ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งรู้ว่าท่านสมาชิกเว็บนี้ชอบรถอวกาศ  (อ่าน 10340 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
เห็นกระแสเลกซัส แคมรี่  หลายๆท่านชอบกันมาก. สงสัยผมตาไม่ถึง ไม่ชอบรถกระจังหน้าใหญ่ๆกว้างๆ

บางท่านบอกงานออกแบบแซงหน้ารถยุโรปไปแล้ว จริงหรือครับ แล้วทีมออกแบบ แคมรี่ กับเลคซัส ใช้คนญี่ปุ่นหรือยุโรปออกแบบครับ  8)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Re: พึ่งรู้ว่าท่านสมาชิกเว็บนี้ชอบรถอวกาศ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 18:04:40 »
Sense of fashion แต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ bubball

Re: พึ่งรู้ว่าท่านสมาชิกเว็บนี้ชอบรถอวกาศ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 18:08:03 »
เรื่องแบบนี้มันเป็นความชอบส่วนบุคคลครับ
ส่วนตัวชอบ LS ที่กล้าออกแบบ แต่ก็ไม่ได้ชอบมากมายนัก และเฉยๆกับ Camry

แต่ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรมากที่เห็นคนส่วนใหญ่ชอบ เพราะพวกเขาก็ไม่ได้มาบังคับให้ผมต้องมองว่ามันสวย

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 18:08:30 »
"ลางเนื้อชอบลางยา" จริงๆครับเรื่องแบบนี้

ออฟไลน์ Yangyang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 18:23:53 »
อาจจะไม่ใช่ก็ได้ครับ
คนที่ comment กระทู้ camry ก็คือคนที่ชอบ design แบบนั้น
ส่วนคนที่ไม่ชอบก็อาจจะอ่านเฉยๆไม่ได้ตอบอะไร

ออฟไลน์ masuoka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 18:28:12 »
กระจังหน้ามันเหมือนพวกของแต่งใต้หวันไปหน่อย น่าจะออกแบบให้เข้ากับตัวรถที่ดูหรูลงตัวให้มากกว่านี้ คหสต ครับ

ออฟไลน์ Nutcracker

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 18:35:40 »
ผมชอบทั้งๆที่เป็นคน conservative เข้าขั้นหัวโบราณ ใช้รถ w124 w202 w140  e39 w204 citroen ฺBX และไม่ค่อยได้ใช้รถญี่ปุ่น

Lexus สำหรับผมมันไม่เรียกว่าอวากาศนะ น่าจะเรียกว่าทันสมัย มันถึงยุคที่สิ่งที่เคยสวยงามแบบเดิมมันอิ่มตัวแล้ว แต่ค่ายนี้นำเสนอสิ่งที่ดูแล้วใหม่อย่างจับต้องได้ รับได้

เชื่อว่าคนที่บอกว่าไม่สวย มองๆไปส่วนมากจะเปลี่ยนใจครับ เพราะคนรอบตัวผมเป็นเช่นนั้น

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 18:49:25 »
ชอบความกล้าในการออกแบบมากกว่าครับ แต่ก็ไม่ได้เสมอไปนะครับ

อย่าง Prius ใหม่นี่ก็กล้าออกแบบมาก อวกาศมากกว่า Camry อีกครับ แต่ท่านสมาชิกก็ไม่ชอบกันเท่าไหร่ (รวมทั้งผมด้วย)

อย่าง BMW ก็ไม่ใช่ว่าไม่สวยนะครับ แต่มันไม่มีความแตกต่างเลยดูน่าเบื่อครับ

เข้าใจครับว่าท่าน จขกท อาจจะไม่ได้รู้สึกว้าวกับ Camry โฉมนี้  รอตัวจริงมาค่อยสรุปก็ยังไม่สายนะครับ

ปล. ถ้าไปดูอีกกระทู้จะเห็นว่า ท่านสมาชิกก็ชื่นชม KIA มากกว่าอีกนะครับ อิอิ  8) 8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 18:54:25 »
ส่วนตัวไม่ชอบเส้นสายเยอะๆ มันก็ดูล้ำดี แต่คำว่าการออกแบบแซงหน้านี่
เดี๋ยวนี้รถยุโรปผมว่าเค้าเอาแนวretroมาประยุกต์ มันดูเรียบๆหรูๆ ดี
ผมชอบมากขึ้นกว่าเมื่อก่อนด้วยซ้ำไป ถ้าการออกแบบล้ำๆ คือการแซงหน้า
เราคงได้ออกอวกาศกันจริงๆล่ะ คราวนี้ :-*

ออฟไลน์ arya

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 18:55:37 »
ผมชอบlexus และ camry ตัวนี้เพราะความกล้าที่จะออกแบบ มากกว่าครับ

