ผู้เขียน หัวข้อ: คุณพ่อหาเงิน ให้ลูกสาว ภรรยาและลูกในท้องนั่งกับ+++ part2  (อ่าน 6899 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณพ่อหาเงิน

• Jr. Member
  • **
ต่อจากหัวข้อนี้ครับ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=55619.0
หลังจากนำเสนอ ไปหลายรุ่น
ภรรยากลับถูกใจ Kia Grand Canival ตัวปัจจุบัน ด้วยเหตุผลที่ว่า ราคาในงบ คอนโซลสวยหรูดูดี ???
แต่มีคำถามที่ผมตอบไม่ได้คือ
1.ศูนย์บริการเป็นอย่างไร และมีกี่ที่ เข้าทีนึงนานรึเปล่า เพราะอยู่ต่างจังหวัด  :-X
2.ถ้าเกิดชนแล้วรออหลั่ยนานไหมครับ พวก กันชน ไฟหน้า ไฟท้าย
3.รับประกัน 5ปี 150,000กม. เป็นแบบไหนครับ แต่เดี๋ยวถามเซลล์อีกที
4.ความนิ่มนวล ของช่วงล่าง ความทนทาน เพราะไม่เคยใช้เลยครับ

แล้วซื้อศูนย์ Kia ยนตระกิจ กับ Vellfireเกรย์ ( E,T,R)  อันไหนดีกว่ากันครับ
ราคาขายต่อคงไม่คิดมาก
Kia รถ 2,000,000 10ปีขายได้ 5XX,XXX
Vellfire 3,000,000+ดอก 200,000 ขายได้ 1,XXX,XXX

ใครใช้ Kia Grand Canival รุ่นนี้ ขอความเห็นด้วยนะครับ :-* :-* :-*
ขอบพระคุณนะครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ตูน Bodyslam เพิ่งออกรุ่นนี้ให้คุณพ่อคุณแม่

https://www.khaosod.co.th/entertainment/news_163652

ออฟไลน์ ps000000

เดี๋ยวรอคนเคยใช้เกียมาแชร์ประสบการณ์ครับ

ผมว่ามันก็ดูโออยู่นะ

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
ตูน Bodyslam เพิ่งออกรุ่นนี้ให้คุณพ่อคุณแม่

https://www.khaosod.co.th/entertainment/news_163652

กำลังจะมาเมนท์แบบนี้เลยครับ 555

ออนไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
รุ่นนี้แทบไม่มีใครปล่อยเป็นมือสองเลยครับ น่าจะแสดงให้เห็นว่ารถมันตอบโจทย์ได้ดี
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ SM.

เห็นว่าใช้ดีอยู่นะครับ เพื่อนผมก็เพิ่งจองไปเดือนที่แล้ว รอรับรถเร็วๆๆนี้

คุยกันแล้ว เพื่อนก็ทำใจเผื่อไว้ครับ ใช้รถที่นำเข้าโดยตระกูลนี้ เรื่องราคา+เซอร์วิช ต้องเผื่อใจไว้บ้างครับ

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
อย่าเสี่ยงเลยจะดีกว่าครับ ผมว่ากัดฟันหนักๆไปเล่นเวลไฟล์ดีกว่า เจ็บแต่จบครับ

ออฟไลน์ ichok

เข้ามาแอบเชียร์ ผมลุ้นยอดขายให้ได้เยอะๆ คนจะได้กล้าเล่นมากขึ้น และถ้าไม่มีข่าวดีเฟคใดๆผมอาจจะโดนตัว 1.59 ครับ ผมชอบรุ่นนี้พอๆกะH-1เลย แลดูคุ้มค่าตัวมากๆ

ออฟไลน์ eaksuchart

รุ่นนี้แทบไม่มีใครปล่อยเป็นมือสองเลยครับ น่าจะแสดงให้เห็นว่ารถมันตอบโจทย์ได้ดี

มันเป็นรถที่ดีมากๆครับ ต่างประเทศที่ผมเคยไปใช้ชีวิตอยู่นี่ KIA ดีกว่าฮุนไดนะครับ รถวิ่งเก่าใหม่ เต็มไปหมด

พอดีผมรอสอยอยู่เลยครับ เคยหลุดมาคันนึง รถปีเดียว เหลือ 1.1 ล้าน
สองเดือนก่อน ไม่ถึงสองวัน ยังไม่ทันโทรไปเลย หายต๋อม ขายแล้ว
แสดงว่ามีคนรอเสียบเยอะอยู่ครับ

ออฟไลน์ voyager

ได้ยินเสียงร่ำลือบ่อยๆ ทำนองว่า คุณภาพระดับรถยุโรป นิ่ง เงียบ นุ่ม เป็นผู้ดี
คงต้องหาโอกาสไปลองขับบ้างแล้ว

