ผู้เขียน หัวข้อ: // Honda City Minorchange เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการในไทย 12 มกราคม 2017 //  (อ่าน 89669 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Honda City Minorchange

เรียกได้ว่าเปิดปีใหม่มา ค.ศ. 2017 หรือ พ.ศ. 2560 สงครามรถในกลุ่ม B-Segment
ก็เปิดฉากกันดุเดือดทันที เพราะ Honda ประเทศไทย มีกำหนดการเตรียมเปิดตัว
City Minorchange อย่างเป็นทางการ 12 มกราคม 2017 นี้

ดีไซน์ด้านหน้าจากภาพ Teaser ไม่เหมือนกับ City เวอร์ชั่นจีน ในชื่อ Griez
แต่อย่างใด น่าจะเป็นดีไซน์ใหม่ สำหรับเวอร์ชั่นไทย เปิดตัวที่แรกโดยเฉพาะ

Honda City Minorchange จะมีให้เลือกด้วยกัน 6 รุ่นย่อย ดังนี้

- 1.5 S M/T
- 1.5 S CVT
- 1.5 V CVT
- 1.5 V+ CVT
- 1.5 SV CVT
- 1.5 SV+ CVT

ความเปลี่ยนแปลงภายนอก เบื้องต้นมีดังต่อไปนี้

- กระจังหน้าดีไซน์ใหม่
- กันชนหน้าดีไซน์ใหม่
- กันชนหลังดีไซน์ใหม่
- ไฟหน้าดีไซน์ใหม่ แบบ LED
- ไฟ LED Tube Daytime Running Lights ในโคมไฟหน้า
- ไฟตัดหมอกหน้า แบบ LED
- ล้ออัลลอยดีไซน์ใหม่

สีตัวถังภายนอก มีสีใหม่ให้เลือก คือ สีน้ำเงิน Cosmic Blue Metallic
เหมือนกับรุ่นพี่ Civic FC (โดยมาแทนที่ สีน้ำเงินสด Brilliant Sporty
Blue Metallic เดิม)

ภายในห้องโดยสารจะเป็นโทนสีดำล้วน Black ทุกรุ่นย่อย มาพร้อมกับ
เบาะนั่งสีดำ ดีไซน์สปอร์ต, ไฟอ่านแผนที่แบบ LED, ระบบเครื่องเสียงดีไซน์ใหม่

ทางด้านเครื่องยนต์ และ ระบบส่งกำลังน่าจะไม่มีการเปลี่ยนแปลง (ยังไม่ยืนยันแน่ชัด)
เป็น เครื่องยนต์เบนซิน 4 สูบ SOHC i-VTEC ขนาด 1.5 ลิตร 1,497 ซีซี.
กระบอกสูบ x ระยะช่วงชัก : 73.0 x 89.4 มิลลิเมตร อัตราส่วนกำลังอัด 10.3 : 1
กำลังสูงสุด 117 แรงม้า ที่ 6,000 รอบ/นาที แรงบิดสูงสุด 146 นิวตันเมตร
ที่ 4,700 รอบ/นาที จับคู่กับเกียร์ธรรมดา 5 จังหวะ หรือ เกียร์อัตโนมัติ CVT

รายละเอียดทั้งหมด รวมถึงราคาอย่างเป็นทางการ ของ
Honda City Minorchange ติดตามได้ในช่วงเดือน มกราคม 2017 นี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2016, 14:07:40 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ rut191

ว้าว มีเดย์ไลท์ด้วยๆ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ไหนๆ ตัวท็อปน่าจะให้ไฟหน้า Projector มาด้วย จะเท่ไม่หยอก

ออฟไลน์ Mike

DRL ตามสมัยนิยม
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Devil13

แอบลุ้นไฟท้าย LED ทรง BM  8)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
DRL มา แต่ Projector เนี่ยจะมามั้ย แต่สิ่งที่ผมลุ้นที่สุดก็ "ระบบเครื่องเสียงดีไซน์ใหม่" เนี่ยแหละ จะเป็นยังไง
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ww

• Jr. Member
  • **
รอลุ้นราคา คาดว่าน่าจะคล้าย ฮอนด้า เกรซ แต่ไม่มีไฟโปรเจคเตอร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2016, 14:10:59 โดย racing »

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
น้ำตาตกเลยผม ไหนเค้าบอก ตัว MC ไฟแบบเดียวกันกะตัวเดิม  >:( >:( >:( >:( >:( >:( ซื้อได้ 3 เดือนจะตกรุ่นซะละ

ออฟไลน์ AkE

ก้าวต่อไปด้วย tube drl 555 น่าจะสวยขึ้นๆ

ออฟไลน์ Arm

เกียร์ธรรมะยังอยู่ใช่ไหมมม  ??? ??? ???
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
DRL honda รุ่นใหม่ๆที่เป็น เส้นๆห่วยแตกมากคระบ แสงไม่คมเลย แถมวันก่อนผมเห็น Accord MC DRL ดับไปข้าง ทั้งๆที่รถเพิ่งเปิดตัว QC น่าจะห่วยสุดๆ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไฟเหมือน civic เลย  8)

เกียร์ธรรมะยังอยู่ใช่ไหมมม  ??? ??? ???

