ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถโดนอีกฝ่ายทำขนาดไหนคุณถึงไม่ยอม  (อ่าน 4701 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
เช่น บีบแตร ปาดหน้า สวนเลน
อย่างเปลี่ยนเลนผมเปิดไฟค่อยๆเข้าโดนเร่งปิด
ผมก็ไปขอคันอื่น บางทีโดนบีบแตรใส่ผมก็เฉยๆแต่จะเน้นละคันนี้มันแข็ง เคยครัังนึงแบบเนี้ยพอขับๆกันไป
คันเมื่อกี้มันจะเปลี่ยนเลนมาบ้าง ผมจำได้เอาบ้าง
เร่งปิดกระพริบไฟบีบแตรไม่ให้เขา
มันไม่พอใจคับ มาปาดหน้า ผมเลยจัดชุดใหญ่เลย
ทั้งบีบแตรดันตูด ขึ้นหน้าได้พ่นหมึกจะแซงคืนผมเบียดอุด สุดท้ายมันคงคิดได้เลิกไปเอง

อีกครั้งในซอยเล็กไปเลนมาเลนรถติดอีกเลนว่าง
เจอผู้หญิงขับสวนเลน ผมก็จอดประจันหน้าเลย
ก็ไม่ยอมหลบเลยลงไปบอกนึกว่าคนไม่รู้ทาง
ไปถึงเธอบอกให้ผมถอยหลบเข้าซอยเธอจะรีบรถติด
ผมนี้งงเลยเจอตอบกลับแบบนี้ สวนเลนมายังให้ผมถอยหลบ สักพักเลนผมตามหลังมาเรื่อยแถบบีบแตรกันสนั่นเลยรถเริ่มติดเธอก็ไม่ถอย จนตำรวจมาสุดท้ายเธอถอยยาวถึงปากซอยเลยไปเริ่มเลนใหม่เพราะไม่มีช่องให้หลบแถมใบสัีงอีก

พวกเปลี่ยนเลนมาแบบไม่เปิดไฟไม่ดูหักเข้ามาเลย
ผมกํปล่อยผ่านถ้าฉิ่วเฉียดจริงๆก็บีบแตรเตือนไปทีจบ
ถ้าเบียดมาแบบนี้แล้วแค่บีบแตรเตือนมีอารมณ์ไม่ยอม
ผมก็จัดชุดใหญ่ ยิ่งถ้าเจอพวกรถแพงผมชนแลกเลย
ถ้ารถผมตำแหน่งนั้นมีรอยจะได้เครมทีเดียวได้นก2ตัว

ก็เข้าใจนะขับกระบะซิ่งคนหมั่นใส้เยอะหรืออิจฉาที่ไม่มีผมก็ไม่รู้เหมือนกัน คิดดูเบาะเคอกี้ เกจดิฟฟี่6ตัว max TE37 ยางหน้า245หลัง275อย่างกับรถสปอตซุบเปอร์คาร์ แต่มารยาทบนถนนต้องมีจะขับรถหรูแพงกี่ล้าน
ถ้าไม่มีมารยาทพอโดนกระบะซิ่งเตือนแล้วไม่ยอมรู้สึกเสียศักดิ์ศรีมาขับพาล เดี๋ยวจัดหนักหั้ยแล้วอย่ามาร้องนะ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Re: ขับรถโดนอีกฝ่ายทำขนาดไหนคุณถึงไม่ยอม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 13:11:13 »
ยอมทุกกรณีครับ

ไม่ควรเอาชีวิตเราไปเสี่ยงกับเรื่อง 10 วินาทีกับใครก็ไม่รู้จัก บนท้องถนน

รีบกลับบ้านไปกอดคนที่บ้านดีกว่า  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Pegasus7700

Re: ขับรถโดนอีกฝ่ายทำขนาดไหนคุณถึงไม่ยอม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 13:14:37 »
ไม่ยอมหากทรัพสินเสียหาย

ไม่ยอมโดยการเเจ้งประกัน
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 13:26:35 »
ปาดหน้าแล้วเบรคใส่ อันนี้ยอมไม่ได้ครับ

ส่วนเรื่องจี้ท้าย ตบไฟ แตร

อันนี้ผมทนได้ และอยากเจอด้วยครับ

สนุกดี

ออฟไลน์ GizzY

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 13:49:29 »
เมื่อก่อน โดนปาดหน้า บางทีก็เอาคืนแล้วครับ