และผมก้อชอบ ทั้ง BMW และ MB ในแบบของมันเช่นกัน

ไม่ได้มองว่าอันไหนนำหน้ากว่าอันไหนนะ

หาก lexus มาออกแบบให้ดูกลมกล่อมเหมือนแบรนด์อื่น ก้อคงจะหาแนวทางไม่เจอสักทีคับ

ผมว่าเค้าหาแนวทางเค้าเจอแล้วล่ะคับ

ยากนะคับกว่าจะออกแบบได้แบบนี้

ลองคิดจาก 0 และนึกภาพรถที่ท่านคิดว่าสวยดูครับ ว่าจะออกมาเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 19:05:06 »
ก็คงสวยตามยุคตามสมัยล่ะครับ

แต่สำหรับผมเฉยๆนะ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 19:09:09 »
ความคิดเห็นเรื่องความสวยงามมันไม่มีถูกไม่มีผิดนะครับ เรื่องนี้เป็นเรื่องของแต่ละบุคคลที่จะมองว่าสวยหรือไม่สวยยังไงก็ได้ เพราะงั้นถ้าจะมีคนออกมาบอกว่าการออกแบบแซงหน้ารถยุโรปไปแล้วนั่นคือสำหรับคนๆนั้นครับมันไม่มีคำว่าจริงหรือเท็จ

Camry ส่วนตัวผมก็ว่ากระจังหน้ามันแปลกๆเหมือนกัน แต่ที่เหลือสวยลงตัวครับ ภายในก็แบบคันเบาะดำกำลังดีเลย
ส่วน Lexus LS นี่สวยจบลงตัวแล้วครับสำหรับผม

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 19:17:06 »
ผมไม่ชอบนะ หรือผมไม่ใช่สมาชิก?

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 19:33:22 »
ผมไม่ชอบอะแคมรี่ยิ่งภายในยิ่งแย่  แต่ตอนcrv g5ชอบมาก   รู้สึกแปลกแยก555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2017, 22:18:58 โดย nuntapon.s »

ออฟไลน์ thor

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 19:36:45 »
ส่วนตัวเฉยๆ รอดูคันจริง

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 19:38:36 »
ความชอบ ความสวย อยู่ส่วนบุคคลและไม่เหมือนกัน
ดูแปลกตาดีครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 19:39:27 »
รสนิยมคนเราไม่เหมือนกันเหมาเป็นอุปทานหมู่ไม่ได้     Lexusสำหรับผมคิดว่าเป็นรถที่ดีและก็เคยใช้ยี่ห้อนี่มาก่อน ไม่ได้อคติอะไร แต่จะให้ซื้อมาใช้อีกคงไม่เอา    ส่วนCamryไม่เคยใช้ครับ แต่ยอมรับว่าเป็นรถที่ขายดีขายง่ายเคยลองหันมาเล่นรถญี่ปุ่นบ้าง ซื้อACV41เข้าเต๊นมา7คัน หมดเกลี้ยงภายใน4เดือน เลยเดาว่ามันก็คงมีดีของมันแหละ

ส่วนรสนิยมส่วนตัวจริงๆชอบรถที่ทรงสวยอมตะ เก่าแล้วก็ยังดูได้นานไม่เบื่อ ไม่ฉูดฉาดฟรุ้งฟริ้งจนเกินไปมันเลยทำให้ผมเฉยๆกับ Lexusตอนนี้ แค่นั้นเองจริงๆเหตุผล
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 19:41:34 »
ไม่เกี่ยวหรอกครับ แต่ชอบหรือไม่ชอบมันก็แล้วแต่คนนะผมว่า

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 19:42:19 »
จากป้า  ลุกขึ้นมาเขียนมาสคาร่า  คนใกล้ตัวเห็นก็ต้องบอกว่าสวยจริงป่ะ  แต่ความจริงเมื่อป้าขึ้นเวทีประกวด  ก็คงต้องเทียบกับสาวงามอื่นอยู่ดี  ว่าส่วนไหนดีส่วนไหนด้อย

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 19:58:41 »
ผมเป็นคนนึงที่ไม่ชอบ ไม่ใช่เพราะมันอวกาศ หรือแก่ไม่แก่

ผมชอบ civic fd มากโดยเฉพาะภายใน แต่ผมกลับไม่ชอบ lexus หรือ camry เลย โดยเฉพาะไฟเบรคสิ้นคิดของ lexus

ออฟไลน์ kanomcake

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 20:00:45 »
ผมชอบlexus และ camry ตัวนี้เพราะความกล้าที่จะออกแบบ มากกว่าครับ

และผมก้อชอบ ทั้ง BMW และ MB ในแบบของมันเช่นกัน

ไม่ได้มองว่าอันไหนนำหน้ากว่าอันไหนนะ

หาก lexus มาออกแบบให้ดูกลมกล่อมเหมือนแบรนด์อื่น ก้อคงจะหาแนวทางไม่เจอสักทีคับ

ผมว่าเค้าหาแนวทางเค้าเจอแล้วล่ะคับ

ยากนะคับกว่าจะออกแบบได้แบบนี้

ลองคิดจาก 0 และนึกภาพรถที่ท่านคิดว่าสวยดูครับ ว่าจะออกมาเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 20:12:44 »
ผมว่ามันสวยกว่าตัวปัจจุบันดีนะครับ ตัวปัจจุบันมันลิเกไปเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 20:16:40 »
มันเด่นแบบดูล้ำยุคนะ

