ผู้เขียน หัวข้อ: ** ภาพ Spyshot เขาว่าเป็น Next Ford Ranger ถ่ายที่เมลเบิร์น คิดว่าใช่มั้ยครับ **  (อ่าน 9788 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
ทำไมต้องพลางด้วย ดูแล้วไม่ต่างจากตัวบ้านเรานะครับ ที่ต่างคงเป็นล้อลายใหม่
http://www.motoring.com.au/spy-pics-next-ford-ranger-spotted-in-melbourne-105614/

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
คิดว่าใช่ครับ แต่เป็น Test Mule คือคลุมด้วยบอดี้เดิมพรางตา และทดสอบงานวิศวกรรมใหม่ภายใน
สมัย Fiesta ก็มีเช่นกัน

สังเกตว่าบอดี้เดิมจริง แต่กระจัง Everest
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แมกขอบ 20 " เปล่าเนี่ย

ออฟไลน์ AWD17

• Jr. Member
  • **
  • อย่าพูดว่ารถมันไม่ดี เมื่อเราไม่เคยขับ
18 ครับ
ตอนนี้ลุ้นขอให้มาเเบบ awd หลัง coil spring
Mazda 323 (sold)
Honda Civic 98 (sold)
Isuzu มังกร ตัวไฟซีน่อน 4x4 (sold)
Honda Accord G8 2.4  mom
Chevrolet colorado cab 2.5 brother
Ford Ranger 2012 wildtrak 3.2 - me
Honda Civic 2012  - me
Honda Jazz 2008 Sv - me
Ford Everest 3.2 + (fox suspension)
Toyota Hilux Revo 2.8 j plus

ออฟไลน์ kittiphat123

จะเปลี่ยนอีกแล้วเหรอครับ เจ้านายยยย

ออฟไลน์ SLuang

"2019 FORD RANGER AND 2020 FORD BRONCO WITH DANA AXLES"

เจ้า Bronco นี่หมายถึง All New Everest ใช่ไหม?
เครื่องยนต์นั้น Eco Blue
จะใช้ช่วงล่างบางส่วน รวมทั้งระบบส่งกำลัง ร่วมกับ Chevy Colorado ZR2 จริงหรือเปล่า
Latest details about these two vehicles were delivered at 2017 Detroit Auto Show.

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member

Ranger รุ่นใหม่    จะออกแนวเหลี่ยมๆแบบ F-150 ครับ

ออฟไลน์ ps000000

เครื่องตัวใหม่ น่าสนใจมากครับ ท่าทางจะ CC น้อย แต่แรง

ออฟไลน์ recycleman

เปลี่ยนกระจังให้เป็นแบบเดียว ev เนี่ยน่ะ

คิดผิดแล้ววววว

ออฟไลน์ Tuna

• **
"2019 FORD RANGER AND 2020 FORD BRONCO WITH DANA AXLES"

เจ้า Bronco นี่หมายถึง All New Everest ใช่ไหม?
จะใช้ช่วงล่างบางส่วน รวมทั้งระบบส่งกำลัง ร่วมกับ Chevy Colorado ZR2 จริงหรือเปล่า
Latest details about these two vehicles were delivered at 2017 Detroit Auto Show.
Bronco ไม่ใช่ all new everest ครับ
เล็กกว่า เป็น compact suv ครับ
จะมาแข่งกับ jeep wrangler มากกว่าครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
18 ครับ
ตอนนี้ลุ้นขอให้มาเเบบ awd หลัง coil spring
อย่าลุ้นเลยครับ กฎหมายไทยมันบังคับอยู่
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Darkart

จะเปลี่ยนอีกเหรอ ใส่กระจังหน้าของ Everest คิดถูกคิดผิดหรือป่าวเนื่ยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ O_o"

อย่าบอกนะ ว่า Ranger MY 2018 เปลี่ยนไปใช้ชุดหน้าเดียวกับ EV

ทำแบบนี้โคตรลดต้นทุนเลย เล่นง่ายไป

จะทำนิสัยเดียวกับ ISUZU ทำ mu-x กับ d-max หน้าตาคล้ายกันมาก

ออฟไลน์ mamaman

อย่าบอกนะ ว่า Ranger MY 2018 เปลี่ยนไปใช้ชุดหน้าเดียวกับ EV

ทำแบบนี้โคตรลดต้นทุนเลย เล่นง่ายไป

จะทำนิสัยเดียวกับ ISUZU ทำ mu-x กับ d-max หน้าตาคล้ายกันมาก

ลดต้นทุน คือ สิ่งแรกที่ OEM ต้องการละครับ
สุดท้าย ดูว่า รถมันสวยไหม
จะซื้อรถ กะบะ กับ PPV(SUV) มันก็รถแนวๆเดียวกัน