ล่าสุด เปลี่ยนเลนมาเบียดผม ผมหักหลบเกือบตกถนน ครั้งแรกก็เริ่มขึ้น
มีครั้งสอง หลังจากนั้นไม่ถึงห้านาที

เลือดขึ้นหน้า

แล้วท่องพุทโธๆ
สุดท้าย ผมไปเองครับ คิดได้ว่าไม่คุ้ม ปาดคืนแล้วได้อะไร
 เสียเวลา อาจเสียทรัพย์ เจ็บตัว

ออฟไลน์ a14

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 13:54:25 »
ขับดีๆ ไม่ไปกวนใคร ไม่ขับขวางโลก หรือลักษณะทางกายภาพรถมันไม่กวนส้น...จนเกินไป ผมว่าไม่ค่อยโดนดัน โดนปาด ดริฟไฟใส่ หรือบีบแตรไล่หรอกครับ ทุกอย่างมันต้องมีเหตุและผลในตัวของมันเอง
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 13:56:45 »
ถ้าผมขับอัลติสหน้าแบนของแฟนผมยอมหมด

ถ้าขับรีโว่ของผม ก็ 50/50

ถ้ารีโวเปลี่ยนกันชนหน้าหลังเป็นแบบออฟโรด สงสัย % จะอัพขึ้น 555

ล้อเล่นนะครับ ผมยอมหมดแหละ แก่แล้วไม่ชอบมีเรื่อง

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 14:00:17 »
ผมยอมหมดแหละครับ
แต่เฉพาะต่อหน้านะ

ถ้ามาปาดผมเข้าห้าง จอดรถเสร็จเดี๋ยวแอบเจอครับ
คัตเตอร์เอาให้ถึงเนื้อเหล็กเลย

แต่ถ้าตามถนนหลวง ส่วนใหญ่จะปล่อยๆไปครับ
ไม่คุ้ม

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 14:17:37 »
ผมจอดรอไฟแดงมา 3 ไฟแดงประมาณ 15 นาที ไฟกำลังจะเขียว (ผมอยู่เป็นคันที่ 3 จากแยกไฟแดง) พักเดียวมีรถตู้วิ่งมาจากทางซ้าย แล้วมาเบียดขวาแทรกเพื่อจะเลี้ยวขวา ย้ำว่าเบียดมามาจากทางซ้ายเพื่อจะเลี้ยวขวาไม่ได้ตรงไปด้วยนะ สันขวานจริงๆ  ผมไม่ยอมครับ จอดกั๊กขวางแม่มเลยไม่ให้มันแทรกได้ แล้วสักพักผมก็ขับออกไป ไม่ได้คิดจะลงไปหาเรื่องกับมันหรอก เพียงแค่อยากให้ไอ้พวกนิสัยเสียพวกนี้รู้บ้างว่า เมิงกำลังเอาเปรียบคนอื่นที่เค้าต่อคิวรอไฟแดงกันอยู่  พอผมขับออกไปมันยังไม่สำเหนียก กระพริบไฟสูงใส่ผมอีก สันขวานจริงๆ ใครที่คิดว่าไม่อยากมีเรื่องและยอมๆไป ผมว่าคนพวกนี้มันไม่รู้สึกว่าตัวเองผิดเลยนะ ซ้ำจะกลายเป็นส่งเสริมให้คนทำผิดวินัยและเอาเปรียบคนอื่นมากขึ้นเรื่อยจนเป็นเรื่องปกตินะครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 14:18:41 »
ยอมตลอดเหมือนกัน ไม่ควรประจัญหน้ากัน ใจเย็นๆแล้วมันดีต่อตัวเอง

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 14:24:37 »
พอหอมปากหอมคอครับ แค่ให้เค้ารู้ตัวก็พอ นี่คืออย่างมากแล้ว
แต่ถ้าใครไม่จบ ผมจบเอง ปล่อยให้เค้าไปเจอเอาข้างหน้า

คนเราขับรถ บางคนแย่เพราะเค้าไม่รู้ตัว แต่บางคนแย่เพราะเห็นแก่ตัว
ใครขับรถไม่ดีก็ปล่อยเค้าไป ไม่เจอเราเค้าก็ไปเจอคนอื่นครับ ซ่ามากอายุไม่ยืน เดี๋ยวนี้รถเยอะด้วย

