ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อรถที่ชอบและถูกใจจริงๆท่านสามารถรอรถที่ชอบได้นานเท่าไรครับ  (อ่าน 3714 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :) :) :) เพราะเดี๋ยวนี้ข่าวสารการเปิดตัวรถใหม่ๆในต่างประเทศก่อนเรา ทำให้ทราบข้อมูลรถที่จะเปิดตัวใหม่  แนวโน้มจากรถ Concept car
การคาดหวังการปรับเปลี่ยนจากรุ่น MC.  การรอให้คนอื่นใช้ไปก่อนเพื่อให้รอดู Defect ต่างๆ.   การรอเวลาเพื่อให้แก้ Defect ต่างๆ  การรอให้ลดราคาลงจากเดิม  และ เหตุผลอื่นๆส่วนตัวอีก. 
ต่างๆเหล่านี้ ล้วนเป็นสิ่งที่ทำให้หลายๆท่านต้องรอเวลาเพื่อการออกรถใหม่.   เลยอยากทราบแต่ละท่านเคยรอคอยรถที่จะซื้อได้นานสุดๆเป็นเวลาเท่าไรครับ.      กรณีคือเงินพร้อมซื้อแล้วนะครับ

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
รอไม่เคยได้ซักทีครับ ส่วนตัวจะเลือกรถที่ดีที่สุดในเวลานั้นตามรุ่นพิกัดที่จะซื้อครับ

ออฟไลน์ ps000000

ถ้ามีตังก์อะไรก็แทบจะรอไม่ไหว

ถ้าไม่มีตังก์ก็รอได้หมด

ออฟไลน์ gappom

• Full Member
รอมา 2 ปี  ว่าจะรอต่ออีกสัก 1 ปี รอดูรุ่นต่างๆ เปิดตัวหมดก่อนค่อยเลือก
ตอนนี้ไม่ขัดสนมาก ก็ขับมอเตอร์ไซด์ไปก่อน

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

รถเปิดตัวพร้อมขายมาสักพักละ แต่รอเพราะไม่มีรถให้ครับ เกือบ 5 เดือน รอรถอยู่ทุกวัน ทั้งๆ ที่ปลายปีก็ตกรุ่นละก็ยังคงรอ จนรับรถมาจะเดือนแล้วครับ ใช้ดีสมที่รอคอย ไปถามศูนย์ไหนๆ ก็ให้รอไม่มีกำหนด

ปล. Mazda CX-5 2.0s ครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถที่ผมควักเงินซื้อเอง ไม่เคยรอซักคัน ไปจิ้มเอาที่ศูนย์เลยไม่มีก็ไม่ซื้อ ชอบแค่ไหนก็ไม่รอ ขนาดรถเฉยๆไม่ได้ชอบมากมายคนอื่นจองกันเดือนสองเดือนผมไปจิ้มเอาในโชว์รูมไม่รอครับ คันที่ตั้งโชว์นั่นแหละ 555

ออฟไลน์ AboveGod

รถที่ชอบทุกวันนี้ไม่มีป้ายแดงแล้วครับ ขับแต่เกียร์ธรรมดา เลยไม่ต้องรอแล้วครับ

ออฟไลน์ Auto

รอได้นานเป็นปีเลยครับ  ชอบจริงรักแล้วรอได้เพราะผมเป็นคนซื้อรถยาก   เพราะไม่มีตังค์   จึงไม่ชอบเปลี่ยนรถบ่อย
  จะซื้อรถแต่ละทีคิดมาก    รถแต่ละคันอายุเกิน 20 ปีขึ้นทั้งนั้นจึงเปลี่ยน             ตอนซื้อจึงสามารถรอได้นานเป็นปีหรือหลายปีก็รอได้

ออฟไลน์ JIRATH

เคยรอนานสุด 3 เดือนก็แทบจะลงแดงละครับ เดือนที่ 3 บอกว่ารถมาพอดีเลยโล่งใจ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ akewizard

เมื่อก่อนผมอยากได้รถขับสี่ ยกสูง ที่วิ่งทางเรียบได้เหมือนรถซีดาน วิ่งทางลูกรัง ทางโคลนก็ไปได้ ราคาไม่แพงขนาดเกินล้านไปมาก มีที่เก็บของด้านหลังหน่อย บำรุงรักษาไม่ลำบากมากมีศูนย์ให้เข้า มีอู่ให้พึ่งพิงแต่งรถได้
ผมรออยู่ 4-5 ปี ประจวบเหมาะว่ามีรถจ้าวนึงมีรถรุ่นที่ผมต้องการพอดี และยังลดราคาลงมาจนผมพอจะซื้อได้ ก็ถือว่าคุ้มกับที่รอ...