ออฟไลน์ Barracuda

หลีก ad รายนี้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ V221

เท่าที่ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ วิ่งไป6หมื่นโลแล้วเพราะไว้วิ่งรับส่งลูกค้าจากกรุงเทพไปโรงงานที่ต่างจังหวัด ค่าเซอร์วิสจะแพงกว่ารถญี่ปุ่นตามสไตล์ยนตรกิจเค้าละครับ อะไหล่ตัวถังยังไม่เคยเกิดอุบัติเหตุเลยยังตอบไม่ได้ครับ ช่วงล่างนุ่มนวลกว่าHyundai H1แบบชัดเจนแต่คุณพ่อผมท่านไม่ชอบ บอกว่าวิ่งทางไกลนิ่มไปเลยไปหาคุณทอม Ozy Westcoast จัดโช้คกับสปริงไป1ชุดคราวนี้หนักแน่นเลยครับ ส่วนความเงียบกับระบบเบรคไว้ใจได้สำหรับรถรุ่นนี้ เครื่องยนต์กับเกียร์ก็ทันใจดี ผมซื้อตัวล่าง LX cละเอาไปติดประตูไฟฟ้าข้างซ้ายที่คุณหนุ่ม Van Paradise ส่วนประตูขวาทำเป็นประตูดูดครับ ถ้าสนใจก็นัดเซลล์ให้เอารถมาลองหรือไปลองที่ศูนย์ได้ครับ ก่อนตัดสินใจซื้อผมก็ให้เอารถมาให้ลองขับก่อนเช่นกันครับ ส่วนAlphardใหม่ผมก็ซื้อมา2คันก็ไม่มีปัญหาอะไรเหมือนกันแต่เรื่องอะไหล่ตัวถังต้องทำใจนะครับเพราะToyota Thailandก็ไม่สต็อคให้เช่นกัน สมาชิกที่ใช้Alphardในนี้ก็เคยบ่นมาถึงปัญหานี้แล้ว น้องสาวผมก็เคยเจอกับAlphardรุ่นเก่ามาแล้วว่ารถTMTกระจกหลังแตกแต่ศูนย์ไม่มีอะไหล่ ต้องรอ45วัน สุดท้ายไปได้อะไหล่จากเกรย์แทน 555
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ mile

อัตราสิ้นเปลืองเป็นไงบ้างครับรถรุ่นนี้  แต่ดูแล้วน่าใช้มาก

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
รถสวยดี เครื่องดูจากแรงม้าแรงบิดไม่ขี้เหร่แน่นอน แถมเป็นดีเซลด้วย สบาย
คอนโซลสวยแนวๆ Audi ก็ไม่น่าต้องสงสัย  :-X
แต่สิ่งที่ผมติคือ รถราคา 2 ล้าน แต่ดันให้ Air-bag 2 ลูก
ไฟหน้า Halogen ยิ่งกว่านั้นดันตัดพวกระบบช่วยการทรงตัว ESC, TCS ออกเรียบ
ซึ่งผมมองว่ารถครอบครัวแบบนี้ไม่น่าพลาดตัดทิ้ง น่าจะใส่มาให้ครบๆได้แล้วครับ

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ pforu

• Reflection of the Future...
Re:
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2016, 10:45:43 »
รถสวยดี เครื่องดูจากแรงม้าแรงบิดไม่ขี้เหร่แน่นอน แถมเป็นดีเซลด้วย สบาย
คอนโซลสวยแนวๆ Audi ก็ไม่น่าต้องสงสัย  :-X
แต่สิ่งที่ผมติคือ รถราคา 2 ล้าน แต่ดันให้ Air-bag 2 ลูก
ไฟหน้า Halogen ยิ่งกว่านั้นดันตัดพวกระบบช่วยการทรงตัว ESC, TCS ออกเรียบ
ซึ่งผมมองว่ารถครอบครัวแบบนี้ไม่น่าพลาดตัดทิ้ง น่าจะใส่มาให้ครบๆได้แล้วครับ
จริงแล้วรถครอบครัว ความปลอดภัยต้องมาก่อน ไปไหนกันทีหลาย หลายคนทั้งครอบครัว ราคาไม่ได้ว่าจะถูก ผมเคยสนใจเหมือนกันครับ แต่ติดเรื่องนี้เลยคิดใหม่
Reflection of the Future...