ยืนยันว่ายังมีรุ่นเกียร์ธรรมดาอยู่ครับ

ออฟไลน์ Siamtech

DRL honda รุ่นใหม่ๆที่เป็น เส้นๆห่วยแตกมากคระบ แสงไม่คมเลย แถมวันก่อนผมเห็น Accord MC DRL ดับไปข้าง ทั้งๆที่รถเพิ่งเปิดตัว QC น่าจะห่วยสุดๆ
DRL Accord ... Honda หยุดไลน์อะไหล่ ติดแบ็คออเด้อแล้วครับ
รอล็อตใหม่ Stanley แก้ไขครับ .... รง เดียวกับปาปอต  ของปาปิตก็เส้นไฟห่วยพอๆกัน บางคันจากขาวเป็นเหลือง
บางคันดับไปทั้งเส้น ...

ออฟไลน์ tubtup

ดีใจที่เห็น S MT ยังอยู่

ออฟไลน์ O_o"

สวยอยู่ครับ  :D :D :D

ไฟหน้ามาทรงเดียว BR-V

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2016, 14:43:13 โดย O_o" »

ออฟไลน์ ps000000

วีออส กระอัก

ออฟไลน์ O_O

ไฟส่องหน้าแบบLEDมันดีกว่าไฟProjectorไม่ใช่หรือครับ? หรือว่าผมเข้าใจผิดมาตลอด

DRL มา แต่ Projector เนี่ยจะมามั้ย แต่สิ่งที่ผมลุ้นที่สุดก็ "ระบบเครื่องเสียงดีไซน์ใหม่" เนี่ยแหละ จะเป็นยังไง

ออฟไลน์ spoon580

• Newbie
  • *
แบบนี้Jazz GK ก้อน่าจะมีเกียร์MT ต่อซินะครับ เพราะเครื่อง+เกียร์ เหมือนCity  ^^

ออฟไลน์ BaDMojo

• Jr. Member
  • **
เห็นคลุมผ้าสีดำอยู่ที่โรบินสัน-ศรีสมาน ข้างบนวางป้าย new city ไม่รู้ข้างในเป็นตัวใหม่รึป่าว ไม่กล้าเปิดดู แต่เห็นคลุมมาจะเป็นอาทิตย์ละครับ ใครผ่านไปแถวนั้นลองแวะไปดูได้ ไม่ก็ไปแอบเปิดผ้าดูตอนบูทเค้าปิดหลังสองทุ่ม 5555

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ลองดูว่าเราจะคิดตรงกับ designer มั้ย อิอิ
ผมไม่ชอบ ปากจู๋ๆ ของกันชนหน้า แก้กันชนแล้วปากใหม่จะสมส่วนขึ้นมั้ย
กันชนท้ายเหลี่ยมเป็นเต้าหู้มาก จะทำเปลือกใหม่ให้ดูเฉี่ยวขึ้นแค่ไหน
ไฟท้าย มันผิดสัดส่วนอยู่นะตอนนี้ Ciaz ทำมาสมส่วนควรแก้ตามนั้น

มีแค่ 3 ข้อ

ส่วนแอร์ออโต้ของจริงจะมาได้ซะทีมั้ย

ออฟไลน์ ไทบ้าน

S-OHC จงเจริญ
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ mothsan

รถญีปุ่น รุ่นไหนครับ ที่ DRL สวย คม ไม่ห่วย ยกตัวอย่างให้ผมหน่อยครับ 
ผมไม่เคยเห็นเลย
ไม่นับรวมรถยุโรป ที่ต้นทุนมันแพงกว่ามาก

ออฟไลน์ Trafalgar

ยืนยันว่ายังมีรุ่นเกียร์ธรรมดาอยู่ครับ

:D
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ ProVaMed

แบบนี้ซิถึงเรียก mc

ออฟไลน์ AMG GT

รถญีปุ่น รุ่นไหนครับ ที่ DRL สวย คม ไม่ห่วย ยกตัวอย่างให้ผมหน่อยครับ 
ไม่นับรวมรถยุโรป ที่ต้นทุนมันแพงกว่ามาก
Accord G9  ก่อน Mc ครับผมว่าสวยนะเรียบๆแต่คมดีครับ

ออฟไลน์ apinui

Mazda ครับ ผมว่า DRL เค้า มองไกลๆ มันคมพอๆกับ BMW อะ
แต่ Honda นี่ DRL ใช้หลอด LED เรียงเป็นเม็ดๆนี่มันดูเหมือนไฟ DRL ที่ติดเองแถวตลาดพูลทรัพย์เลย (อย่าด่าผมนะผมรู้สึกงี้จริงๆ)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากได้ไฟหน้าแบบตัวไฮบริดที่ยุ่น

ออฟไลน์ Twooka

• Newbie
  • *
City MC เหมือนกันครับกับ city Greiz   ผมเห็นรถตัวโรจนะเมื่อวันก่อนมันเหมือนGreiz ถ้ามองไม่ผิด ครับ ลองทำรูปเทียบกัน

City MC เหมือนกันครับกับ city Greiz   ผมเห็นรถตัวโรจนะเมื่อวันก่อนมันเหมือนGreiz ถ้ามองไม่ผิด ครับ ลองทำรูปเทียบกัน

ทำรูปเทียบกัน ยิ่งชัดเลยครับ ว่าไม่เหมือน GREIZ (City เวอร์ชั่นจีน)
ไฟหน้า กระจังหน้า กันชนหน้า ไม่ใช่แบบเดียวกัน