ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรดี ??? เมื่อรถข้างๆเปิดประตูกระแทกรถคุณ !!!  (อ่าน 13127 ครั้ง)

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
หากเค้าขอโทษก็ถือว่าจบๆกันไป แค่นั้นไหมครับ ?? เพราะเค้าบอกว่า " ไม่ได้ตั้งใจ "

ออฟไลน์ Smith686

Re: ทำอย่างไรดี ??? เมื่อรถข้างๆเปิดประตูกระแทกรถคุณ !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 23:16:01 »
      ถ้าไม่มีความเสียหายเกิดขึ้นก็น่าจะจบ  ถ้าเสียหายเขาควรจ่ายค่าซ่อม

ออฟไลน์ toonze

Re: ทำอย่างไรดี ??? เมื่อรถข้างๆเปิดประตูกระแทกรถคุณ !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 23:25:31 »
ตามข้างบนครับ ถ้าเสียหายต้องรับผิดชอบ ไม่งั้นวันหลังทำก็แค่บอกว่าไม่ตั้งใจ ก็จบ

ออฟไลน์ Underseven

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 23:32:06 »
 :( ทำผิดควรแสดงความรับผิดชอบครับ
ถ้าไม่เป็นรอยก็จบๆกันไปได้
แต่ถ้ามีรอย มากน้อยยังไงก็ควรแสดงความรับผิดชอบบ้างนะครับ :(
ไม่สามารถอ้างได้ว่าไม่ได้ตั้งใจ

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 00:24:55 »
ถ้าไม่เป็นรอยก็แยกย้ายครับ ถ้ามีรอยก็เรียกประกันครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 01:13:23 »
พวกเปิดประตูแบบด้อยพัฒนานี่แย่มากๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 02:35:09 »
เคยเจอบอกเป็นรอยนิดเดียวเอง แหม่ อยากจะตบปาก
ทำผิดไม่วาย มาพูดแบบนี้อีก

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 04:33:51 »
"ไม่ตั้งใจ" กับ "ไม่ระมัดระวัง" ไม่เหมือนกันครับ

เรียกประกันภัย ให้ประเมินความเสียหายครับ

"ขอโทษ ครับ/ค่ะ" ควรเป็น "คำพูดแรกๆ" ของคู่กรณีผู้ก่อเหตุ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรครับ

"รถ พี่/น้อง/ลุง/ป้า/น้า/อา/คุณ เป็นอย่างไรบ้าง เสียหายอะไรไหม ครับ/คะ"

"พี่/น้อง/ลุง/ป้า/น้า/อา/คุณ จะเรียกประกันภัย หรือ คิดอะไรอย่างไรไหม ครับ/คะ"

หลังจากจุดนี้ คือ ดุลพินิจ ของผู้ถูกกระทำ ครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 05:06:23 »
ถ้าไม่มีรอยก็ไม่เป็นไร แต่ถ้ามีก็เรียกประกันครับ

ตอนนี้รถผมโดนรอยลักยิ้มจากประตูกระแทก 5 จุดเลยครับ แถมไม่รู้ว่าใครทำอี๊กกกกกก

ตอนแรกไม่ได้สังเกต พอเห็นแล้วนอยเลย

ออฟไลน์ focus2012

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 05:43:40 »
ทุกวันนี้ผมโคตรกลัวเลยครับ เพราะรถสมัยนี้  Body ใหญ่แล้วก็เลนส์จอดรถชอบให้จอดชิดๆกัน เห้อคนรักรถก็ต้องเป็นห่วง แต่บางคนเปิดแบบกว้างๆ ทั้งๆที่ตัวไม่ได้ใหญ่อะไรเลย

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 07:03:39 »
บางเคสแรงมากนะ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 07:07:24 »
เคยเจอรถเข็นโลตัสชน เด็กราวๆ 5-6 เข็น พ่อแม่หันมาขอโทษ แหะๆๆ แล้วรีบไปเลย พอผมเดินตามมาเห็น อ้าว ชนรถจนเป็นรอยเลยนี่น่า

ออฟไลน์ Kiengkai 1234

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 07:52:20 »
โดยมากเป็นพวกที่ไม่รักรถ ดูแลรถไม่เป็น

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 08:56:30 »
เปิดกระแทกคืน ถือว่าหายกัน

