ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลองขับ MG GS 1.5 turbo ที่สนามMG Driving Experience Centreมาครับ  (อ่าน 7449 ครั้ง)

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
วานนี้พอดีว่าตั้งใจไปลองMG5 โดยตรงครับว่าไหนๆๆมาแล้วก็ลอง MG GS 1.5 turbo แรกๆก็กลัวว่าระบบการเปลียนเกียร์มันจะเหมึอน MG6 ไมเนอร์ มั้ยปรากฎว่ามันหนังคนหละม้วนเลยครับ มันขับสนุกกว่าเครีอง2.0 ครับกดก็มา รอบมาทันใจครับ เรีองเกียร์ผมว่ามันดีกว่าตัวMG GS 2.0 ครับเพราะเกียร์ลูกนี้มันใหม่ครับผมเองก็ชอบอยู่เหมีอนกันครับแต่ผมต้องเอา MG5 1.5 turboครับมันตรงใจหลายๆๆเรีองด้วยครับ แล้วมีใครลองมาหรีอยังครับ ป.ลมีรูปนะครับ :D :D :D
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Re: ไปลองขับ MG GS 1.5 turbo ที่สนามMG Driving Experience Centreมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 18:34:56 »
ต้องเอา MG5 นี่หมายถึงซื้อเหรอครับ หรือเป็นหนึ่งในใจเฉยๆ

ออฟไลน์ jumpon77

Re: ไปลองขับ MG GS 1.5 turbo ที่สนามMG Driving Experience Centreมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 18:52:44 »
ต้องเอา MG5 นี่หมายถึงซื้อเหรอครับ หรือเป็นหนึ่งในใจเฉยๆ
ใช่ครับชีอเลยครับ

http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 19:22:16 »
รอดูว่า ดูอัลคลัทช์ จะมีปัญหาเหมือนฟอร์ดไหม

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 19:22:56 »
ใช่ครับชีอเลยครับ

โห ดีใจเลยครับ มีเพื่อนแล้ว 5555

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 22:35:29 »
รอรีวิวระยะยาวของ MG

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 08:07:13 »
ตัวนี้น่าใช้กว่าตัว 2.0 อีก เพราะราคากำลังสวยงาม

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 09:27:44 »
MG นี่อยากเชียร์เพราะเป็นค่ายที่ดูมีการปรับตัว นิสัยดีน่ารัก
มีสินค้าใหม่เรื่อยๆ ไม่ทิ้งลูกค้า ส่วนหนึ่งเพราะทุนเยอะด้วย ส่วน Ford Chevy
คงใกล้ถังแตกแล้ว นิสัยไม่น่ารัก ไม่ยอมปรับปรุงตัว
ส่วน Nissan ลูกผีลูกคน แต่อยากให้เอาของถูกมาเปิดตลาดแบบสมัย March อีกง่ะ
เสียดายไม่มีนโยบายทำรถแบบ Datsun ผมว่าประวัติศาสตร์จะเปลี่ยนเลย

ปล ควรใช้โครงสร้างเดิม March, Almera มาทำรถราคาถูก
มีอุปกรณ์พื้นฐาน กับราคา 3 กว่าๆ แค่คิดก็ซี๊ดแล้ว

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 13:19:27 »
MG นี่อยากเชียร์เพราะเป็นค่ายที่ดูมีการปรับตัว นิสัยดีน่ารัก
มีสินค้าใหม่เรื่อยๆ ไม่ทิ้งลูกค้า ส่วนหนึ่งเพราะทุนเยอะด้วย ส่วน Ford Chevy
คงใกล้ถังแตกแล้ว นิสัยไม่น่ารัก ไม่ยอมปรับปรุงตัว
ส่วน Nissan ลูกผีลูกคน แต่อยากให้เอาของถูกมาเปิดตลาดแบบสมัย March อีกง่ะ
เสียดายไม่มีนโยบายทำรถแบบ Datsun ผมว่าประวัติศาสตร์จะเปลี่ยนเลย

