ผู้เขียน หัวข้อ: // มาแน่ ! NEW Honda CR-V กับเครื่องยนต์ดีเซล i-DTEC 1.6 Turbo ครั้งแรกในไทย //  (อ่าน 181509 ครั้ง)

ออฟไลน์ winit2014

• Sr. Member
เจ้าตลาดมาจัดเต็มเลย :)

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
แบบนี้สิถึงจะเรียกว่า wow wow wow

ออฟไลน์ Stp

หลังจากยุคตื่นตาตื่นใจกับคุณภาพของ Mazda SkyActiv คราวนี้ก็ถึงคิว Honda แล้วสินะ ว่าแต่ช่วยพัฒนาเรื่องปัญหาจุกจิกสักหน่อย เสียงบ่นลูกค้าจะได้ลดลง

ก็นะ บางท่านเคยบอก ถ้าไม่มีปัญหาจุกจิก ก็คงไม่ใช่ Honda  ;D ;D ;D
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Tedjung84

น่าสนใจมากเลยมาแบบนี้จริงนี่สงสัยขายดีมากแน่ๆ
ฮอนด้ามาแบบนี้ค่ายอื่นต้องจัดหนักๆบ้างนะครับ :)

ออฟไลน์ -Brian

รอดูผลงานเลยครับ ดีเซลรุ่นแรกของฮอนด้าในไทย จะหมู่หรือจ่า ต้องติดตามกันต่อไป

ออฟไลน์ rtong

ยิ่งแข่งยิ่งสนุกและเป็นผลดีกับลูกค้า
คงเป็นเพราะกระแส cx-5 ใหม่มาแรงด้วย  เลยต้องงัดไม้ตาย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
น่าจะปรับโฉมภายนอกใหม่ด้วยนะ เบื่อโฉมนี้แล้ว
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
น่าจะปรับโฉมภายนอกใหม่ด้วยนะ เบื่อโฉมนี้แล้ว

นี่หน้าตาใหม่นะครับ เหมือนเอา BR-V มาขยายร่าง ยำกะ Volvo - BMW X-Series แต่ก็ยังออกมาเป็นฮอนด้าอยู่

สงสัยด้านหน้ามันต่างกะตัวเก่าน้อยไป ฮ่าๆ

ปล. แรงบิดฮอนด้าโหดคือใช้ได้จริง ไม่เหมือน MG GS 2.0T ฮา...
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ kiwiwi

1.99ลบ.(เดา)
 :'(

ออฟไลน์ SM.

ยอมรับว่า surprise มากๆ กับข่าวนี้

Honda มีดีเซลอยู่ 2 ตัว ตัวเก่า 2.2 ตัวใหม่ 1.6 เอาจริงๆก็ไม่ใหม่แล้ว เพราะยุโรปใช้กันมาหลายปีแล้ว ที่บ้านเราเอาเข้ามา คงเพราะเรื่องลดมลพิษ

เกียร์ 9 speed นี่ ตัวเดียวกับใน Pilot หรือเปล่าครับ ถ้าจำไม่ผิด เป็นของ ZF ด้วยนะ

ตัว 7 ที่นั่ง รู้สึกว่ายังไม่มีนะครับ

ออฟไลน์ Super PAT

• Newbie
  • *
ได้ข้อมูลจากเพื่อนที่เป็นเซลล์มาว่าเป็น 7 ที่นั่ง (แต่ไม่ยืนยันนะครับ) กับราคาดีเซลคร่าวๆ รอดูเปิดตัวครับ อยากเห็นเต็มที

ออฟไลน์ peterW

เห็นเขาบอก ยืนยัน นอนยันว่า 7 ที่นั่ง ทุกรุ่น  ไม่มี 5 ที่นั่ง  (กะมาเขย่า PPV นิดๆ)
ราคา 1.4-1.6 ล้าน 
จริงไหม ?   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 21:42:26 โดย peterW »

ออฟไลน์ FXXK IT

• Jr. Member
  • **
1.6 ราคาทะลุ 1.8M ผมว่ามันไม่ใช่ละ เหอๆ

อย่าลืมว่าอีก 2-3ปี Skyactive 2 จะมา

ออฟไลน์ XCellent

• Newbie
  • *
ไม่ยอมให้มาสด้าขายดีเซลเจ้าเดียวแล้วสินะครับ
รอ Review พิสูจน์จากทีมงาน HLM แล้วกัน ::)

ออฟไลน์ baddream11

9 Speed!! สุดยอดไปเลย
ราคาขอ 1.55-1.7 ก็พอนะ.
คือถ้าราคานี้ ผมนั่งรอ CX-5 diesel ดีกว่า  :D

เกียร์ 9speed ที่ให้มา ก็เพื่อกลบข้อด้อยของเครื่องยนต์ที่มันเล็ก

ไม่ได้ให้มาเพื่อเสริมให้รถที่มันดีอยู่แล้ว ให้ดียิ่งขึ้น  :-\

หวังว่าจะกดราคาลงเพื่อให้มันน่าสนใจนะ แต่...จะเป็นไปได้ไหมกับ HONDA.... :-X

ออฟไลน์ ww

• **
ตอนแรกกะว่าเอา1.5เบนซิลโบมาจากซีวิคแล้วจูนม้าแรงบิดเพิ่มแต่ผิดคาดใจปล้ำเอาดีเซลมาเลย ดูรายการวิทยุครั้งก่อนยังไม่แน่ใจว่าจะได้ดีเซลไหมคิดว่าโอกาสน้อย แต่มาวันนี้แน่ใจแล้ว มาถูกทางแล้วฮอน ถ้าราคาไม่แพงเวอร์ยังไงก็ปัง แก้งานประกอบกับปัญหาตัวรถด้วยอย่าให้เหมือนซีวิคล่ะ
ดูแล้วฮอนด้าคงเน้นประหยัดน้ำมันมากกว่าแรง แต่อาจได้ความแรงแถมมาบ้างเหมือนซีวิค
จะดีมากถ้าเปลี่ยนด้านหน้าใหม่นิดหน่อย ไม่ก็ชุดแต่งสวยๆจากโรงงานที่ทำให้หน้ามันต่างจากbrvมากกว่านี้