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 09:12:28 »
ผมก็กระแทกคืนนะ

เคยมีแคมรี่ป้ายแดง เปิดแบบไม่ระวัง กระแทกประตูผมดังมาก

พอผมลงไป มันก็ขอโทษขอโพย เอิ่มมมมม ผมจอดเบียดเสาจนมีทางให้มันเดินเหลือเฟือ

ผมไม่รับคำขอโทษครับ ไม่เรียกร้อค่าซ่อมลักยิ้มด้วย
ผมบอกว่าจะทำคืน แม่ม มันซีดเลย แล้วบอกผมว่าอย่าเลยๆๆๆ รถมันป้ายแดง

ืคือ.... รถกรุก็ป้ายแดงเหมือนกัน ผมก็อุตส่าห์จอดห่างมากแล้ว สุดท้ายก็จัดคืนครับ

แต่ถ้ารถมันเก่ามากๆนี่ ผมคงเตะให้บุบ คงสบายใจกว่ส

ออฟไลน์ kitto26

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 09:43:44 »
ผมก็กระแทกคืนนะ

เคยมีแคมรี่ป้ายแดง เปิดแบบไม่ระวัง กระแทกประตูผมดังมาก

พอผมลงไป มันก็ขอโทษขอโพย เอิ่มมมมม ผมจอดเบียดเสาจนมีทางให้มันเดินเหลือเฟือ

ผมไม่รับคำขอโทษครับ ไม่เรียกร้อค่าซ่อมลักยิ้มด้วย
ผมบอกว่าจะทำคืน แม่ม มันซีดเลย แล้วบอกผมว่าอย่าเลยๆๆๆ รถมันป้ายแดง

ืคือ.... รถกรุก็ป้ายแดงเหมือนกัน ผมก็อุตส่าห์จอดห่างมากแล้ว สุดท้ายก็จัดคืนครับ

แต่ถ้ารถมันเก่ามากๆนี่ ผมคงเตะให้บุบ คงสบายใจกว่ส

โหดดีครับ จะทำคืน 555

ชอบครับ :D

ออฟไลน์ renew

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 09:51:49 »
คงต้องดูหลายอย่างประกอบกัน หากเป็นคนแก่ งกๆเงิ่นๆ ชนไม่แรงมากคงปล่อยไป

แต่ถ้าเป็นเด็กๆมากับพ่อแม่ ก็ต้องจัดหนักกันหน่อย ตามถนัด เรียกค่าเสียหาย ประกัน

ครั้งต่อไปจะใด้ดูแลลูกดีๆหน่อย

แต่ในชีวิตจริง ไม่เคยใด้ตัวคนทำเลย 555

ออฟไลน์ Nonnics

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 09:54:58 »
จอดทุกครั้งพยายามหาช่องข้างเสาอาคาร จะได้เสี่ยงแค่

ด้านเดียวครับ

ที่น่าโกรธคือพวกรถเข็น เข็นผ่านช่องไม่ระวัง ครูดรถเราเป็นรอยยาวได้

ออฟไลน์ ismael

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 09:56:18 »
ทัมใจ

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 10:15:20 »
ถ้ามีคุ่กรณี ก็แจ้งประกัน ไม่ต้องทะเลาะ
ถ้าไม่มี ทำใจ ยกเว้น จอดหน้ากล้อง วงจรปิด !!!

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 10:25:22 »
เพิ่งโดนมาสดๆ ร้อนๆ ดึงกึก ส่วนไอ้คนเปิดก็ไม่สน ไม่แคร์ใดๆ ทั้งสิ้น ขึ้นรถ ดูดบุหรี่หน้าตาเฉย