ออฟไลน์ mamaman

ถามว่า ทำไมต้งพลางตัว
เพราะ ยังไม่เปิดตัว เป็นทางการไงครับ

น่าจะเป็น รุ่นพิเศษ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 12:06:06 โดย mamaman »

ออฟไลน์ AWD17

• **
  • อย่าพูดว่ารถมันไม่ดี เมื่อเราไม่เคยขับ
18 ครับ
อย่าลุ้นเลยครับ กฎหมายไทยมันบังคับอยู่
รอดูต้นปี 18 ครับ บอกใด้เเค่ราคาทะลุ 1.6 ไปเฉียดๆ 1.9 ล้าน
Ranger Raptor
Mazda 323 (sold)
Honda Civic 98 (sold)
Isuzu มังกร ตัวไฟซีน่อน 4x4 (sold)
Honda Accord G8 2.4  mom
Chevrolet colorado cab 2.5 brother
Ford Ranger 2012 wildtrak 3.2 - me
Honda Civic 2012  - me
Honda Jazz 2008 Sv - me
Ford Everest 3.2 + (fox suspension)
Toyota Hilux Revo 2.8 j plus

ออฟไลน์ H3T

18 ครับ
รอดูต้นปี 18 ครับ บอกใด้เเค่ราคาทะลุ 1.6 ไปเฉียดๆ 1.9 ล้าน
Ranger Raptor

เรื่องคอยสปริง ไม่ได้ห้ามนะครับ เพียงแต่จะไปเสียภาษีสรรพสามิตพิกัด ppv เท่านั้น

RG high performance ยังเป็นแหนบครับผม เจอกัน motor show 2018 ส่งท้ายเครื่อง 5 สูบ มี 2xx ม้า

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member

Bronco นี่จะเป็น Compact SUV อย่างที่เพื่อนสมช.บอกไว้ เป็นรถ SUV 3 ประตูครับ (ถ้าไม่เปลียนคอนเซป) ตัวล่าสุดจะใช้พื้นฐานของ Ranger มาทำครับ

ออฟไลน์ xman2029

โฉม us หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ madboy

18 ครับ

กำเงิน ครึ่งล้านไปจัดหัวเดี่ยว 2.2 ครับ

หรือถ้าเงินเหลืออีกนิด ล้านนึงทอนอีกหน่อย หัวเดี่ยวเครื่อง 3.2AT ครับ  ;D

ออฟไลน์ SLuang

>>>Bronco ไม่ใช่ all new everest ครับ
เล็กกว่า เป็น compact suv ครับ
จะมาแข่งกับ jeep wrangler มากกว่าครับ

อันนี้คือที่ผ่านมาและเป็นอยู่...
แต่ที่ถามเพราะจากรูปเห็น Everest อยู่ไกลๆ  ก็เลยนึกแว๊ปไปว่า Everest  Next Gen. จะใช้ยืมชื่อนี้มาใช้หรือเปล่า เหมือนที่รถหลายๆ  ยี่ห้อ ชอบทำกัน ไม่ว่า สัญชาติญี่ปุ่น หรือยุโรป

ออนไลน์ SM.

ก่อนจะ all new ผมว่า Ford ต้อง MC Ranger อีกซักรอบครับ นอกจากปรับภายนอก อาจจะเครื่องใหม่ จูนเกียร์ รวมทั้งใส่ sync3 มาให้ อะไรประมาณนี้ครับ

อาจจะเป็นช่วงปี 2018 นะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไหนบอกว่าจะมี BMC มาก่อน
โมลเดลนี้ประสบความสำเร็จมากๆ น่าจะลากหน่อย

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
รุ่นปัจจุบันนี่แหละครับแต่ไมเนอร์เชนจ์อีกรอบ เผลอๆก็ส่งไปจากไทยนี่เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 20:49:36 โดย BangkokAutoSalon »

ออฟไลน์ Fly to dream

T6 นี่แหละครับ แต่คงรุ่นย่อยตัวแรง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย