ผู้เขียน หัวข้อ: civic FD ล้อแม็กนี่ PCD เท่าไหร่ครับ วันนี้เห็นคันนึงใส่แม็กแอกคอร์ด G8  (อ่าน 28245 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ไปเห็น FD คันนึงแถวบ้านเขาเอาแม็กแอกคอร์ด G8 มาใส่ และ ถ้าผมจำไม่ผิด แอกคอร์ด PCD 114.3 นี่ครับ เขาไปแก้ดุมล้อมาหรือครับนั่น

ปล. รูปประกอบนี่ไม่ใช่คันที่เห็นนะครับ แต่ใกล้เคียงกับคันที่ผมเห็นที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
ที่จังหวัดผมก็เห็นอยู่2-3 คันนะครับ แถมยังเจอ ACCORD Gen7 เอาแม็กของFDไปใส่อีก เอาเข้าไป =='

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
ผมเคยเห็น Gen7 เอาลายนี้ไปใส่ สวยดีนะครับ ลายนี้ดูบึกบึนดีเมื่อเทียบกับคัมรี่ เทียน่า

ที่สำคัญคือ ดูดีกว่าของ 3.5 เป็นกองเลย...แต่ลายของ 2.0 นี่ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ รับไม่ได้จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2010, 21:08:09 โดย TAI ^^ »
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ denkmit

• Jr. Member
  • **
114.3 ครับเท่ากับ accord

ออฟไลน์ BnN

เคยเห็น CR-V G2 ใส่ล้อของ Accord G7 ด้วยละครับ เก๋ดีนะ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
ของ Civic FD, Accord ตั้งแต่ G7 เป็นต้นมา
ทั้งหมดเป็น 5 รู 114.3 ทั้งหมดครับผม
ใส่แทนกันได้เลย ถ้าไม่มีปัญหาเรื่อง Offset ล้อ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
เคยเห็น CR-V G2 ใส่ล้อของ Accord G7 ด้วยละครับ เก๋ดีนะ

เห็นเมื่อวานนี้เอง คันสีแดงอ่า CR-V G2 ใส่ล้อ Accord G7 ดูลงตัวดี อิอิอิ  :o

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

เห็นเมื่อวานนี้เอง คันสีแดงอ่า CR-V G2 ใส่ล้อ Accord G7 ดูลงตัวดี อิอิอิ  :o
เห็นมพักนึงละ ถ้าล้อรุ่น V6 กำลังดีเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
จริงๆแล้ว ซีวิคตัวใหม่ กับแอคคอร์ดตัวใหม่ ใช้ล้อเหมือนกันคือเป็น PCD 5-114.3 เหมือนกัน และเซ็นเตอร์บอลเท่ากัน แต่ที่แตกต่างคือออฟเซ็ทล้อ
ล้อของแอคคอร์ดจะติด ค่า + เยอะกว่า FD เล็กน้อย แต่ก็สามารถใส่กันได้ โดยล้อจะหุบเข้าไปข้างในนิดหนึ่งครับ

จริงๆแล้ว FD สามารถใส่ล้อได้หลายออฟเซ็ทมากๆ ออฟเดิมติดรถจะประมาณ +40 อัพ แต่ถ้าเป็นรุ่น 1.8S ที่ไม่มีชุด ABS
สามารถใส่ล้อขอบ 17  หน้ากว้าง 7.5นิ้ว ออฟเซ็ท +30 สบายๆไม่ติดครับ ตามรูปเลย ฮิฮิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011