ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยขับรถเข้ามาเลย์บ้าง? ฟิล์มครึ่งคันหลังทึบ 80% เข้าได้ไหมครับ?  (อ่าน 6154 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
หาข้อมูลอยู่ครับ ในเน็ตบอกว่า กม. มาเลย์ระบุว่าติดฟิล์มได้ไม่เกิน 40%

ข้อมูลก็ไม่ยอมบอกว่า ทึบได้ 40 หรือแสงเข้าได้ 40 กันแน่

รถผมซึ่งฟิล์มดำปี๋ 60 - 80 % ของ 3M มันเป็นปัญหาในการขับกลางคืนอยู่แล้ว จะลอกทิ้งก็ไม่เสียดาย

ผมจึงคิดจะลอกครึ่งคันหน้าออกให้ใสแจ๋ว

แต่ติดตรงที่ผมอยากให้ครึ่งหลัง 3 บาน มันยังเป็นฟิล์มดำ 80% ของเดิมอยู่

(สไตล์ญี่ปุ่น 5555)

อยากทราบว่าสภาพนี้จะผ่านด่านขาเข้าของมาเลย์ได้ไหมครับ?

เจ้าพนักงานที่โน่นเค้ามีปรับที่ข้าง ๆ ฝั่งคนขับ และพับเล็ก ๆ แบบบ้านเราหรือเปล่าครับ?

อันนี้เป็นรูปตัวอย่างที่ผมขโมยมาจากคลับรถแห่งนึง ดูครึ่งหลังดำเขาก็เข้าได้นะครับ

ออฟไลน์ Marverick

• Full Member
ผมเห็นรถมาเลย์ที่เข้ามาในหาดใหญ่ มีติดแบบนี้บางคันนะครับ เข้าใจว่าน่าจะได้ครับ ลองตรวจสอบอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณคุณ Marverick มากครับ

ช่วงสงกรานต์จะลองขับไปดูครับ ไม่แน่อาจจะโดนลอกสด ๆ เลยก็ได้ครับ อิอิ

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
ผมเคยเข้าไปด่านสะเดา แต่ไม่ได้ใช้รถตัวเอง รถยนต์ฝั่งไทยที่พาเข้าไป ฟิมส์ใสแจ๋วเลย
ไม่กล้าฟันธงเจ้าของกระทู้ครับ

แต่ภาพรวมตำรวจตรงด่านมาเลย์ชอบค้นรถบรรทุกของไทย ไถตังค์ก็มี ไม่ต่างกัน

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
ได้ครับ กฏหมาบบังคับเฉพาะครึ่งหน้า

ผมเคยเข้าไปด่านสะเดา แต่ไม่ได้ใช้รถตัวเอง รถยนต์ฝั่งไทยที่พาเข้าไป ฟิมส์ใสแจ๋วเลย
ไม่กล้าฟันธงเจ้าของกระทู้ครับ

แต่ภาพรวมตำรวจตรงด่านมาเลย์ชอบค้นรถบรรทุกของไทย ไถตังค์ก็มี ไม่ต่างกัน
ได้ครับ กฏหมาบบังคับเฉพาะครึ่งหน้า

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ

หลังจากเข้าไปแล้วจะเป็นอย่างไร ผมจะมา update ให้ชัดเจนครับ

เผื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ยังไม่เคลียร์เรื่องฟิล์มครับ

ออฟไลน์ Farid1412

• Newbie
  • *
พับเล็กๆช่วยได้แน่นอนครับ ตำรวจมาเลย์ก็ใช่ย่อย ชอบหาเรื่องรถไทยอยู่เรื่อยๆตลอดเส้นทาง

ออฟไลน์ MisterSmooth

• Newbie
  • *
ผมเคยขับเข้าประมาณ 3-4 ครั้งครับ

ฟิล์มไม่ดำมากแต่ มีม่าน (Kia Carnival) ต้องมานั่งเลาะม่านกันสดๆ เสียเวลาเป็นชั่วโมงครับ

อีกอย่างเอกสารต้องครบ ครั้งแรกที่ไปเอกสารตัวรถภาษาอังกฤษไม่มี ซึ่งจะทำให้ออกป้ายวงกลมไม่ได้

ต้องให้ร้านที่รับทำประกันภัยไปเดินเรื่องให้ (ด้วยกำลังภายใน)

หลังจากเข้าไปแล้ว อาจโดนเรียกตรวจบ้างนิดหน่อยครับ