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 14:36:11 »
 :) :) :) แฟนผมจกำชับให้ยอมทุกกรณีครับ นางจะบอกกับผมว่ากฎจราจรมีไว้สำหรับเราเท่านั้น ใครอยากฝ่าฝืนก็ทำไป ใครทำดีพวกเราชื่นชม เวลาโดนทำไม่ดีใส่จะยอมหมด ไม่แสดงออกใดๆ หลบได้หลบ หยุดได้หยุดเลย แฟนจะบอกไว้ว่าให้คิดว่าพวกนี้มันมีปืนมาด้วย แล้วยังนิสัยเหี้ยมโหด อารมณ์ร้อน ไม่รู้ผิดชอบชั่วดี และไม่กลัวคุกตะราง อย่าไปยุ่งกับมันทุกกรณี แรกๆก็อึดอัดครับ แต่ทำอย่างนี้หลายๆปี ก็สบายใจดีครับที่เห็นลูกเมียที่ไปด้วยสบายใจครับ อาจจะดูแหย้ๆแต่เป็นเรื่องจริงครับ คนเดี๋ยวนี้ใจร้อนครับ และความขัดแย้งบนท้องถนน ไม่รู้ว่าเป็นอะไรมักจะทำเกินกว่าเหตุเกือบจะทั้งนั้น เดี๋ยวนี้คนไทยเราคุยกันดีๆแทบไม่ได้แล้วหรือครับ

:) :) :) ในทางตรงกันข้ามถ้าเจอคนใจดีน้ำใจงามจะปลื้มมากครับและถ้ามีจังหวะจะต้องพยายามแสดงให้เห็นถึงการขอบคุณจากเราตลอด เพื่อให้กำลังใจคนดีๆครับ

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 14:47:48 »
ถ้าไม่โดนรถผมผมยอม ถ้ายอมได้ ถ้าโดนรถก็ยอมไม่ได้

ออฟไลน์ rosaniyomdeelerd

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 15:01:55 »
ผมแก่ตัวเล็กแรงน้อย ยอมทุกกรณี

ออฟไลน์ warez

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 15:27:44 »
ยอมทุกกรณีครับ

ไม่ควรเอาชีวิตเราไปเสี่ยงกับเรื่อง 10 วินาทีกับใครก็ไม่รู้จัก บนท้องถนน

รีบกลับบ้านไปกอดคนที่บ้านดีกว่า  :-* :-* :-*

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

แต่ก่อนบู้มาก ผมมือเปล่าเจอกับมีดบังตอยังไม่กลัว นิ้วแหว่งไปนิดหน่อย
ตอนนี้ ลูกสาวผมกำลังน่ารัก ให้กราบเท้าเพื่อได้เจอหน้าลูกสาวผม ผมยังยอมเลย

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 15:32:39 »
ยอมหมดครับ

อะไรก็ได้ จบๆแยกย้ายกลับบ้านดีกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 16:01:44 »
ยอมหมดเช่นกัน มีเรื่องไปไม่มีอะไรดี ปล่อยผ่านไป

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 16:02:20 »
ผมไปไหนมาไหนกับลูกเล็กและครอบครัว ยอมให้มันหมดละครับ
ชีวิตมีค่ามากกว่าไปแลกกับพวกเศษสวะบนถนน ปกติผมขับรถมี
มารยาท ไฟเลี้ยวเปิดทุกครั้งที่เปลี่ยนเลน ไม่ปาดไม่แทรก ไม่เร็ว
ถ้าผมผิดจริงๆ ยกมือขอโทษก็จบแบบยิ้มๆ ทุกครั้ง
ใครเจ๋งเชิญไปก่อนเลยครับ  ::)
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 16:06:19 »
ถ้าผมไม่ผิด ผมไม่ยอมนะ แต่ไม่ได้ทำอะไร เรียกประกันมาคุย ที่เคยมีปัญหาคือ จอดรถติดไฟแดงแล้วโดนชน คู่กรณีอ้างจน ไม่มีเงิน ขอให้ผมบอกประกันฝ่ายผมว่าผมขับถอยหลังมาชน ซึ่งผมด่ากลับเลย

