ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนคนใช้กระบะ AT ทีครับ ผมสนใจอยากได้ Navara NP300 AT  (อ่าน 3890 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
ราคาแพงจังเลยครับ มันโดดขึ้นมา ผมเองต้องใช้ขับเข้ากรุงเทพ ฟิวลิ่งการขับเป็นยังไงเทียบกับคู่แข่งอะไรได้ครับ

ราคาค่าตัว 83x,xxx น่าจะประมาณนี้ เซลบอกตอนนี้ราคาเพิ่มขึ้นไปอีกนิด (ราคาเกียร์ AT ไม่มีต่ำกว่านี้แล้ว เศร้า)

ปล.ตอนนี้ผมใช้ นิสสันมาร์ชนะ ผมเลยอยากได้นิสสันเพราะผมชอบมาร์ชขับดีครับ

อ้อ..เซลบอกว่าได้ ครูสคอนโทรล ไฟ daylight led สีขาว แล้วก็ไฟส่องสว่างสีนวลโทนขาว ส่วนตัวผมชอบไฟ led laylight ตอนวิ่งมากครับบบ

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
Re: รบกวนคนใช้กระบะ AT ทีครับ ผมสนใจอยากได้ Navara NP300 AT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 11:39:59 »
เกียร์ตัวนี้จัดว่าแจ่มน่ะครับ ไหลลื่นต่อเนื่องไม่มีสะดุดเลย ขับสนุก

เสียนิดนึงตรงที่กินรอบไปนิด และเกียร์สุดท้ายที่ยังลดทอนรอบให้ต่ำลงเพื่อความประหยัดได้ไม่ดีเท่าไร

แต่เรื่องไหลลื่นต่อเนื่องเน้นเค้นสมรรถนะ ผมว่าตัวนี้แจ่มสุดหละในบรรดาปิคอัพออโต้ตอนนี้

ออฟไลน์ ps000000

Re: รบกวนคนใช้กระบะ AT ทีครับ ผมสนใจอยากได้ Navara NP300 AT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 11:45:05 »
เข้ามาแอบดูครับ  :)

ออฟไลน์ Preechamoody

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 11:54:00 »
ขอบังอาจตอบในฐานะเคยใช้นาวาร่าขับสี่ปี 09 รถแรงมากครับ เคยเหยียบถึง 185 เพราะรำคาญพวกเก๋งเล็กเจ้าตลาดจี้ท้าย ยังมีเหลืออีก แต่ไม่กล้าแล้ว

ออฟไลน์ Preechamoody

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 12:03:52 »
อิ อิ ขายหน้าจัง ที่ผมใช้นั่นเกียรธรรมดาครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 12:17:40 »
กระบะทุกวันนี้แพงแสนแพง
ไม่ลองดู revo at ส่วนลดแสนตอนปลายปีแบบนี้? อาจได้ที่ 8 แสนถ้วน

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 12:56:07 »
ตัวแค็ปหรือสี่ประตูครับ 83xxxx เนี่ยถ้าสี่ประตูนี่ถือว่าถูก

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 14:48:13 »
ตัวแคปเปิดได้ครับ เหตุผลที่อยากได้ AT เพราะอยากให้แม่ใช้รถเกียร์ออโต้ แม่ไม่เคยขับรถเลยครับ แล้วตัวผมเองก็จะให้แม่ใช้มาร์ชสลับกัน วันไหนขนของก็ให้ใช้กระบะ แต่หลักๆคือให้ใช้มาร์ชเพราะมันคันเล็กขับง่าย

ผมเองก็ต้องขับเข้ากดรุงเทพบ่อยๆ ใช้ MT ผมตายชักแน่นอน ราคาเลยโดด ตอนแรกคิดไว้ว่าอยากเอาตัว 5 แสนต้นๆ MT เพราะผ่อนกำลังดี 7 พัน  :(

รบกวนดูให้ทีครับ ที่ผมไปดู NP300 AT นี่ราคา 8 แสน 3 หมื่น  แต่ผมคิดว่ามันสูงเกินไป

ปล.ในรูปที่ผมวงไว้คือมีออฟชั่นใน NP300 King Cab Calibre V 7 AT ในราคา 832,000 (อิงจาก เซลขายรถ) แต่ Ford...ในราคาต่ำกว่า

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 16:00:15 »
ตัวแคป Caribre 7AT ได้เกือบทุกอย่างที่รุ่นท็อปขับ2มีครับ ยกเว้นเบาะหนังกับเบาะคนขับปรับไฟฟ้า นอกนั้นเหมือนกันทุกอย่าง แม้แต่แอร์ออโต้แยกฝั่ง,ระบบนำทาง,กระจกมองหลังตัดแสงอัตโนมัติก็ได้หมด ราคาเลยค่อนข้างสูงหน่อย ส่วนเรื่องเกียร์ในบรรดารถกระบะตอนนี้ผมชอบมันที่สุดล่ะ ค่อนข้างฉลาดทำงานได้ต่อเนื่องและราบลื่นดีครับ แม้บางครั้งจะมีช็อตโง่ๆเปลี่ยนเกียร์ไวไปบ้างจนคอนโซลลั่นให้รำคาญเล่น น้ำมันเกียร์ถูกกว่ามาร์ชอีกมั้งลิตรละ 200 เอง

