ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ front 2 din สามารถนำภาพจาก iphone ขึ้นจอหน่อยครับ  (อ่าน 6603 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
อยากเอาไว้ดูหนัง youtube เวลารถติดเป็นหลัก ถ้าเชื่อมต่อได้แบบไร้สายและรองรับ bluetooth ด้วยก็ดีครับ

เอามาใส่ toyota 86

ช่วยแนะนำ ยี่ห้อ รุ่น ราคาด้วยครับ ขอบคุณครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ champyadme

• Full Member
Re: ช่วยแนะนำ front 2 din สามารถนำภาพจาก iphone ขึ้นจอหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 10:46:59 »
ไร้สาย ผมยังไม่เคยเจอตัวไหนที่ใช้งานได้แบบต่อเนื่องเลยครับ เดี๋ยวหลุดมั่ง ค้างมั่ง
และอีกอย่าง เอาภาพขึ้นจอ แบตก้ลดพอสมควร ยังไงก้ต้องชาร์จอยู่ดี
ขนาด Apple carplay ยังเป็นแบบต่อสายเลย

แนะนำว่า หาฟร้อนทที่มีช่อง HDMI แล้วซื้อสายแปลง HDMI->lighting ของแอปเปิ้ลไปเลย
มีช่องเสียบสายชาร์จในตัว

ส่วนยี่ห้อ รุ่น ราคา นี่ไม่มีความเห็นครับ 555+

ออฟไลน์ koko86

Re: ช่วยแนะนำ front 2 din สามารถนำภาพจาก iphone ขึ้นจอหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 10:52:27 »
pioneer avh-x8850BT ราคาปีที่แล้ว17,000
ตัวนี้เสียงใช้ได้ ติดแหลมนิดนึง
ต่อblue tooth รับโทรศัพท์ หรือ ฟังเพลง ฟัง you tube ได้
ต่อกับกล้องหลังได้ด้วย เข้าเกียร์ปุ๊ป เปลี่ยนจอหลังให้เรียบร้อย
back groundด้านหลังก็สามารถใส่เป็นรูปอะไรก็ได้ ที่เราต้องการ สีปุ่มก็เปลี่ยนได้
รถผมrebuilt ช่องusbตรงคอนโซลข้างๆที่วางโทรศัพท์เดิม ให้เป็นช่องhdmi+usb
แล้วต่อสายออกมาผ่านตัวเชื่อมusb/hdmi ของ apple เข้าตูดiphone ได้เลย ผมดู you tube เรื่องที่เราสนใจก่อนมาทำงานทุกวัน (load เก็บไว้ในoff lineก่อนนอน)

ใช้งานดีครับ ปีกว่าไม่มีปัญหาอะไร ที่ชอบเพราะตอบโจทย์ และเสียงดีกว่าandroid
ส่วนต่อภาพแบบไร้สายนี่ผมยังไม่เห็นตัวไหนทำได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 11:03:23 โดย koko86 »

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 11:31:16 »
ซื้อจออะไรก็ได้ เน้นจอ 7" จอใหญ่ๆหน่อย
แล้วเลือกซื้อ digital tv แบบสองเสา ดีๆหน่อย ที่รองรับ airplay ได้ด้วย จะดูได้ทั้ง tv และ airplay

ออฟไลน์ UpToGu

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 12:38:03 »
ของผมจอ ทั่วไป ใช้กล่อง mirror link ดีๆหน่อย ประมาณ 2000บาท ก็โอเคเลยครับ

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 13:19:14 »
kenwood ddx916ws เค้าว่าเสียงดี

http://www.tuek-klongthom.com/product/kenwood/2din-ddx916ws/

หน้ากว้างเหมาะกับโตโยต้าครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 14:24:31 »
เล่นฟังชั่นล้ำๆ เอาไฟโอเนีย
รู้สึกรุ่นใหม่ๆ รองรับ Apple car play รองรับการทำงานผ่านมือถือแบบสมบรุณ์แบบ

ถ้าแค่เอาภาพขึ้นจอแบบต่อสาย ลองนึกถึงจอคอนโชนเป็นแนวขวาง แล้วเอาหน้าจอมือถือไปแปะแนวตั้งครับ ใช้งานจริงไม่เวิร์ด
ลองดูครับ รุ่นใหม่ยิ่งดีครับ อย่ามองรุ่นเก่าๆ

เครื่องเสียงรถยนต์ไฟโอเนียเป็นเจ้าพ่อฟังค์ชั่นครับ ในราคาเท่ากันล้ำกว่าเจ้าอื่นตลอด

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 15:05:23 »
koko86

ไม่แน่ใจว่า ไอโฟน มันรองรับการส่งต่อภาพแบบไร้สายหรือไม่นะครับ

แต่ส่วนตัวก็ใช้ 8850 ของไฟโอเนียร์เช่นกันครับ ต่อผ่าน HDMI to lighing เช่นเดียวกับคุณ koko86 เพราะไม่งั้นคงใช้ได้ไม่นาน แบตก็หมดล่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 15:36:23 »
ต่อแบบไร้สายแล้วให้ภาพปรากฏด้วยนี้ยังทำไม่ได้แน่นนอนครับเพราะ Bandwith Bluetooth ไม่ถึงครับเว้นแต่จะใช้ Andriod แล้ว Cast ไปอาจจะได้เข้าใจว่าโจทย์เป็น iphone ก็แนะนำให้ใช้วิธีต่อ Hdmi เข้าจอครับรุ่นที่รองรับก็มีหลายรุ่นนะครับ อย่าง Pioneer ก็ลองรับครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นตัวที่เป็น Car play เพราะมันจะเปิด Youtube ดูไม่ได้

ออฟไลน์ Uzsa

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 16:33:36 »
ใช้ pioneer 8850bt ซื้อสายเพิ่มจาก apple ต่อ mirror link ได้เเบบมีสาย ไร้สายทำไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 22:02:32 »
koko86

ไม่แน่ใจว่า ไอโฟน มันรองรับการส่งต่อภาพแบบไร้สายหรือไม่นะครับ

แต่ส่วนตัวก็ใช้ 8850 ของไฟโอเนียร์เช่นกันครับ ต่อผ่าน HDMI to lighing เช่นเดียวกับคุณ koko86 เพราะไม่งั้นคงใช้ได้ไม่นาน แบตก็หมดล่ะครับ  ;D

เหมือนกันเลยคับ ช่องusb มันจะช่วยชาร์จด้วย
อีกอย่างที่ใช้บ่อยและคอดว่าเป็นประโยชน์คือ มันแสดงหน้าgoogle mapต่อออกจอmirror
เวลาไปที่แปลกๆนี่สบายเลย แต่ต้องชาร์จไว้ตลอดเพราะแบตหมดเร็วครับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 17:00:46 »
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

เดี๋ยวไปลองหาดู :)
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 12:29:46 »
koko86

เหมือนกันเลยคับ ช่องusb มันจะช่วยชาร์จด้วย
อีกอย่างที่ใช้บ่อยและคอดว่าเป็นประโยชน์คือ มันแสดงหน้าgoogle mapต่อออกจอmirror
เวลาไปที่แปลกๆนี่สบายเลย แต่ต้องชาร์จไว้ตลอดเพราะแบตหมดเร็วครับ

เร็วมากครับ  ;D