ปล ควรใช้โครงสร้างเดิม March, Almera มาทำรถราคาถูก
มีอุปกรณ์พื้นฐาน กับราคา 3 กว่าๆ แค่คิดก็ซี๊ดแล้ว

เห็นด้วยนะ Eco car ควรจะทำรุ่นถูกๆมาเอาใจตลาดล่างๆครับ
คิดถึงตัวเองสมัยก่อนเลย ขี่มอไชค์พาแฟนตากฝน จะซื้อรถมือ1ก็ตังไม่ถึง มือ2ก็กลัวซ่อมไม่จบ ตากฝนจนแฟนเลิก ถ้ายสมัยนั้นมี Eco car ยี่ห้อตลาดราคา 3ต้นๆ ผมคงตระครุบแบบไม่ต้องติด

แต่ไหงตอนนี้ Eco car ราคาพุ่งไปเตะ B-Seg ซะงั้น

ออฟไลน์ VORA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 15:21:05 »
สนใจ GS 1.5 เหมือนกันครับแต่กลัวคนที่บ้านถาม
รถอะไร..   กินนำ้มัน ...  ขายต่อ....เอาทำไม...

รอครับ....   รอไปก่อนสักปี 2 ปี minorมา ค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 15:56:26 »

เห็นด้วยนะ Eco car ควรจะทำรุ่นถูกๆมาเอาใจตลาดล่างๆครับ
คิดถึงตัวเองสมัยก่อนเลย ขี่มอไชค์พาแฟนตากฝน จะซื้อรถมือ1ก็ตังไม่ถึง มือ2ก็กลัวซ่อมไม่จบ ตากฝนจนแฟนเลิก ถ้ายสมัยนั้นมี Eco car ยี่ห้อตลาดราคา 3ต้นๆ ผมคงตระครุบแบบไม่ต้องติด

แต่ไหงตอนนี้ Eco car ราคาพุ่งไปเตะ B-Seg ซะงั้น

ใช่มั้ยๆ เป็นตลาดที่ยังไม่มีใครแตะต้องเลยนะครับ
ดีไม่ดีเข้ามาแล้วอาจกลายเป็นเจ้าตลาดแบบตอน Suzuki บุกอินเดียได้  ;D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 19:19:59 »
น่าสนใจนะครับ ตัวนี้

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 21:31:13 »
ไม่เคยขับ  แต่เคยนั่ง ในความเร็วสุง(130-140) ผมว่านิ่งดีกว่ามาสด้า2เยอะเลย
แต่เจ๋งกว่าcity ผมตูม555

ออฟไลน์ iken2531

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 18, 2017, 20:55:38 »
ผมไปลองขับมาแล้วครับ

ส่วนตัวถือว่าเป็นรถที่โอเคมากๆคันหนึ่งเมื่อเทียบกับราคาค่าตัว
อัตราเร่งดีเกอนคาดนะครับ ช่วงล่าง เบรค ระบบนั่นนู่นนี่
โอเคเลย ไปใส่มาเต็มๆที่สนามเช่นกันครับ จนท.ทำเท่าไหน ผมใส่เท่านั้น ทดสอบระบบช่วยเหลือต่างๆ
ที่อาจเกิดขึ้นจากเหตุการณ์ไม่คาดคิดหมด ขับมาเร็วๆ แล้วหักหลบกระทันหัน+เบรค หักหลบแล้วไปต่อ ใส่เค้งแรกในสนามที่ 80 รถเอาอยู่หมดเลย

หากมีตัง ผมคิดว่าผมซื้อแน่ๆ แต่อาจเป็นตัวไมเนอร์นะครับ แผงกลางนี้ไม่โอเคเท่าไหร่

ออฟไลน์ บุคคล ทั่วไป

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 10:36:28 »
ส่วนตัวก็ชอบ GS 1.5 ครับ รวมๆดูดีหมด ติอยู่แต่วัสดุภายในที่ยังขัดใจอยู่มาก

รอดูตัว MC ต้นปีหน้าอาจได้ใช้ MG กะเค้าเหมือนกันครับ