ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Mazda 3 Minorchange ภายนอก-ภายใน ตัวถัง Sedan - Hatchback //  (อ่าน 56222 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mazda 3 Minorchange

ราคาอย่างเป็นทางการ (Sedan / Hatchback ราคาเท่ากัน)

2.0 E AT  847,000 บาท
2.0 C AT  928,000 บาท
2.0 S AT  988,000 บาท
2.0 SP AT  1,119,000 บาท

* ทั้ง 4 รุ่นย่อย มีให้เลือกทั้งตัวถัง Sedan และ Hatchback

ราคาอย่างเป็นทางการ Mazda 3 Minorchange 847,000 - 1,119,000 บาท
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=56300.0

เจาะสเป็ค-Option-ราคา Mazda 3 Minorchange แบบละเอียดทั้ง 4 รุ่นย่อย
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=56301.0

เนื่องจากในงานเปิดตัวมีเพียงรุ่น 2.0 SP มาโชว์เท่านั้นครับ
รุ่น E, C, S จึงไม่มีภาพมาให้ชมกันนะครับ ต้องขออภัยล่วงหน้า

ในงานเปิดตัวพอดีผมถ่ายไม่ทัน เลยได้ภาพมาไม่ครบ เลยมาแวะ
โชว์รูม Mazda แถวบ้านมาเก็บส่วนที่เหลือครับ ขอขอบคุณ
มาสด้า วงเวียนพระราม 5 มา ณ ที่นี้ ด้วยครับ

(ปล.เท่าที่ทราบ รถทดลองขับ Mazda 3 Minorchange
ลงโชว์รูมทุกแห่งทั่วประเทศแล้วนะครับ)

Hatchback 2.0 SP
ล้ออัลลอย 18 นิ้ว สีรมดำ พร้อมยาง Dunlop Sportmaxx TT
ขนาด 215/45 R18

Exterior ภายนอก

Interior ภายในห้องโดยสาร

ภาพคันจริง สีแดง Soul Red ในงานเปิดตัว จากคุณอาคม รวมสุวรรณ ไทยรัฐออนไลน์

Sedan 2.0 SP
ล้ออัลลอย 18 นิ้ว สีรมดำ พร้อมยาง Dunlop Sportmaxx TT
ขนาด 215/45 R18

Exterior ภายนอก

Interior ภายในห้องโดยสาร

ราคาอย่างเป็นทางการ Mazda 3 Minorchange 847,000 - 1,119,000 บาท
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=56300.0

เจาะสเป็ค-Option-ราคา Mazda 3 Minorchange แบบละเอียดทั้ง 4 รุ่นย่อย
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=56301.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2017, 19:42:15 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
คุ้มค่าที่สุดละ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ตอนนี้เริ่มมองมันสวยละ อยากได้รุ่น SP มากๆ มากกว่าพวกรถเทอร์โบอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2017, 20:44:06 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

เสียดายแอร์ควรจะ digital ได้แล้ว เสียดายครับ แต่สวยจบจริงๆ ทั้ง sedan & hatch

ชอบล้อที่สุดละ รอมาใส่ CX-5 น่าจะสวยน่าดู
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ ayeweb

• Jr. Member
  • **
    • รถรับจ้าง
สวยงามครับ
สาวกRanger
oer1981h

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
สวยขึ้น ทั้งใน ทั้งนอก  ออฟชั้น อื่นๆ เหลือๆและครับ :) :)

แต่แอบเซ็ง ถุงลม น่าจะ ให้ มาสัก 4 ใบ ในรุ่นอื่นๆ และ ตัว SP ตัวท็อป สัก 6 ใบ :( :( :(

ออฟไลน์ watnu

สีแดง ชนะเลิศ

ออฟไลน์ Nazare

ภายในสวยหรูมากๆ
ภายนอกขัดใจช่วงด้านหน้า ทำไมรู้สึกว่าหน้ามันคล้าย Mazda2
ตาโตขึ้นหรือ???
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ hack3rb43

• **
สีน้ำเงินสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก แทบอยากจะเอา CX3 ไปเทินเลย

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมถามหน่อยคับ แอร์มาสด้าถ้ามันเป็นแอร์ออโต้ มันจะไป show ค่าการทำงานต่างๆ ที่หน้าจอด้วยไหมคับ

ออฟไลน์ hack3rb43

• **
ผมถามหน่อยคับ แอร์มาสด้าถ้ามันเป็นแอร์ออโต้ มันจะไป show ค่าการทำงานต่างๆ ที่หน้าจอด้วยไหมคับ

