็กซัสได้เลยครับ ที่ศูนย์ดูแลตลอด