ผู้เขียน หัวข้อ: [Cilp] ขยะสังคม ขับแข่งกันมา พลาด พาคนอื่นเดือดร้อน  (อ่าน 8932 ครั้ง)

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
https://www.youtube.com/shared?ci=R9DcGaONKJg

RIP น้องนักเรียนที่ขับมอไซด้วยครับ จะขับไปเรียนหนังสือตอน 8 โมงเช้า เคราะห์ร้ายเจอสวะสังคมขับแข่งกันมาพาลทำคนอื่นเดือดร้อน

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
สมงสมอง ไม่มีช่องยังจะแซง

ถ้าอยากแข่งมาก เชิญสนามแข่ง สนามซ้อม

อยากมุด อยากปาด อยากเบียด อยากแทรก อยากตัดเลนโหดๆ อยากดริฟท์เข้าโค้ง เชิญ

หลายคนพร้อมเสี่ยง หลายคนมีทักษะพร้อมรับสถานการณ์

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
RIP
ผมสงสาร พ่อ แม่ ของน้องที่เสียชีวิตมากอนาคตยังอีกไกลแต่มาหยุดเพราะสวะดันราง เฮ้อๆๆ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

รถอีก 2 คัน จะโดนประมาทร่วมไหมคับ พี่เล่นชนแบบนั้นให้ไปโดนคนอื่นต่อเลย

ออฟไลน์ NIKE

http://news.sanook.com/2148886/

คลิปนี้เห็นภาพเหตุการณ์ชัด ข้อมูลละเอียดเลยครับ

รูปภาพบางส่วนจากเหตุการณ์ครับ

ที่มา sanook.com

ออฟไลน์ ps000000

หมดคำจะพูด

ออฟไลน์ SLuang

ตัวมันไม่ตาย ก็รับกรรมที่ก่อให้สาสมก็แล้วกัน

RIP ครับ

ออฟไลน์ ProVaMed

http://news.sanook.com/2148886/

คลิปนี้เห็นภาพเหตุการณ์ชัด ข้อมูลละเอียดเลยครับ

รูปภาพบางส่วนจากเหตุการณ์ครับ

ที่มา sanook.com

ขอบคุณครับ

sunjiranger

• บุคคลทั่วไป
ขอแสดงความไว้อาลัยกับน้องนักเรียนด้วยครับ ที่ต้องมาเสียชีวิตกับความคึกคะนองของคนบางคน

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องด้วยครับ Clip มีออกที่ช่องข่าว TV ด้วย คนขับกระบะที่ชน อายุแค่ 27 ปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2017, 07:49:05 โดย ยิ้มละไม »

ออฟไลน์ kiwiwi

ถ้าผู้ใช้รถขับกันให้มีระเบียบกว่านี้.....

เชื่อเหอะว่สเหตุกการณ์นี้จะไม่เกิด

ไม่ขับช้าแช่ขวา
ไม่ขับรถความเร็วเสมอคันซ้าย
ขับรถให้เร็วกว่าเลนซ้ายพอตัว

ภัยจะไม่มาถึงพวกคุณเลย
เชื่อผมเหอะ

ใครจะแข่งก็แข่งกันไป
ใครจะเลวจะชั่วก็ชั่วเลวกันไป
ถ้าทุกคนขับมีระเบียบแบบผมว่า ภัยจะไม่มาถึงตัวเพราะพวก 5 พวกนี่แน่ครับ

แต่ถ้าตราบใด ผู้คนับขับมั่วตั้วแบบนี้อยู่
มันก็จะเป็นแบบนี้เมื่อเจอพวกเลวๆ

***ทำไมผมถึงอ้างการขับที่ไม่เป็นระเบียบขึ้นมากล่าว...***

เรื่องแบบนี้หลายๆคนยังไม่เข้าใจ และไม่พยายามทำความเข้าใจกับสิ่งนี้เลย มัวแต่โทษคนขับเลวๆ มัวแต่โทษนู่น โทษนี่เช่นกัน...