อนาคตจะเป็นตัวพิสูจน์ว่า เส้นสายแบบนี้ของ Lexus และ Toyota จะยั่งยืนหรือไม่ เพราะตอนนี้ใครๆ ก็บอกสวยโดดเด่น แต่ผ่านไปสัก 3-5 ปี อาจจะกลายเป็นรถตัวตลกบนท้องถนนก็ได้
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 20:49:15 »
มันแล้วแต่คนชอบจริงๆ ครับ ปกติผมก็ไม่ได้ชอบการออกแบบทั้งภายนอกและภายในของโตโยต้าซักเท่าไหร่ แต่บางคันก็ชอบ อย่างแคมรี่ตัวใหม่นี้ก็รู้สึกว่าชอบครับ รถเก่าก็ชอบครับ ใหม่อวกาศก็ชอบ คือแล้วแต่ว่าจะมองแล้วชอบไม่ชอบคันไหนเท่านั้นเอง เปิดกว้างครับ

ปัจจุบันกำลังหา eg กลับมาเล่นครับ นี่แหละครับความชอบ :-X

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 21:05:13 »
ก็เหมือนผู้ชายบอกว่าชอบผู้หญิงคนไหน

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 21:14:24 »
โฉบเฉี่ยวไม่ใช่อวกาศ
เพราะยังวาร์ปไม่ได้ และไม่มี ion propulsion ครับ ;D

ออฟไลน์ Ponthakorn

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 21:15:37 »
ผมไม่ชอบล้ำๆครับ ทำมัยค่ายรถต่างๆแข่งกันทำล้ำๆกันจังคับผมอยากให้รถยนต์ทำรูปทรงหลายๆแบบบ้างมันน่าเบื่อสำหรับผม ผมอยากให้ค่ายรถญี่ปุ่นทำรถคราสสิกมาขายบ้าง มันน่าจะขายได้นะครับดูอย่างมอเตอร์ไซค์ซิครับตราสสิกเต็มไปหมด ค่ายที่เหมาะที่จะทำคือนิสัน ผมรอดู nissan idx ว่าจะมีขายจริงมั้ยอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 21:20:45 »
ผมว่ามันไม่ได้ดูอวกาศแบบตอน Civic FD นะครับ
ผมว่ามันมองดู fashion มากมากกว่า เป็นแนวแบบฉีกๆ จากของเดิมๆ (จริงๆ ประเทศญี่ปุ่นก็เด่นเรื่องแฟชั่นมากนะครับ)
อย่าง Prius ใหม่ผมว่ามันฉีกไป แล้วฉีกเอาพวกตำราเกี่ยวกับสัดส่วนทิ้งไปด้วยมันเลยไม่สวย

ผมเป็นคนชอบพวกรถ concept car แล้วก็ติดภาพว่า ตัวถังต้องดูใหญ่ๆ หน่อย พื้นที่กระจกน้อย หลังคาดูเตี้ย
แต่รถผลิตจริงแบบ Camry, Lexus LS ก็ยังทำแบบนั้นไม่ได้ ทำให้ผมให้คะแนนลบตรงนี้ไปหน่อยนึง
(แต่เห็นภาพตัวจริง LS เหมือนจะพื้นที่กระจกน้อยมาก คงต้องดูตัวจริง)

ส่วนรถที่ทำได้ก็มี Evoque นั่นล่ะ รถ concept car ที่วิ่งบนท้องถนนได้จริง
D segment ปัจจุบันที่ทำได้ใกล้เคียงจริงๆ มีนะ ก็ TEANA รุ่นล่าสุดไง
ถึงองค์ประกอบความหรูจะสู้ค่ายอื่นไม่ได้ แต่ผมชอบมากเลยที่สัดส่วนของพื้นที่กระจก กับตัวถังมันใกล้กับรถ
concept car มาก ปลื้มๆๆ เป็นการส่วนตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2017, 21:24:05 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 21:25:07 »
ผมว่ามันยังไม่อวกาศนะครับ

ทุกวันนี้ space shuttle ก็ยังทื่อๆ กลมๆเป็นบ้องๆ อยู่

ยิ่งเครื่องบินรบสมัยใหม่ยิ่งดูตันๆเข้าไปใหญ่

แล้วอะไรที่เรียกว่าอวกาศดีล่ะครับ

ขนาดยานที่อยู่บนอวกาสยังไม่มีดีไซน์เลย???

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 21:28:45 »
คนเราชอบอะไรต่างกันไปครับ ไม่แปลกครับ

บางทีเห็นอะไรแรกๆ อาจจะไม่ชอบ ดูๆๆไปอาจจะสวยก็ได้