ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการทำช่วงล่างรถยนต์ของแต่ละท่านครับ  (อ่าน 2957 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
สอบถามการทำช่วงล่างของแต่ละท่านครับว่า การซ่อมปีกนกรถยนต์ ท่านเปลี่ยนทั้งชิ้นหรือซื้อบูชมาเปลี่ยนเอาครับ

พอดีิยากจะทำช่วงล่าง vios. 2006. MT ครับ แต่ติดปัญหาตรงบูชปีกนกหน้า ไม่มีบูช ของแท้ขาย มีแต่ของเทียบ ยี่ห้อ RBI อยากทราบว่า ท่านสมาชิกนิยมเปลี่ยนปีกนกทั้งชิ้นไหมครับหรือซ่อมเอา แล้วม่านใดพอมีความรู้ เรื่องอะไหล่ พวกบูชปีกนกไหมครับ ว่าพอจะมียี่ห้อดีๆเทียบเท่าหรือใกล้เคียงกับของแท้ไหมครับ. เปลี่ยนทั้งชิ้นมันแพงไปครับงบจำกัด. ท่านใดพอมีความรู้ด้านนี้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล.พอดีพอมีความรู้ด้านช่างนิดหน่อยจะทำช่วงล่างเองแต่ไม่ค่อยมีความรู้ด้านอะไหล่ทนๆครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oryor

Re: สอบถามการทำช่วงล่างรถยนต์ของแต่ละท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 16:59:23 »
RBI กับ 555 ใช้ได้ครับ คุณภาพดีเลยหล่ะ
ไม่ต้องเปลี่ยนของแท้หรอกครับ เอาของเดิมมาอัดบูชเอาก็พอครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามการทำช่วงล่างรถยนต์ของแต่ละท่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 18:10:16 »
ผมยังไม่เคยเปลี่ยนปีกนกรถตัวเองเลยนะ อัดออกอัดเข้าง่ายออก ทนกว่าของเดิมก็ได้ครับ

ออฟไลน์ aod

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 18:19:42 »
RBI กับ 555 ใช้ได้ครับ คุณภาพดีเลยหล่ะ
ไม่ต้องเปลี่ยนของแท้หรอกครับ เอาของเดิมมาอัดบูชเอาก็พอครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ aod

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 18:21:00 »
ผมยังไม่เคยเปลี่ยนปีกนกรถตัวเองเลยนะ อัดออกอัดเข้าง่ายออก ทนกว่าของเดิมก็ได้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ shanon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 23:00:49 »
555 ครับ

ออฟไลน์ KaIaK118

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 00:37:18 »
ขอเพิ่มเติม ยี่ห้อ 555 มีพักนึง ของปลอมระบาด ครับ

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 16:18:03 »
rbi แข็งเร็วนะครับ ลองหาเชียงกงสภาพดีน่าจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 23:00:16 »
อัดเอาคับ เพราะของแท้ไม่มีต้องทำใจ งบน้อยคับ