การขับรถลักษณะที่ผมพูดถึงนั้น(ความเป็นระเบียบ)
มันไม่ใช่แค่จะรอดพ้นจากอุบัติเหตุที่มาจากพวกนักซิ่งเท่านั้นนะครับ

ลองนึกสภาพดูว่า หากคุณๆชับรถเป็นหน้ากระดาน แล้วมีรถคันนึง ยิ่งเป็นสิบล้อด้วย เกิดยางหน้าระเบิดขึ้นมา หรือคนหลับใน พวกคุณๆจะมี room หรือช่องว่างให้หลบกันมั๊ย???

แล้วผลที่เกิดจากการเกี่ยวกันหลังจากรถยางแตกเสียหลัก จะเป็นเช่นไรครับ มันย่อมเป็นทอดๆ สเปะสปะ ประมาณในคลิปที่เห็น

สิ่งที่ผมจะสื่อคือ พยายามหลบภัยที่จะมาถึงตัวคุณๆเองทุกเวลาที่ขับรถ

สังคมที่เราอยู่ร่วมกันมันไม่ใช่มีแต่นักซิ่งที่พร้อมจะเป็นภัยเสียที่ไหน รถที่ขาดการดูแล สภาพคนขับที่ไม่พร้อม ก็อยู่ข้างๆพวกคุณเองตลอดเวลา จะดีกว่ามั๊ยครับที่พวกคุณๆจะฝึกฝนตัวเองให้รอดพ้นจากสิ่งๆนี้ไปด้วย???

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2017, 10:53:06 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ Krongbun

Nissan ซ่อมยาวเลย
สงสารพ่อแม่น้อง ม.ปลายจัง จะเข้ามหาลัยแล้วด้วย :'(
ช่องแค่นั้นยังจะตามอีก - -

ออฟไลน์ meeuwarn

DNA ขยะ ห่วยๆ ขับแข่งกันบนถนนหลวง พ่อ แม่ ไม่ได้สอนมาดีพอ >:(

1. พ่อ แม่ สั่งสอน อบรมมาไม่ดีพอ >:(

2. ตอนเล็กๆ พ่อ แม่เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีพอ >:(

3. DNA จาก พ่อ แม่ ห่วยเกินไป >:( >:( >:(

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ถ้าผู้ใช้รถขับกันให้มีระเบียบกว่านี้.....

เชื่อเหอะว่สเหตุกการณ์นี้จะไม่เกิด

ไม่ขับช้าแช่ขวา
ไม่ขับรถความเร็วเสมอคันซ้าย
ขับรถให้เร็วกว่าเลนซ้ายพอตัว

ภัยจะไม่มาถึงพวกคุณเลย
เชื่อผมเหอะ

ใครจะแข่งก็แข่งกันไป
ใครจะเลวจะชั่วก็ชั่วเลวกันไป
ถ้าทุกคนขับมีระเบียบแบบผมว่า ภัยจะไม่มาถึงตัวเพราะพวก 5 พวกนี่แน่ครับ

แต่ถ้าตราบใด ผู้คนับขับมั่วตั้วแบบนี้อยู่
มันก็จะเป็นแบบนี้เมื่อเจอพวกเลวๆ

ผมเข้าใจนะ แต่การคุมทุกอย่างตามสภาพการจราจรแบบนั้นมันยากมาก
ผมว่าต่อให้คนมีระเบียบแค่ไหนก็ยังยาก รถทุกคันคงต้อง auto pilot ด้วยระบบ computer
การควบคุมให้เป็นระเบียบ เราต้องไม่พึ่งสิ่งมีชีวิตครับ เพราะก็เห็นพลาดกันทั่วโลก
ซึ่งกฎหมายคุมสิ่งมีชีวิตอย่างคนได้แค่ประมาณนึง