ปล. เท่าที่รู้รุ่นนี้ส่วนลดของแถมได้ไม่ค่อยเยอะ เพราะศูนย์ไม่นิยมสต็อคกันเนื่องจากคนสั่งน้อยครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 16:04:49 »
ผมได้ให้เซลคำนวณดูแล้วผมจะได้ส่วนซับดาวน์ประมาณ 4 หมื่นอะครับ ก็ถือว่าช่วยผมได้อยู่ แต่ตัว AT มันราคาสูงมากเลยผ่อนแพงมาก ผมคงไม่ไหว

ออฟไลน์ zgmx9900

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 17:00:49 »
แนะนำให้ไปทดลองขับดูครับ

ผมได้ทสกระบะตอนครึ่งเกียร์AT ทั้งD-max Revo Navara Colorado Ranger Triton มาแล้วซึ่งแต่ละค่ายมีจุดเด่นจุดด้อยที่ต่างกันครับ
ถ้าได้ทดลองขับแล้วจะรู้ครับว่าราคาตัวรถนั้นคุ้มค่าสำหรับเรามั้ย

ตัวผมเองพึ่งจองกระบะตอนครึ่งยี่ห้อ.....(รอรับรถก่อนแล้วจะกล่าวขอบคุณทีมงานเว็ปและเพื่อนๆสมาชิกที่แนะตลอดให้เทสรถก่อนซื้อ)

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 17:50:38 »
ถ้าตัวแค๊ปไม่ลองดู D-MAX รุ่น 1.9 Z A/T ด้วยเหรอครับระบบผมว่าได้เยอะกว่า นาวาร่า อีกนะ ทั้ง ESC HAS HDC พวกนี้ครูสครอนโทรลก็มีให้แค่ไม่มีกล้องหลัง และแรงน้อยกว่า ราคาก็ใกล้เคียง

ออฟไลน์ kawmao

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 19:46:33 »
ผมใช้อยุ่ตัวทอป เกียร์ออโต้ครับ
มีปัญหาคือในช่วงรอบเครื่อง 1700-1900 รอบ เครื่องจะสั่นเหมือนเครื่องกับเกียร์ไม่แมชกัน ทำให้คอนโซลในรถกระพือ เป็นที่น่ารำคานมากครับ นิสสันยังแก้ไม่หายครับ

แต่ถ้าเป็นเรื่องความต่อเนื่องของเกียร์ กำลังเครื่องผมว่าดีมาก

ช่วงล่างเดิมๆ ถือว่าค่อนข้างแย่ครับ ล้อหน้านุ่มย้วยเด้งสองทีหยุด ล้อหลังดีดมากๆ และแข็ง โชคอัพเอาแหนบไม่อยุ่ เปลี่ยนโชค 4 ต้น ดีขึ้นมาก

ภายในเบาะหน้า ok ครับ เบาะหลังถือว่าแย่ที่สุดใน 4 ประตู เบาะนั่งสั้น ต่ำ พนักพิงชันครับ
ยังไงก็ลองขับดูครับถ้าใจรัก ส่วนตัวผมยังไม่ประทับใจครับ

ออฟไลน์ Kiengkai 1234

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 07:45:41 »
ผมใช้ตัวแคป  190 แรงม้า เกียร์ธรรมดา ครบ 1 ปี ปัญหาจุกจิกไม่มี ครับ 

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 09:44:19 »
จัดฟอร์ดมาแทนนิสสันก็ได้ครับ ถูกกว่าตั้งเยอะ
ตอนผมเลือกฟอร์ด ก็เพราะเห็นว่าเป็น 4dr. At ที่ราคาถูกสุดในตลาดตอนผมซื้อ
ใช้อยู่ก็ไม่ผิดหวังครับ รถขับดีกว่าที่คิดไว้เยอะ
เรื่องจุกจิก แล้วแต่ดวง คันผมยังไม่เจอร์ แต่ชิงถ่ายน้ำมันเกียร์ก่อนไปละตอน 60,000 โล
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 17:41:44 »
ไม่ทราบว่าเปน 4 ประตูหรือ แคป ครับ

ถ้า4 ประตู นิสสัน ไม่แนะนำครับ ถ้าจะใช้งานโดยมีผู้โดยสารนั่งด้านหลัง เพราะว่าเบาะชันมาก นั่งไม่สบาย

ผิดถูกขออภัย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2016, 22:57:29 »
ไปลองขับเองดูด้วยนะครับ

อย่าเพิ่งไปยึดติดกับ option มากเกินไป เพราะอาจจะไม่ได้ใช้ และการขับขี่ของรถแต่ละรุ่น ไม่เหมือนกัน

ต้องหาคันที่เหมาะกับเราครับ