ออฟไลน์ Nikle_pk

คิดดีๆนะครับ
รถอยู่กับเราเป็นสิบปี
ถ้าเลือกแล้วก็ลุยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• **
สรุปแล้วครับ
ภรรยาไม่เปลี่ยนใจครับ ;D ;D
พอดีแม่ยาย ขายที่ได้เอาเงินมาโป๊ะให้ 1M เลยออกมาที่ Vellfire ครับ 8)
ตอนนี้ก็รอแค่ราคา กับ Grey ที่จะออกครับ แต่อยากได้เครื่องเบ็นซินนะครับ เพราะใช้ยาว 10ปี ไม่อยากได้ Hybrid (แต่เห็นว่าในอนาคตอหลั่ยจะถูกลงอีก แต่ไม่อยากเสี่ยงครับ :-X )
รถ TMT คงไม่เอาแน่นอน รอนาน ส่วน Grey ที่ไปดูมามา เบาะผ้า ไม่มิ๊กกี้เม้า ไม่ Hybrid แต่ต้องสั่งเปลี่ยนหนัง คิดว่าจะเอาไปเปลี่ยนที่ วิชัยการช่าง ลาดพร้าว ครับ

อยากรู้ว่า ET , TD , RB , AMG เจ้าไหนดีกว่ากันครับ สั่งรถนานไหม
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ  ;) ;) ;) ;)

• **
Re:
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 01, 2017, 09:00:32 »
จริงแล้วรถครอบครัว ความปลอดภัยต้องมาก่อน ไปไหนกันทีหลาย หลายคนทั้งครอบครัว ราคาไม่ได้ว่าจะถูก ผมเคยสนใจเหมือนกันครับ แต่ติดเรื่องนี้เลยคิดใหม่
ภรรยาอ่านเจอ ชั้นจะเอา Vellfire >:(

ออฟไลน์ Nikle_pk

พอดีแม่ยาย ขายที่ได้เอาเงินมาโป๊ะให้ 1M เลยออกมาที่ Vellfire ครับ 8)
ตอนนี้ก็รอแค่ราคา กับ Grey ที่จะออกครับ แต่อยากได้เครื่องเบ็นซินนะครับ เพราะใช้ยาว 10ปี ไม่อยากได้ Hybrid (แต่เห็นว่าในอนาคตอหลั่ยจะถูกลงอีก แต่ไม่อยากเสี่ยงครับ :-X )
รถ TMT คงไม่เอาแน่นอน รอนาน ส่วน Grey ที่ไปดูมามา เบาะผ้า ไม่มิ๊กกี้เม้า ไม่ Hybrid แต่ต้องสั่งเปลี่ยนหนัง คิดว่าจะเอาไปเปลี่ยนที่ วิชัยการช่าง ลาดพร้าว ครับ

อยากรู้ว่า ET , TD , RB , AMG เจ้าไหนดีกว่ากันครับ สั่งรถนานไหม
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ  ;) ;) ;) ;)

คิดถูกแล้วครับผมที่เลือก Vellfire จบแน่นอน
ส่วนตัว Hybrid ผมก็ไม่แนะนะครับ หาเบนซิลธรรมดาดีกว่า
เครื่องเดียวกับแคมรี่ อะไหล่บาน ครับ ซ่อมก็ง่าย
เอาเท่าที่ผมรู้นะเรื่องเกรย์
ET - ราคาสูงนิดนึง แต่ชำนาญมากเรื่อง AP VF มีอะไหล่สต๊อกเพียบ
BR - ราคาโคตรสูง. ไม่ค่อยลด เก็บมัดจำสูง และลากนานกว่าจะได้รถเลื่อนไปเรื่อย
NK - ราคาสูงพอๆกับเจ้าแรก แต่คำพูดไม่ค่อยเป็นคำพูด ชอบกดราคา ถ้าเอารถไปเทริ์น

ประมาณนี้ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

คิดถูกแล้วครับผมที่เลือก Vellfire จบแน่นอน
ส่วนตัว Hybrid ผมก็ไม่แนะนะครับ หาเบนซิลธรรมดาดีกว่า
เครื่องเดียวกับแคมรี่ อะไหล่บาน ครับ ซ่อมก็ง่าย
ET - ราคาสูงนิดนึง แต่ชำนาญมากเรื่อง AP VF มีอะไหล่สต๊อกเพียบ
BR - ราคาโคตรสูง. ไม่ค่อยลด เก็บมัดจำสูง และลากนานกว่าจะได้รถเลื่อนไปเรื่อย
NK - ราคาสูงพอๆกับเจ้าแรก แต่คำพูดไม่ค่อยเป็นคำพูด ชอบกดราคา ถ้าเอารถไปเทริ์น

