ผู้เขียน หัวข้อ: อยาก Upgrade เครื่องเสียง Honda city รุ่น SV ครับ  (อ่าน 5058 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กข้างบ้าน

• Newbie
  • *
อยาก Upgrade เครื่องเสียง Honda city รุ่น SV ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 14:44:21 »
ตอนนี้อยากจะ Upgrade เครื่องเสียง ในงบประมาณประมาณ 5-7 พัน โดยใช้ Front เดิม (เป็นหน้าจอทัชสกรีน)
ทางเลือกที่ 1 - Damp ประตู 4 บาน
ทางเลือกที่ 2 - เปลี่ยนลำโพงคู่หน้า หาลำโพงในงบประมาณไม่เกิน 7 พันบาท ลำโพงหลังใช้คู่เดิม
ทางเลือกที่ 3 - ซื้อ bass box มาติดเพิ่ม

ปกติฟังเพลงไทยสบาย ๆ เน้นรายละเอียดเสียง ไม่ได้เปิดดังมากครับ ... ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: อยาก Upgrade เครื่องเสียง Honda city รุ่น SV ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 14:54:03 »
เปลี่ยนลำโพงหน้า-หลัง+แดมป์ ถ้าไม่พอค่อย bass box แต่ลำโพง4ตัวที่ดีๆหน่อยก็คู่ละ 3-4พันขึ้นนะ ส่วนแดมป์ประตู4บานไม่พอครับ ต้องลงไปพื้นด้วย อันนี้เฉพาะแดมป์หมื่นแน่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
Re: อยาก Upgrade เครื่องเสียง Honda city รุ่น SV ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 15:02:14 »
ฟร้อนท์ รุ่นนี้เสียงไม่ธรรมดานะครับ
แนะนำ ลองใส่ Bass Box ก่อนเลยครับ

เพราะเดิมๆ เวลารถวิ่งเสียงเบสจะหายไปครับ ไม่อิ่ม

แต่ถ้าได้ BB มาช่วย เอาซัก 8 นิ้วก็เห็นผลชัดเจนครับ

งบ 7-8 พัน ได้เบสบอก บวกคู่หน้า 1 คู่สบายๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2016, 00:06:25 โดย eaksuchart »

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 15:09:42 »
ถ้างบนี้ก็ลำโพงคู่หน้ารับรู้ถึงความเปลี่ยนแปลงได้ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ เด็กข้างบ้าน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 15:36:26 »
ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ nest@cm

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 15:42:10 »
เปลี่ยนลำโพงเป็น ๒ ทาง ครับ แต่ว่า เสียงแหลมนี้ มันต้องตั้งเสา หรือใช้แบบเสาสำเร็จครับ แต่เปลี่ยนแค่นี้ เวทีเสียง ยังยกมาไม่สุดนะ
ยังมีความรู้สึกเหมือนเสียงร้องออกจากวูฟเฟอร์อยู่ แต่ก็ดีขึ้นจากเดิม (ลำโพงคู่หลังตัดไปดีกว่าครับไม่ต้องต่อ)  หาราคาลำโพงดี ๆ อาจมีเงินเหลือแดมป์ประตูคู่หน้า

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 17:48:09 »
แดมป์ฺ+เปลี่ยนลำโพงคู่หน้าดูก่อนครับ ถ้าไม่พอค่อยเก็บตังเพิ่ม bassbox

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2016, 09:09:31 »
แนะนำ แดมป์ พื้นรถ กับ ซุ้มล้อรถ ด้วย เอาเฉพาะคู่เบาะคนขับหน้าก็ได้

รถเงียบขึ้นแยะ