ออฟไลน์ Pegasus7700

หากมีรุ่นที่ชอบและถึกใจ ผมรอได้เสมอครับ
เช่น. New Fiesta 2017 คงเอามาแทนcity ตัวปัจจุบัน. แม้ว่าจะรอนานกี่ปี เป็นต้น
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ holidayaholic

เคยรอ swift 8 เดือนแน่ะครับ พอใช้ไปๆ รู้สึกว่าอืด รู้งี้เอา jazz ดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ Newhang

ขึ้นกับความจำเป็นของแต่ละคันครับ ถ้ายังมีรถใช้ก็รอได้นาน
บางคันรอ พอเปิดมาแป๊ก รถไม่เข้าตา ราคาไม่เข้าใจ รอต่อเฉยเลย ยังมี

ออฟไลน์ koko86

ผมรอ86 มือสองเกียร์ธรรมดาตัวท๊อป หาอยู่2ปี กว่าจะเจอ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
รอไม่เคยได้ซักทีครับ ส่วนตัวจะเลือกรถที่ดีที่สุดในเวลานั้นตามรุ่นพิกัดที่จะซื้อครับ

+1 ครับ ยกเว้นจะมีพวก Motor Expo Motor Show ก็จะรอดูแคมเปญ แต่จะเข้าไปดูตามศูนย์ ไม่เข้าไปในงานครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ตอนนี้กำลังรอ subaru ประกอบในอยู่ครับ
อยากขับซูละครับ รอๆๆๆ 2019-2020  โน่น
ก็ดีจะได้เก็บตังค์ไปเรื่อยๆ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ holidayaholic

รอ subaru ด้วยคนครับ  :-X

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
รอ All New CX-5 ใหม่ อีกปีกว่าๆ รอๆๆๆ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Fly to dream

2 คันล่าสุดเกิน 6 เดือนทั้งคู่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mothsan

ตอนนั้นเมื่อ 3 ปีที่แล้ว จะซื้อ CLA250 ตอนเปิดตัวใหม่ๆ แต่ต้องรอรถ 1ปีกว่าๆ ก็เลยไม่เอา
พอได้ลอง 116i ถูกใจไม่ต้องรอแล้ว เอาเลย 
ตอนนี้ คิดถูกมากที่ออก 116i เพราะขับสนุก  CLA มันเริ่มไม่สวยล่ะ เดี๋ยวนี้ ตรงข้างกับ 116i ที่ตอนแรกแปลก ตอนนี้ผมชอบมันมากขึ้น
แต่ที่ชอบมากก็ GLA ถ้าตอนที่ซื้อมีคงสอย GLA250 แน่ๆ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

รอ subaru ด้วยคนครับ  :-X
+1  ;)

+1 ด้วยครับ รอได้ครับ แต่ขอหลายอย่าง อย่าจุกจิก อย่าเรื่องมาก อย่าขึ้นราคาแบบไร้เหตุผล

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าชอบแล้วรักแล้ว รอได้หมดครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ไม่รู้สึกว่าต้องตั้งหน้าตั้งตารอมันครับเพราะมันทรมาน เซ็นเช็คออกเงินดาวน์ทำเรื่องจบ รับทราบกำหนดการรับรถก็เอาใจไปใส่กับเรื่องอื่นต่อเดี่ยวถึงเวลามันก็มาเอง ผมเคยรอนานสุดก็9เดือน ไม่เคยนานกว่านั้น นานกว่านั้นคงรอจนเบื่อและคงไม่อยากได้ไปแล้ว
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ tu

• Jr. Member
  • **
6 เดือนครับ เพราะเมียบังคับให้รอ จะเปลี่ยนรุ่นตั้งแต่ 3 เดือนแระแต่เค้าไม่ยอมบอกว่าถ้าเกิน6 เดือนให้เปลี่ยนได้ พอ5 เดือนครึ่งดันรถมา เลยรอฤกษ์ออกรถ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
งงนิดครับ คันที่ถูกใจที่ว่านี่คือแค่ต่างประเทศเปิดตัวเห็นแล้วสวยชอบมากก็เลยรอให้ขายในบ้านเรา แบบนี้หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ผมคงตอบไม่ได้ครับ เคยถูกใจสุดๆในบางรุ่นแต่พอลองนั่งหรือลองขับแล้วก็.......หายแว้บจากตัวเลือกไปเลย

ตอนนี้ถึงรู้ว่าคันไหนจะถูกใจแน่ๆก็ตอนที่ลองขับนี่ล่ะครับ แต่ถ้าออฟชั่นยังไม่โดนก็รออยู่ดี  ::)