ผู้เขียน หัวข้อ: CX3 วิ่งมากับ Civic ใครดูดีดูเท่กว่ากันครับ  (อ่าน 13065 ครั้ง)

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
Re: CX3 วิ่งมากับ Civic ใครดูดีดูเท่กว่ากันครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 13:38:18 »
ผมชอบทั้งสองยี่ห้อเลย cx3 ดูเท่ดี เหมือนเด็กวัยรุ่นแบยห้าวๆ กวนๆ ซีวิคดูล้ำยุคกว่าเพิ่อนๆมันเลย ไฟท้ายนี่ฉีกแนวชาวบ้านไปเลย ตอนแรกๆผมไม่ชอบมันนะไฟท้ายตัว c เนี่ยะ พอเห็นของจริงตอนมืดๆ โห มันดูหรูหรา สปอร์ต เท่ห์  มาก แต่มีส่วนเดียวเท่านั้นที่ผมไม่ชอบวิครุ่นนี้เลยคือ "มันเป็นทรง ฟาสท์แบ๊ก" ตรงท้ายรถ มันทำให้ผมนึกถึงรถรุ่นเก่าๆเมื่อหลายสิบปีก่อนเลยคับ ดูมันไม่สวยเลยผมว่า ถ้าไม่ใช่ทรงฟาสทแบ้ก ผมว่ามันเปนรถที่เพอรเฟคทที่สุดรุ่นนึ่งเลยละ
ผมกลับยกให้ท้ายCivicทรงลาดลงแบบนี้ เป็นความหลักแหลมของHondaนะ
มันไม่ใช่Fastback(MG6อวบอั๋น)นะครับ
แต่มันคือทรงแบนๆออกมาทางSupercarเครื่องวางหลังนะเออ(เว่อร์ไปหน่อย) 
องศาเสาAตั้งชันท้ายลาดคล้ายๆ New C Coupeไงครับ สวยไม่เหมือนใครในคลาสจริงๆ

ออฟไลน์ comcoth

• Jr. Member
  • **
Re: CX3 วิ่งมากับ Civic ใครดูดีดูเท่กว่ากันครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 13:40:22 »
civicครับ สำหรับสาวๆมองว่าเท่ สวย ผมสังเกตแฟนผม เพื่อนผม เพื่อนของเพื่อน เวลาcivicใหม่ขับผ่าน จะพูดกันเสมอว่า อยากได้ สวยจัง civicรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Vaporishz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 13:44:19 »
Cx3 ครับ :-*
คนที่เค้ารักเราจริงๆ เค้าไม่เคยหายไปไหนหรอก และเราจะเห็นเค้าอยู่เสมอ
                                          ''ในใจ''

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 15:03:00 »
ถ้าให้ร้อง ว้าวว ก็คง Civic ครับ  ::)

ยิ่งสีขาวโดนแดดจ้าๆกลางวันนี่ เด่นซะ

ออฟไลน์ ento

• Full Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2016, 18:57:10 »
พอกันครับ แต่ถ้าถามว่าขับคันไหนดูดีกว่า อันนี้แล้วแต่หนังหน้าคนขับครับ