แต่คนที่แข่งกันมานี่ ลักษณะแบบนี้กฎหมายยังพอมีลุ้นที่จะควบคุมได้ 100%
ระหว่างคุมทุกอย่างให้มีระเบียบ กับคุมให้คนไม่ทำชั่ว อย่างหลังมันชัดเจนกว่าสำหรับทั้งคนที่ทำ
ทั้งคนที่จะจับ เรื่องนี้ทางการต้องปรับปรุงครับ จะคิดจะทำยังไงให้คนเลิกทำแบบนี้
เราคงไปเปลี่ยนนิสัยคนไม่ได้ แต่เราจะ control คนยังไง

ตัดมาอีกเรื่อง เรื่องปาดไปมา เพราะบางคนถือว่าขับรถเก่งนี่
มันจะมีกฎหมายแบบที่ ถ้ามีรถโดนปาด แล้วกล้องหน้ารถถ่ายไว้ได้
สามารถส่งให้ตำรวจปรับผู้นั้นปรับขั้นต่ำ 10,000 อัพ (2 หมื่น 3 หมื่น ยิ่งดีเลย)
ส่วนฝ่ายที่แจ้งได้ส่วนแบ่งจากค่าปรับ 10%
ผมว่าคงมีคนไปติดกล้องกันมากขึ้น ผมก็ด้วย 555
เกิดอาชีพใหม่ หาคนปาดหน้ารถ หาได้ 5 ครั้งต่อวันก็ได้ 5 พันละ
สุดท้ายการปาดก็จะหายไป ขับรถกันเรียบร้อยสุภาพมากขึ้น...จริงๆ นะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2017, 08:16:52 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อีเลว

ด่าซัก 1 หน้ากระดาษก็ไม่พอ

ออฟไลน์ Akara

ไม่อยากเปิดไปดูคลิปที่มีผู้อื่นรับเคราะห์ ถ้าคนไทยขาดสามัญสำนึก ขาดความรับผิดชอบ ต้องพึ่งกฏหมายแรงๆที่เด็ดขาด

ผมอยากให้มีกฏหมายประเมินความสามารถของผู้เสียชีวิต และผลตอบแทนที่ผู้เสียชีวิตพึงกระทำได้ จนกระทั่งเสียชีวิตตามธรรมชาติ จากนั้นสามารถเรียกร้องเอากับคู่กรณีได้

นึกถึงเรื่องสั้นบะหมี่นำ้หนึ่งชาม http://www.2jfk.com/noodle.htm

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

โทษฟ้า โทษฝน โทษพ่อ โทษแม่ โทษบรรพบุรษ โทษแช่ขวา โทษแช่ซ้าย บลาาๆๆๆ ไม่ได้หรอกครับ

งานนี้เหี้ยล้วนๆ ไม่มีวัวควายผสมเลย

เหี้ยแม่งก็เหี้ยอยุ่วันยังค่ำ สำนึกไม่มี สติหาไม่ได้ ควายเรียกพ่อ อันไหนควรทำไม่ควรทำ อันไหนผิดหรือถูก ผิดชอบอยู่ในตัวเอง อย่าไปโทษอื่นๆ เลยครับ

จากเหตุการณ์ PAJERO ไม่แน่ใจว่าแข่งกันมา หรือโดนไล่จี้ เพราะเคยเห็นว่า พวกกระบะเหี้ยๆ แบบนี้มีเยอะ ผมกล้าพูดเลยถ้าใครไม่เคยเจอ คุณอาจจะไม่เคยขับรถในประเทศไทยจริงๆ(ประชดน่ะ) ชอบไปไล่จี้ตูดเขาไปทั่ว บางคนก็หลบให้ บางคนก็กดคันเร่งหนี แล้วเหตุการณ์ที่ไม่น่าเกิดก็เกิด เพราะพวกนี้

RIP กับน้องนักเรียน และเสียใจกับผู้เกี่ยวข้อง

ปล.โทษน่ะที่ใช้คำหยาบ แต่มันเหลืออด

ออฟไลน์ recycleman

ไม่ได้ว่าหรือดูถูกน่ะครับ ถ้าเจอปิคอัพแต่งสไตล์พร้อมซิ่งพร้อมวัดกันบนถนนนี่ผมจะอยู่ห่างๆเลย