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่า CRV ตัวนี้คงสุดทุกด้าน ถ้าราคาน่าสนใจ น่าเป็นเจ้าของแน่นอน  เพราะยังไงผมก็ยังต้องการ SUV ที่เป็นรถครอบครัว กว้างขวาง
ซึ่ง CX5 ที่ขับสนุกคงไม่ตอบโจทย์รถครอบครัวได้ดีพอ

ออฟไลน์ caton

ถ้าใส่ ZF มา ราคาเกียร์คงเร้าใจน่าดู
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ K_D

เล็งๆ ไว้อยู่ครับ
แต่ดูคลิปอัตราเร่ง กับตัวเลขแรงม้าแล้วรู้สึกว่าแรงน้อยไปนิด
หวังว่าคันจริงจะจูนให้แรงกว่านี้สักนิดครับ

ออฟไลน์ mentos

• **
ห่วงเรื่องการเก็บเสียงนี่ละ เครื่องดีเซล เสียงมันจะดังเข้ามาขนาดไหน แรงสั่นอีก

ออฟไลน์ seeker

ผมรอ mc เลยครับ เพราะถึงรอบเปลี่ยน g4 พอดี
มีอนวโน้มว่าจะค่ายเดิมอีกแล้ว เพราะพื้นที่ใช้สอยกว้างดี

ออฟไลน์ GOBBS

มาสด้า skyD 1.5 turbo 105 แรงม้า skyD 2.2 turbo 175 แรงม้า
ฮอนด้า i-dtec 1.6 turbo ..... 160 แรงม้า
ถ้าดูแค่ตัวเลขตรงนี้ skyactiv นี่ตกยุคไปเลยนะ ถ้าcx5 ตัวใหม่ไม่มีอะไรพิเศษติดมาด้วยนี่ถึงตายครับ
เพราะตัวเดิมที่ขายดี คือ ดีเซลที่ค่ายอื่นไม่มี (ที่มีคือแคปติว่า) พอฮอนด้าทำดีเซลมา และตามหน้ากระดาษดีกว่ามากๆแบบนี้ มาสด้าจะเอาอะไรไปสู้เนี่ย(ยกเว้นหน้าตาและการประกอบ)
.........................
ถ้าเอาเครื่องนี้มาลง crv ผมไม่มอง 1.5vtec turbo เลยครับ เอาตัวนี้ละ แรงพอตัว และน่าจะประหยัด น่าจะเหมาะกับรถนะ
เหลือแต่ราคาเท่านั้นละนะ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เกียร์ดุ๊กดิ๊กแบบPrius สินะ  ???

ออนไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
สีแดงจะมาไหมนะ  8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ fishfinger

ชอบแค่ภายในเท่านั้นเลยครับ

แล้วถ้าราคาเกิน 1.6 m ไปนี่ เครื่องใหม่ทดสอบแล้วต้องดีกว่า cx-5 สักนิดถึงจะเริ่มน่าซื้อ

ออฟไลน์ ps000000

ลูกพี่ BRV ออกโรงแล้ว

ปล. เอาดีเซลมา เพราะ CX-5 มีดีเซล หรือไม่ อย่างไร?

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ไม่กลัวเรื่องเบิกอะไหล่ยากกันแล้วรึ !!!
ภายในดูดี ภายนอกยังดูงงๆ

ออฟไลน์ whoami

แล้วเรื่องเบิกอะไหล่ยาก ก็จะโดนกระแสดีเซลกลบ 555

หน้าตรง หลังตรง นี่มัน brv สูบลมเพิ่มชัดๆ ถ้าไม่เคยมี brv มาก่อน คงว้าวกว่านี้เยอะ

1.6 ดีเซล ถ้าราคาประมาณ 2.4 เดิม แพงกว่าได้นิดหน่อยก็โอเค แต่ถ้ามาแต่ตัวท้อป แล้วราคาทะลุ 1.8

ก็จะมีคำถามอีกว่า ขยับไป gla200 ดีไหม

ออฟไลน์ Akara

• Full Member
Honda มองหลังตลอด ใครมาจี้ก็ต้องกดคันเร่งหนีเป็นธรรมดา

ว้าวตรงอุโมงค์กลางรถ เรียบได้ใจ ต้องย้อนไปเปิด CX9 ดูอีกที คนละเรื่องเลย กลุ่มครอบครัว 5คน พ่อแม่+ลูกอีก3 คงยากที่จะหันไปมองเจ้าอื่น     

CX5 ไม่ถึงกับสะเทือน เพราะเน้นไปที่กลุ่มย่อย แต่คงได้ส่วนลดหรือออปชั่นเพิ่มขึ้น

ออฟไลน์ SaiXaiZai

เสียดาย.....ถ้าแรงบิดโบเปิดเริ่มที่ 1,400 รอบ หรือ 1,500 รอบ หรือ 1,700 รอบก็ได้ จะเยี่ยม มากๆๆๆๆ เลย