นี่ขนาดจอดแบบเหลือโคตรกว้างแล้วนะ

อะไรจะไม่ใส่ใจขนาดนั้น

จนอยากให้รถติดแบบในรูป ตรงประตูและกันชนที่มีโอกาสโดนเฉี่ยว/กระแทกจากพวกมักง่ายบ่อยๆ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 11:21:22 »
รถลายหมดละ ผมอ่ะ ทำงานในห้างอย่างเซ็ง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 11:28:11 »
ผมต้องเสียเงินปีละ 500-1000 บาทเพื่อไปเคาะแก้รอยครับ พวกมักง่ายไม่ระมัดระวังมีเยอะมาก
ครั้งนึงลูกคันข้างๆเปิดประตูมาชน แม่มันแค่ปรายสายตามองไม่สนใจจะขอโทษแทนลูกมันเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 11:52:40 »
เจอประจำ เพราะชอบรอบนรถ ส่วนมากถ้าเขารู้ว่าเราอยู่ในรถก็จะระวัง
เวลาโดนส่วนมากก็จะขอโทษกันไป ผมก็ปล่อยผ่าน เพราะขึ้เกียจเสียเวลา
แต่มีครั้งนึง เอาH1 ป้ายแดง จอดนอนรอแม่บ้านที่แมคโคร มี Space wagon
วิ่งพรวดเข้ามาจอด แบบเอาหน้าเข้ามา  ไม่ขยับใดๆทั้งสิ้น มันเลยชิดรถผมมาก
ถ้าขยับก็จะมีพื้นทีมากพอที่จะเปิดประตูไม่โดย แล้วแทนที่จะค่อยๆเปิด
ก็เปิดมาเต็มเหนี่่ยว โดนรถผมเต็มๆ แล้วก็ไปเลย ทั้งๆที่ ผมปรับเบาะนอนอยู่ตอนสอง
แล้วก็เปิดกระจกเล็กไว้ ฝั่งที่โดนเลย (ไม่ได้เปิดแอร์) พี่แกก็ไปเฉยเลย ผมก็ตะโกนเรียก พี่ๆ โดนรถผม
ไม่ยอมกลับมา ผมก็ลงมาดู รถก็เป็นรอยบุบ ผมก็ยืนรอ ทีแรกว่าจะเรียกประกัน
แต่เกิดอาการหน้ามืด ฉับพลัน ตัวเซ.. ขาผมเลยพลาดไปโดนกระจกมองข้าง ของรถพี่แก
โดนนิดเดียว แต่มันหลุดมาทั้งยวงเลย ว่าจะรอขอโทษ พอดีเมียผมมา ผมเลยจำใจต้องกลับก่อน

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 12:45:05 »
ผมนี่โคตร!!!! ระวัง เวลาเปิดประตู กลัวไปโดน เสา โดนรถ คนอื่น นอกจาก รถคนอื่นจะเสียหาย แล้ว รถเราก็จะเป็นรอยด้วย
บางที ตัวผมนี่แทบจะแนบไปกับเสา B

ิอยากให้คนอื่นแคร์ รถเรา เหมือนที่เรารัก
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 13:37:19 »
เปิดประตูมากระแทรกมาชนพอดีไม่มีเสียง มาขอโทษ เป็นสว. ให้อภัย
ส่วนใหญ่จะเจอ เป็นรอย ไม่มีคู่กรณี รอดไป และหาไม่เจอ พอล้างรถดันเจอ เซ็งมาก
เปิดประตูมากระแทรก ดึงกึก ไม่ีมีมาขอโทษสักคำ ทำหน้าตามึนอีกต่างหาก   >:( >:( >:(
เจอแบบนี้ เลยทำใจครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 14:09:48 »
บางเคสแรงมากนะ

เมื่อก่อนใช้งูเห่าประตูเป็นสันแบบนี้ก็รอยเพียบเหมือนกัน   ตอนหลังมาFDมาaltisแล้วก็มาG9ประตูมนๆไม่เคยมีรอยอีกเลย  ไม่รู้เพราะจอดระวังเลยไม่โดนหรือโดนแล้วไม่เป็นรอย

ออฟไลน์ samaklen

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 16:27:47 »
ลิงไร้สมองครับ คนดีๆ เขาไม่ทำกัน

ออฟไลน์ chinjung

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 16:30:56 »
ก็เศร้าใจ ต้อง เรียกช่างกระบี่มือหนึ่งมาเคาะกลับเหมือนเดิมเป็นปกติแต่รอยละ2000บาท เศร้า เคยใช้บริการ2ครั้งแล้ว 2 รอย

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 16:41:42 »
เรื่องนี้ต้องใจเย็นๆ แล้วเคลียร์กันดีๆ ดีกว่าครับ เพราะเพื่อนผมคนหนึ่งเคยมีเรื่องกันมาแล้ว และเสียเปรียบ เมื่อปีที่แล้ว เพื่อนผม ขับ Dmax แล้วระหว่างรถติด รถคันข้างๆ เป็นรถ E Coupe เปิดประตูฝั่งคนนั่งข้างกระแทกใส่ แล้วเพื่อนผมใจร้อน เลยเปิดประตูกระแทกกลับแล้วแรงมากด้วย คนขับเบนซ์ E Coupe ลงมาเคลียร์เลยครับ รถทั้งสองคันเป็นรอย จบที่ต้องแลกกันจ่ายค่าซ่อม แต่เพื่อนผมเสียเปรียบเพราะค่าซ่อมคู่กรณีแพงกว่าหลายเท่า
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2