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 16:18:45 »
ยอมครับ เห็นตัวอย่างที่ผิดพลาดจากพฤติกรรมแย่ๆ บนท้องถนนไหมครับ มีแต่เสียหายทั้งนั้น โดนไล่ออก เมียขอเลิก รถโดนยึด

หน้าไม่รู้จะเอาไว้ที่ไหน นิดๆหน่อยๆ ก็ยอมไปเถอะครับ หงุดหงิดบ้างแต่ก็ปล่อยวางครับ ผมเคยโดนตัดหน้ากะชั้นชิด โมโหมาก

แต่พอหลบได้ ก็ไปต่อครับ ไม่อยากมีเรื่อง คิดถึงคนข้างตัวไว้เยอะๆครับ

เรื่องขอเข้าเลนแล้วเร่งขึ้นมาปิด ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เวลาเข้าเลนก็ตีไฟ กำลังเบี่ยงเข้า ห่างตั้งหลายคันรถ จะต้องเร่งขึ้นมาปิด

ผมก็รอจังหวะใหม่ ถ้าคันนั้นจะเข้าเลนบ้างผมก็เร่งเกาะตูดคันหน้า แล้วก็เหยียบยาวๆ อยากให้รู้จักน้ำใจบนท้องถนนบ้าง

รถจะเข้าเลน ผมให้เข้าตลอด ถ้าไม่กระชั้นชิดเกินไป ให้เค้ารู้ตัวสักนิดก็ดีครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 16:41:17 »
ยอมทุกกรณีเหมือนกันครับ  8)

ขับเรื่อยๆ ตามอัตภาพรถ จังหวะคนขอ ถ้ามีมารยาท(เปิดไฟเลี้ยว)มา ผมมักยอม
ไปขอเค้าเหมือนกัน ใครกั๊กก็ .. รอจังหวะใหม่ ฮา

ชีวิตมีเรื่องดีๆให้ใส่ใจเยอะแยะ เรื่องแย่ๆก็มากมาย มองให้เป็นเรื่องธรรมดาก็พอ
ผิดก็ว่าไปตามผิด ถูกก็ว่าไปตามถูก

ปัญหาแก้ไม่ยาก ไอ้ที่ยากคือไม่รู้ปัญหาที่แท้คืออะไร..

จากปัญหามารยาท รึอุบัติเหตุ พอเกิดปุ๊บ
ปัญหาใหม่ โทสะของคนโดนอีก
แทนที่ปัญหาเดิมจบไป กลายเป็น 2 ปัญหาทันที
ดังเคสกราบรถ ประเด็นคือ ปัญหาโทสะที่ทำให้เรื่องมันใหญ่โตต่างหาก
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 17:52:07 »
ยอมเกือบทุกกรณีครับ อยากทำอะไรก็ทำไปเหอะ ขอแต่ อย่ามาชนรถผม หรือทำให้รถคันอื่นชนกัน แค่นี้ก็พอแล้วครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 20:59:01 »
เจอพวก นักเลง หรือ กุ๊ย ขับรถชั่วๆ ปาดไปมา แซงคิวท วิ่งไหล่ทาง บีบแตร ปาดหน้า สวนเลน ผมยอมครับ เบรกให้มันไปให้พ้นๆ

ไม่รู้จะไปแลกกับพวก เดน ไปทำไม :-\

พ่อ+แม่ คนพวกนี้สอนพวกนี้มาห่วย >:(

พ่อ+แม่ ให้ DNA มาห่วย >:(

พ่อ+แม่ เป็นตัวอย่างที่ ห่วย >:(

สามข้อห่วยข้างบน ก็บอกได้แล้วว่า คนพวกนี้ ขุดไม่ขึ้นครับ เป็นมาแต่เกิด

รอมันลงข้างทางตายกับเสาไฟฟ้า ถึงแก้ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2016, 21:01:04 โดย meeuwarn »

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 21:07:53 »
ปล เคยสังเกตุไหมครับ พวก กากเดน ที่ชอบแซงคิวกลับรถ ขับสวนเลน มักจะมี เด็ก นั่งมาด้วย >:( >:( >:(

นั่นไง DNA ห่วยๆ ตัวอย่างห่วยๆ และ การอบรมที่ห่วย แพร่พันธุ์ ในประเทศไทย ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 21:16:01 »
ยอมหมดครับ แก่แล้วชกกับใครไม่ไหว  :'(

