ผู้เขียน หัวข้อ: เลขทะเบียนมงคลมีผลต่อท่านไหมครับ  (อ่าน 6443 ครั้ง)

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
Re: เลขทะเบียนมงคลมีผลต่อท่านไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 21:03:36 »
มีครับ
โดยเฉพาะเลขอันตราย

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
Re: เลขทะเบียนมงคลมีผลต่อท่านไหมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 22:22:58 »
ผมดูเฉพาะตัวเลขที่ห้ามมีมากกว่า (ของผมเลข 1) แล้วค่อยเอาเลขที่ตัวเองชอบครับ

ผมก็พึ่งจองทะเบียนไปครับ (5กศ 8X84) เอาเลขที่ชอบไปดูตามเน็ตบ้างครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 22:43:56 »
ของผมมีผลแบบเห็นได้ชัดครับ จริงๆตอนแรกก็ไม่เชื่อนะ แต่พอมันชีวิตดีขึ้นแบบเห็นได้ชัดก็เริ่มเชื่อและ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 03:38:52 »

คันเก่าทะเบียน 1314 แยกยังไงก็อันตราย แต่ไม่เคยมีปัญหาอะไรร้ายแรง ไม่มีอุบัติเหตุเลย ฉะนั้นไม่ซีเรียสครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 08:32:33 »
ผมอยากฟังคำอธิบายถึงที่มาที่ไปว่าเลข ตัวอักษร สี วัน เดือน ปี มันมีผลกับชีวิตคนได้ยังไง โดยเฉพาะคนไทยบางกลุ่ม เพราะของพวกนี้มันก็เป็นสิ่งที่คนประดิษฐ์ขึ้นมา ขอแบบเป็นหลักการ ใครทราบช่วยสงเคราะห์ด้วย  ;)

รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 12:08:24 »
มีอย่างมากครับ เคยใช้เลขไม่ถูกโฉลกซ่อมทั้งกะปี ตอดจุกจิกเรื่อย ชนซ้ำซ้อน เปลี่ยนเลขโฉลกดีไม่เคยมีปัญหาราบรื่นไม่ติดขัดอะไร
ในชีวิตแทงหวยก็ถูกแค่เลขโฉลก เล่นเลขอื่นไม่เคยถูกเลยซักครั้ง
ตัวเลขเป็นศาสตร์นึงของฮวงจุ้ย อาจไม่ได้มีผลโดยตรงกับชีวิตมาก แต่เป็นส่วนประกอบนึงที่คิดว่าช่วยหนุนเสริมดวงชะตาและโชคลาภมาให้ถ้าเราทำดีอยู่แล้วมันก็จะช่วยเกื้อกูลให้เกิดอานุภาพได้

ออนไลน์ bravo

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 12:49:33 »
เรื่องตัวเลข บางคนบอกว่าเลข 0 ไม่ดี (สูญเสีย)

ลองคิดดูนะครับว่า ในอดีต สมัยที่ไม่มีมือถือ ถ้าร้านค้า 2 ร้านค้าขายแข่งกัน มีองค์ประกอบอื่นๆ เหมือนกัน
ต่างกันที่ร้าน A มีเบอร์โทรศัพท์ 02 xxxxxxx เอาเลข 0 เข้ามาเกี่ยวข้องกับกิจการ
ร้าน B ไม่มีเบอร์โทรศัพท์ ไม่เอาเลข 0 เขามาเกี่ยวข้องกับกิจการ
ร้านไหน น่าจะขายของได้ดีกว่า ติดต่อสื่อสารกับลูกค้าง่ายกว่า

ส่วนตัวผม เลขอะไรก็ได้ ขับแล้วปลอดภัยทุกคันครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 17:31:28 »
ไม่มีครับ แต่ทะเบียนสวยมีเพราะผมชอบส่วนตัวและคิดว่ามันทำให้รถดูสวยขึ้นไม่มากก็น้อย

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 17:36:50 »
คันเก่าเลขไม่ดีไม่เป็นมงคลต่อชีวิตเลย แต่ใช้ไปใช้มาหน้าที่การงานดีจนมีเงินซื้อรถคันใหม่เฉยเลย :)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 19:16:12 »
แล้วแต่คนเลย เรื่องแบบนี้

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 19:31:26 »
เป็นมงคลกับคนขายทะเบียนครับ ยิ่งเลขที่มันความหมายดีมากๆ ยิ่งส่งผลให้คนขายทะเบียนรับทรัพย์หนักๆ

ประเทศเรายังมีความเชื่อฝังหัวว่า ไม่เชื่อย่าลบหลู่ แต่ฝรั่งเขาคิดกลับกันว่า ไม่เชื่อต้องพิสูจน์

ตราบใดที่สังคมบ้านเรา ยังกราบจอมปลวก ขอหวยจากต้นไม้ ไหว้สัตว์พิการ ความเชื่อเรื่องพวกนี้ก็คงยังอยู่ต่อไปอีกนาน

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 19:58:16 »
ผมว่าอยู่ที่ตัวเราอ่ะ
อย่างเจ้าสัวซีพี ใช้อะไรก้อรวย :-*
พูดเพราะๆ ขยัน ไม่ฟุ่มเฟือย
ทำกิจการส่วนตัวยังไงก้อ ok ครับ

คุณรู้จักเจ้าสัวน้อยไป
โหงวเฮ้ง
ตัวเลขต่างๆ
วันเวลาตกฟาก
ฮวงจุ้ย
สิ่งที่คนทั่วไปมองไม่เห็น
ฯลฯ
สิ่งเหล่านี้มีซินแส หมอดู พระที่เก่งๆดูให้ทั้งหมด

ถ้าไม่เชื่อเรื่องพวกนี้ก็ไม่เป็นไรครับ แค่จะบอกว่าเรื่องพวกนี้มีอยู่จริง ที่ผมเคยเจอก็คนที่มีตาทิพย์และฌาณหยั่งรู้อนาคต เมื่อก่อนตอนยังเด็กไม่เคยเชื่อเรื่องพวกนี้ พอโตขึ้นเลยศึกษาเรื่องพวกนี้และได้เจอคนที่มีความสามารถพวกนี้จริง (ขอลองของมาแล้ว)

ออฟไลน์ nin122

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 09:51:55 »
ไม่เชื่อครับ แต่ผมชบเลขสวยๆนะ  (แต่ก็อาจไม่เป็นมงคลสำหรับคนอื่นๆ)