เกือบจะทั้งหมดสกิลการขับยังต่ำมาก ถนัดแต่ทางตรงยิงยาวๆให้โชว์ว่ารถแรงได้แค่นั้น

ไม่ได้ว่าหรือดูถูกน่ะครับ ถ้าเจอปิคอัพแต่งสไตล์พร้อมซิ่งพร้อมวัดกันบนถนนนี่ผมจะอยู่ห่างๆเลย

เกือบจะทั้งหมดสกิลการขับยังต่ำมาก ถนัดแต่ทางตรงยิงยาวๆให้โชว์ว่ารถแรงได้แค่นั้น

ทำตัวเป็นจรวดทางเรียบพร้อมเข้าชน
เลวร้ายมาก

ออฟไลน์ Devil13

จริงๆต้องแก้ที่กฏหมาย และการบังคับใช้กฎหมาย
ประเทศเราเป็นประเทศที่น่าอยู่มากสำหรับพวกเลวๆ
ขับรถชนคนตาย= ไม่ติดคุก อ้างไม่มีเงิน ไม่จ่ายก็ได้
ฆ่าคนตาย ถ้าโดนจับได้ = ติดคุกแป๋ปเดียว เดียวก็ออกมาอีก แล้วทำอีก วนไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
เอาคนขับไทรทันดำที่ก่อเรื่อง และไอ้คนขับฟอร์จูนเนอร์สีขาว
จับมันมานั่งมอไซค์ทั้งสองตัว แล้วเอารถกระบะมันนั่นหละ
ชนท้ายให้พวกมันปลิวไปกระแทกกับฟุตบาทให้ตายตกตามกันไป

สันดานขับห่วยๆ ประเทศนี้ ต้องตาต่อตา ฟันต่อฟัน ในเมื่อกล้าขับแบบนั้นแล้วทำคนอื่นตาย ก็เตรียมตัวตายชดใช้ได้เลย >:(

ออฟไลน์ tnp_super

DNA ขยะ ห่วยๆ ขับแข่งกันบนถนนหลวง พ่อ แม่ ไม่ได้สอนมาดีพอ >:(

1. พ่อ แม่ สั่งสอน อบรมมาไม่ดีพอ >:(

2. ตอนเล็กๆ พ่อ แม่เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีพอ >:(

3. DNA จาก พ่อ แม่ ห่วยเกินไป >:( >:( >:(
คงไม่ต้องถึงพ่อ แม่ มั้งครับ...

ออฟไลน์ h0661036

ก็ต้องโทษตั้งแต่การเลี้ยงดูอะครับ   โบราณถึงมีคำว่า  "  ลูกพ่อแม่ไม่สั่งสอน " 

ที่จริงน่าจะได้รับโทษแบบ เจตนาฆ่า   ไม่ใช่ประมาทนะครับ >:(

ออฟไลน์ alpha14

คนพันธุ์นี้ยังมีอยู่เยอะจริงๆ ไปเชียงใหม่เพิ่งกลับมาก่อน2วันเองวิ่งเส้นบายพาสนี้เหมือนกันรถเยอะมากทำไมกล้าขับเร็วกันผมจอดรถกินข้าวข้างทางรถวิ่งเร็วมาก เสียวมากๆ เสับดายน้องกำลังมีอนาคตพ่อแม่คงเสียใจมาก สำหรับไอ้เวรนั่นมันไม่ตายก็รอใช้กรรมกับใช้ค่าเสียหายหมดตัวแน่

ก็ต้องโทษตั้งแต่การเลี้ยงดูอะครับ   โบราณถึงมีคำว่า  "  ลูกพ่อแม่ไม่สั่งสอน " 

ที่จริงน่าจะได้รับโทษแบบ เจตนาฆ่า   ไม่ใช่ประมาทนะครับ >:(

คงไม่ต้องถึงพ่อ แม่ มั้งครับ...