ดีครับ เลือก Vellfire  ความปลอดภัยดีกว่า การซ่อมบำรุงในระยะสั้นและยาวดีกว่า

• **

ดีครับ เลือก Vellfire  ความปลอดภัยดีกว่า การซ่อมบำรุงในระยะสั้นและยาวดีกว่า

Teddy สงสัยเรื่องรับประกัน 5ปี 150,000กม. กับระบบ Hybrid แต่ออกเบนซิน เลยไม่ค่อยได้สนใจครับ
Rabbit เน้นแต่รถสปอร์ต ไม่รู้ Vellfire จะเป็นอย่างไรบ้าง ข้างบ้านออกมายังไม่ได้ถาม
Eton  เน้น Alphard Vellfire ญาติออกมาคิดว่าน่าจะบริการดีครับ
ไปดูเจ้านึงบนถนน ศรีนครินทร์ รถจอดเต็มเลย ดูแล้วมีแค่ คนขาย กับพนักงานไม่กี่คน ถูกดีครับ แต่ไม่กล้าเสี่ยง กลัวเหมือนบอยปกรณ์ :-X

ท่านใดมีประสบการณ์ กับเจ้าใดของคำชี้แนะด้วยครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ rosaniyomdeelerd

• **
ผมจัดET ครับมีเพื่อนๆแนะนำ สมาชิกที่นี่ก็ออกETหลายคนเลยครับ อีกที่นึงน่าจะเป็นเต้นท์มิลลิเนียม หรือPHB ใช่ไหมครับบน ถ.ศรีนครินทร์ ความจริงถูกๆกว่านั้นก็มีอีกหลายที่เลย แต่ผมก็ไม่กล้าเสี่ยง

ออฟไลน์ tu

• **
ผมออกSet Point เพราะว่าได้ราคาค่อนข้างดี เป็นตัว Hybrid X เอาตัว Low option เพราะมีตัวก่อนหน้าจัดเต็มแบบfull option แต่แทบไม่ได้ใช่ Option เลย ทำให้ตัวใหม่เปลี่ยนใจไปเป็นตัว Low option แทนแล้วอีกอย่างผมไม่ชอบเบาะ Micky mouse มันใช้งานกับcarseatลูกไม่สะดวกเลยครับ

• **
ผมจัดET ครับมีเพื่อนๆแนะนำ สมาชิกที่นี่ก็ออกETหลายคนเลยครับ อีกที่นึงน่าจะเป็นเต้นท์มิลลิเนียม หรือPHB ใช่ไหมครับบน ถ.ศรีนครินทร์ ความจริงถูกๆกว่านั้นก็มีอีกหลายที่เลย แต่ผมก็ไม่กล้าเสี่ยง
PHB ครับ แต่ไม่กล้าจัด เพราะดูแปลกๆนะครับ
ส่วน Eton พี่สาวใช้อยู่ เลยน่าจะดีกว่า แน่ๆ
Teddy เป็นยังไงครับเห็นโปรกับประกันนี่ น่าออกที่นี่เลย

• **
ผมออกSet Point เพราะว่าได้ราคาค่อนข้างดี เป็นตัว Hybrid X เอาตัว Low option เพราะมีตัวก่อนหน้าจัดเต็มแบบfull option แต่แทบไม่ได้ใช่ Option เลย ทำให้ตัวใหม่เปลี่ยนใจไปเป็นตัว Low option แทนแล้วอีกอย่างผมไม่ชอบเบาะ Micky mouse มันใช้งานกับcarseatลูกไม่สะดวกเลยครับ
รบกวนขอราคา ด้วยครับ ประกันยังไงเงื่อนไขดีไหมครับ
เพราะดูหลายๆที่นะครับมาเปรียบเทียบกัน

ออฟไลน์ V221

ยินดีด้วยครับที่เติมงบได้ไปที่Vellfireสบายใจแน่นอน แต่ขอเป็นตัวธรรมดาจะดีกว่าในระยะยาวครับ รุ่นที่ผมซื้อเป็นตัวรองท้อปใส่Car seat สะดวกมากๆ แต่ราคาตอนนี้3ล้านคงไม่อยู่เพราะที่เคยถามให้เพื่อนๆได้ราคาเกิน3ล้านไปหลายแสนทุกรายเลย
BMW 750E M SPORT

• **
ยินดีด้วยครับที่เติมงบได้ไปที่Vellfireสบายใจแน่นอน แต่ขอเป็นตัวธรรมดาจะดีกว่าในระยะยาวครับ รุ่นที่ผมซื้อเป็นตัวรองท้อปใส่Car seat สะดวกมากๆ แต่ราคาตอนนี้3ล้านคงไม่อยู่เพราะที่เคยถามให้เพื่อนๆได้ราคาเกิน3ล้านไปหลายแสนทุกรายเลย
:D :D .ใส่ คาร์ซีทอย่างเดียวเลยครับ นอกนั้นผมเป็นคนขับรถครับ ;D
+- ไม่เกิน 300,000 ก็โอเคครับ :-*

ออฟไลน์ mick

เอาที่มีรถคันจริงโชว ให้ตรวจเท่านั้นครับ อย่าสั่งล่วงหน้าครับ
เซอวิสที่ไหนก็ได้ครับ เอาที่ตัวรถสภาพ 100 และราคาไม่แพง