ไม่ show ครับ

ออฟไลน์ Newhang

ภายในมันลงตัวขึ้นมาก สวย

auto brakehold น่าจะใส่มา อุตส่าห์ทำเป้าปิดมาด้วย แต่ดันไม่ใส่มาให้

เริ่มคิดแล้ว mazda2จะมาแนวไหนเนี่ย

ออฟไลน์ groovy

อย่างอื่นโอเคเสียดายถุงลมให้มาแค่สองและเบาะน่าจะปรับไฟฟ้าคนขับข้างเดียวก็ยังดี  :(

ออฟไลน์ vantipz

ตกรุ่นโดยสมบูรณ์ ห่อเก็บไว้เลย  ;D

ออฟไลน์ rtong

เวลาจอดเดี่ยวๆ(ไม่มีรุ่นก่อน mc ) ดูสวยนะ
แต่เห็นเวลาเทียบกันจริงๆ  ตัวก่อน mc สวยกว่า
    แต่ภายในสวยงามน่าขับมากๆ  สีน้ำเงินสวย  สีแดงก็สวย
สีขาวก็สวย  สรุปความสวยให้ 3 ชนะใน seg นี้

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ภายในสวยหรูมากๆ
ภายนอกขัดใจช่วงด้านหน้า ทำไมรู้สึกว่าหน้ามันคล้าย Mazda2
ตาโตขึ้นหรือ???

เวลาจอดเดี่ยวๆ(ไม่มีรุ่นก่อน mc ) ดูสวยนะ
แต่เห็นเวลาเทียบกันจริงๆ  ตัวก่อน mc สวยกว่า
    แต่ภายในสวยงามน่าขับมากๆ  สีน้ำเงินสวย  สีแดงก็สวย
สีขาวก็สวย  สรุปความสวยให้ 3 ชนะใน seg นี้

ผมก็ขัดใจตรงนี้นี่แหล่ะ
แต่รุ่น SP มันเทพมาก เลยต้องพยายามมองให้มันดูสวยไป

ออฟไลน์ golf8023

คอนโซลกลางบริเวณคันเกียร์ ดูดี มีราคามากๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Activehybrid

สวยขึ้นเยอะมากกกกกกกกก

แต่เทียบกับCivicแล้วแพ้ขาด ต่อให้ALL New3 ยังน่าจะยากส์

ออฟไลน์ mothsan

สวยขึ้นเยอะ และสีน้ำเงินสวยมากกกก

ออฟไลน์ kenny523

ภายในนี่ผมว่าสวยสุดในคลาส ภายนอกถ้าแยกเป็นจุดๆ บางส่วนสู้ FC ไม่ได้แต่โดยรวมๆ ภายนอกผมชอบสามมากกว่าแฮะดูกลมกล่อมทั้งตัว  fc มันวัยรุ่นและไฟท้ายมันเยอะไปหน่อย (ถ้า FC ทำไฟท้ายดีๆกับกระจังหน้าตั้งใจทำหน่อยจะงดงามเลยสำหรับภายนอก ส่วนภายในนี่ไม่ชอบเลย คหสต.)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ซีดานตูดลงตัวขึ้นแฮะ

ออฟไลน์ anakkal

: // พาไปชมรถคันจริง Mazda 3 Minorchange
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 23:17:41 »
สวยเกินห้ามใจจริงๆ ทั้งภายนอกและภายใน ถ้าเทียบถุงลมกับระบบช่วยเหลือที่ให้มานี่ผมว่า สมเหตุสมผลอยู่นะครับ เพิ่มจากรุ่นเดิมไม่เยอะเลยได้เพิ่มมาอีกเพียบ
สำหรับผมโอเคละ

ออฟไลน์ Joii

ดูดีมากครับ

ออฟไลน์ paeybu

ที่สุดใน c segment คหสต

ออฟไลน์ Greentea

• **
  • รักในหลวง 💛
วัสดุดูดีมากกกกก ที่สุดในคลาสเลยก้อว่าได้ คหสต
แอบเห็นหุ้มฝากระโปรงท้ายมาให้ด้วย งานดี
 :-* :-*

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
สวยมากๆ อยากได้ ตัว SP Hatchback สีน้ำเงิน มาก ระบบความปลอดภัยครบ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ bookish1

• **
auto hold ไม่มีเฉย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ชอบคันสีขาวครับ  :D

ภายในดูดีขึ้นจริงๆ แต่ก็ยังแอบเสียดายว่าถ้าได้แอร์แบบรุ่นที่ขายในญี่ปุ่นจะดูดีกว่านี้อีก

ออฟไลน์ ps000000

ผมรู้สึกไม่สบายใจ ที่เห็นสมาชิก ป่วนกันหลายกระทู้

ด้วยจำนวนถุงลมของรถทุกรุ่นที่เปิดตัวในปีนี้ครับ

ใจร่มๆครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SM.

3 รุ่นนี้ ผมชอบ sedan มากกว่านะ