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 22:19:58 »
ส่วนใหญ่ก็ยอมๆ ไปเถอะครับ ยกเว้น ปาดให้หยุดแล้วลงมาเคลียร์ ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้กับผมเมื่อไหร่ ผมมี .38 เตรียมพร้อมอยู่ในรถแล้ว แค่ขู่ไว้ก่อน ถ้ายังจะกล้าอีกก็ให้มันรู้ไป แต่ถ้าชักปืนขึ้นมาสู้ล่ะคงต้องยิงทันที ขับรถมีปืนต้องใจเย็นครับ ปืนคือไม้ตายสุดท้ายสำหรับจัดการกับนักเลงบนถนน ไม่ใช่เอาไปยิงขู่คู่กรณีเวลาไม่พอใจเหมือนอย่างในคลิป

และผมบอกเลยว่า กระบะแต่งซิ่ง ไม่น่ากลัวหรอกครับ มันดูน่าเกรงขามตรงเสียงและควันดำนั่นแหละ เหมือนในคลิป จอมปาดควันดำ ที่แก้แค้นคู่กรณีด้วยการปาดแล้วเบรค พ่นหมึกใส่ เพราะไม่ให้เข้าเลน แต่รถที่น่ากลัวจริงๆคือพวกรถแพงๆ ว่ากันว่า รถที่ราคา 3 ล้านขึ้นไป มีปืนติดรถกันเกือบทุกคัน แถมมีเส้นสายอีก แล้วถ้าคนขับใจร้อนเหมือนอย่างจอมปาดควันดำ คนขับรถที่ไปมีเรื่องด้วย อาจซวยกว่านี้
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Tomz

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2016, 22:28:48 »
ยอมครับถ้าผมขับคนเดียว 

แต่ถ้ามีเพื่อนมาหลายคน พร้อมบวกทุกกรณี 5555555555555

2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 04:30:47 »
ถ้าเจอแนวมิจฉาชีพ ขับตาม เบียด ก่อกวน ยิ่งถ้ารู้ว่ามีของคงจัดเต็มครับ

ออฟไลน์ a14

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 06:05:16 »
ส่วนใหญ่ก็ยอมๆ ไปเถอะครับ ยกเว้น ปาดให้หยุดแล้วลงมาเคลียร์ ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้กับผมเมื่อไหร่ ผมมี .38 เตรียมพร้อมอยู่ในรถแล้ว แค่ขู่ไว้ก่อน ถ้ายังจะกล้าอีกก็ให้มันรู้ไป แต่ถ้าชักปืนขึ้นมาสู้ล่ะคงต้องยิงทันที ขับรถมีปืนต้องใจเย็นครับ ปืนคือไม้ตายสุดท้ายสำหรับจัดการกับนักเลงบนถนน ไม่ใช่เอาไปยิงขู่คู่กรณีเวลาไม่พอใจเหมือนอย่างในคลิป

และผมบอกเลยว่า กระบะแต่งซิ่ง ไม่น่ากลัวหรอกครับ มันดูน่าเกรงขามตรงเสียงและควันดำนั่นแหละ เหมือนในคลิป จอมปาดควันดำ ที่แก้แค้นคู่กรณีด้วยการปาดแล้วเบรค พ่นหมึกใส่ เพราะไม่ให้เข้าเลน แต่รถที่น่ากลัวจริงๆคือพวกรถแพงๆ ว่ากันว่า รถที่ราคา 3 ล้านขึ้นไป มีปืนติดรถกันเกือบทุกคัน แถมมีเส้นสายอีก แล้วถ้าคนขับใจร้อนเหมือนอย่างจอมปาดควันดำ คนขับรถที่ไปมีเรื่องด้วย อาจซวยกว่านี้
ระวังนะครับ .38 เป็นลูกโม่เต็มที่ก็แค่ 5-6 นัด ไปเจอพวกแมกกาซีนลูกดก 15-16 นัด แถมมีแมกสำรองอีกหลายอัน ถึงจะแม่นกว่าแต่เจอลูกดกหรือเม็ดใหญ่แบบ .45 ก็ไม่ไหวนะครับ อิอิอิ แซวเล่น ขับรถใจเย็นๆดีที่สุดครับ
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 07:30:02 »
ยอมๆไปเถอะครับ จะได้จบๆๆ เกิดคดีอะไรขึ้นมาอีก เสียเวลา เสียอารมณ์