ผมมีลูกครับ
ผมดูแลลูก ผมสอนลูก
แต่ถ้าลูกยังไปทำแบบนี้...

ผมก็ยังโทษตัวเองอยู่ดีครับ
แปลว่าเรายังดูแลเอาใจใส่ไม่พอ หรือไม่เข้าใจพอ หรือฉลาดในการเลี้ยงดูลูกไม่พอ
จะอะไรก็แล้วแต่

เลี้ยงลูกไม่ง่ายเหมือนเมื่อก่อนที่ปล่อยตามธรรมชาติ
แค่ปล่อยดูทีวีนี่ก็ผิดแล้ว ผมนี่เชี่ยวเกมมากเพราะแม่ปล่อย
ถามว่าตอนนั้นสนุกมั้ย สนุก ถามว่าตอนนั้นเขาทำถูกมั้ย ผิดเต็มๆ ครับ
ถึงผมจะออกมาเป็นคนดี แต่หลายๆ skill รู้เลยว่าขาด
พ่อแม่ที่คิดว่าแค่ลูกโตไปเป็นคนดีก็พอแล้ว แล้วให้เวลาเขาน้อยเกินไป ผมว่าพลาด

ออฟไลน์ Carrera

เอะอะก็โทษช้าแช่ขวา    ดูดีๆ นั่นมันย่านชุมชนนะครับ ในย่านชุมชนผมว่ามันไม่มีช้าแช่ขวา เพราะมันต้องมีจุดกลับรถ แยกเลี้ยวขวา 
ขับเร็วแบบนี้  ขับเร็วยังไงก็ เลว ขยะสังคม เดนสังคม  ไร้วินัย ไร้จิตสำนึก  ครับ  ถ้าไม่มีธุระด่วนมากจริงๆ อย่างเช่น พาคนป่วยสาหัสเข้าโรงพยาบาลผมไม่ทำเด็ดขาด

ตอนสอบใบขับขี่ ไม่ได้สอบเหรอครับ ว่าย่านชุมชน เค้าให้ขับได้เท่าไหร่

พวกขับเร็วเกินกฎหมายกำหนด ต้องจับลงโทษแบนๆให้หนัก

ดู The Grand Tour เยอรมันนี่ แบนใบขับขี่สามเดือนนะครับ  กรณีจี้ตูด   พวกขับรถเร็วในเขตชุมขน ผมว่าโทษในเมืองนอกก็ไม่ใช่น้อยๆ

ขับเร็วตามกฎได้ อุบัติเหตุก้น้อยลงมาก มันยากตรงไหนในย่านชุมชน ถามจริงๆ กับบรรดาขามุดตีนหนัก ขยะสังคมพวกนี้

ดูต่างประเทศบ้าง ว่าการใช้ถนนในไทย กับเมืองนอก เค้าขับไม่เกินกฎหมายกำหนดได้ ทำไมไทยทำไม่ได้ ขับรถยังกับอินเดีย วุ่นวาย ไร้วินัยมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2017, 10:41:20 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ kenny523

สงสารน้องจริงๆ ดูคลิปย้อนไปมาหลายรอบ ขับได้เห้..มาก

jaesz

• บุคคลทั่วไป
พวกไม่เคารพสิทธิ์ของคนอื่น จะแข่งก็ควรไปแข่งในสนาม ไม่ใช่ว่านึกจะเหยียบก็เหยียบ นึกจะแทรกก็แทรก เบรคสิ ชะลอสิ มองไกลๆจะได้ไม่เดือดร้อน

ออฟไลน์ khin7710

• Jr. Member
  • **
เห็นแบบนี้แล้วนึกถึงพวกที่พูดว่า "ผมซิ่งก็ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนจัง"

ออฟไลน์ Fly to dream

ขับแบบไร้สติ ไล่อย่างเดียว ไล่แบบโง่ๆด้วย กระทืบให้เกือบตาย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย