ผู้เขียน หัวข้อ: สมมติว่า ISUZU ผลิตรถเก๋งขึ้นมา จะขายได้มั้ยครับ  (อ่าน 8435 ครั้ง)

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
Re: สมมติว่า ISUZU ผลิตรถเก๋งขึ้นมา จะขายได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 18:16:00 »
MG หน้าใหม่ๆสดๆซิงๆในไทยยังทำรถเก๋งขายได้
คิดว่าไม่ยากเกินไป ถ้า อิซูซุ จะทำรถเก๋งขายบ้างนะ เพราะอยู่มานาน น่าจะรู้ว่าคนไทยคาดหวังอะไร ชอบอะไรไม่ชอบอะไร

ออฟไลน์ eaton fuller

Re: สมมติว่า ISUZU ผลิตรถเก๋งขึ้นมา จะขายได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 18:45:56 »
อัสกา เป็นของอีซูซูทำเอง ไม่ใช่แค่แปะโลโก้
เป็นรถหรูและสวยกว่า โคโรนา สมัยปี 2530 อีก

ออฟไลน์ locomotive

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 19:59:35 »
แสดงว่า จขกท. มาแนวไหนครับ ไม่รู้เรื่องไรเลย จะให้เอาเครื่อง วางยาว ขับหลัง วางในรถเก๋ง???? หลายท่านยังแยกงานวิศกรรมรถไม่ออก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2017, 20:06:04 โดย locomotive »

ออฟไลน์ boyyyy

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 20:28:41 »
ถ้าฮอนด้าทำระเก๋งมีกระบะ

อีซูสุทำเก๋งทนถึกแบบกระบะ

ไปรอดแน่ๆครับ

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 20:39:53 »
ถ้าอีซุซูทำออกมาแล้วภายในกากๆ แบบปัจจุบัน คงไม่รอดหรอกครับ

ลูกค้าเก่งต้องการหรู ไม่ได้ต้องการถึก

ออฟไลน์ soklong

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 21:39:30 »
ผมว่า TOYOTA เค้าเก่งนะ ทำยอดขายทั้งเก๋ง กับ กระบะได้
เห็นมีคนชอบพูดเวลายอดขาย TOYOTA นำ
ขนาด HONDA ขายแค่เก๋งอย่างเดียวยังขายได้ขนาดนี้
ขนาด ISUZU  ขายแค่กระบะอย่างเดียวยังขายได้ขนาดนี้
คนทำอย่างเดียวแล้วดี หรือ คนทำ2อย่าง แล้วดี อันเจ๋งกว่ากันว้า

ออฟไลน์ Gordon Freeman

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 22:39:50 »
แสดงว่า จขกท. มาแนวไหนครับ ไม่รู้เรื่องไรเลย จะให้เอาเครื่อง วางยาว ขับหลัง วางในรถเก๋ง???? หลายคนยังแยกงานวิศกรรมรถไม่ออก

ครับ
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ ento

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 23:09:16 »
แสดงว่า จขกท. มาแนวไหนครับ ไม่รู้เรื่องไรเลย จะให้เอาเครื่อง วางยาว ขับหลัง วางในรถเก๋ง???? หลายคนยังแยกงานวิศกรรมรถไม่ออก

ครับ
5555+

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 23:21:49 »

แรงไปมั้ย   แค่กระทู้แลกเปลี่ยนความเห็น อย่าซีเรียสน่า

อีซูซุก็ทำอัสก้าขับหน้าเครื่องขวางก็เป็น เฉี่ยว หรูดีด้วย

เจมินี่(ดีเซล)ขับหลังโครตประหยัด 

ทำเก๋งไม่เลวนะ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 23:58:05 »

แล้วอย่างเช่น เครื่องตระกูล SR ละครับ เห็นมีวางขวาง วางยาว มีทั้งขับหน้า ขับหลัง แล้วยังมีขับสี่ ในรถหลากหลายรุ่น ละครับ
http://www.headlightmag.com/SR-Series-%3A-4-%E0%B9%80524/
http://www.headlightmag.com/SR-Series-%3A-4-%E0%B9%80736/

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 00:19:18 »
ผมว่าไม่ ทางนี้ทางของเค้าอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 00:30:25 »
พยายามควบคุมอารมณ์หน่อยครับ ผมรู้ว่าคุณไม่ชอบที่เค้าสื่อ หรืออาจจะไม่เข้าใจ แต่ถ้าเรารู้ไรเราควรจะอธิบาย ไม่ใช่ใช้อารมณ์ในการเขียนครับ คุณบอกว่าเจตนาดี แต่หลายครั้งที่พิม มันทำให้คนอื่นรู้สึกไม่ดีครับ ขอโทษนะครับที่ต้องพูดตรงๆ คือเค้ามาถามความเป็นไปได้ ถ้ามันไม่ได้ ก็อธิบายเหตุผลของคุณมาก็จบครับ ไม่ต้องไปบอกว่าคนนั้นเป็นไงคนนี้เป็นไง เพราะถ้าคุณยังพยายามตอบแบบนี้อยู่อีก ต่อไปก็จะไม่มีใครกล้าถามแล้วครับ ฝากไว้ด้วยนะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Automotive Innovations

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 00:32:42 »
แนวอีซูซุต้องแนวฮอนด้าไม่ก็มาสด้าครับ รถเก๋งนะ vertex ตอนนั้นก็ขายได้นานอยู่นะ กว่าจะเจ๊ง หรือไม่ถ้างั้นผมว่าถ้าจะเจาะตลาดปิคอัพกะ PPV ทำให้ตะลึงไปเลยครับ ตอนนี้ที่ทำอยู่ยังไม่เพียงพอนะ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Arte三六九

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 03:49:34 »
พยายามควบคุมอารมณ์หน่อยครับ ผมรู้ว่าคุณไม่ชอบที่เค้าสื่อ หรืออาจจะไม่เข้าใจ แต่ถ้าเรารู้ไรเราควรจะอธิบาย ไม่ใช่ใช้อารมณ์ในการเขียนครับ คุณบอกว่าเจตนาดี แต่หลายครั้งที่พิม มันทำให้คนอื่นรู้สึกไม่ดีครับ ขอโทษนะครับที่ต้องพูดตรงๆ คือเค้ามาถามความเป็นไปได้ ถ้ามันไม่ได้ ก็อธิบายเหตุผลของคุณมาก็จบครับ ไม่ต้องไปบอกว่าคนนั้นเป็นไงคนนี้เป็นไง เพราะถ้าคุณยังพยายามตอบแบบนี้อยู่อีก ต่อไปก็จะไม่มีใครกล้าถามแล้วครับ ฝากไว้ด้วยนะครับ

เห่ออ นึกว่าผมรู้สึกคนเดียวว่าเวลาอ่านกระทู้แล้วเจอคนนี้มาตอบ ให้ความรู้สึกแย่ๆเสียบรรยากาศหลายกระทู้ละครับ
รู้สึก bad attitude ไงไม่รู้อะครับยูสนี้ จะมีแขวะๆตลอด :'(
“Das Beste oder Nichts”

ออฟไลน์ zeriw009

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 06:15:39 »

แบรนด์แข็งๆบ้านเรา รถบางรุ่นยังขายไม่ออกเลยครับ
แต่ถ้าสวย ถ้าโดน ยังงัยก็ขายได้ ขายดีแน่นอนครับ
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 08:07:29 »
อย่าเสียเวลาเลยครับ เค้าไม่ทำหรอก  ;D ;D ;D ;D

แต่ถ้าทำจริงๆ ผมว่าขายได้นะ ยี่ห้อแข็งแรงอยู่แล้ว ขอแค่ออกแบบให้เป็นรถตัวเอง อย่ายืมของคนอื่นมาติดตราตัวเอง

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 08:44:11 »
ก็เคยทำมาแล้ว ได้ไม่คุ้มเสีย มันไม่ใช้แนวทางของ Isuzu ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 09:08:48 »
เคยนั่งมาแล้วครับ  ถ้าเอาตรา isuzu ออกก็คิดว่าเป็น civic  แต่ board บริหารยุคนั้นก็ห้าวดีนะครับ กล้าคิด กล้าทำ  อีกเคสนึงก็คือนำเข้า Trooper มาขาย  .....  มันเป็นรถที่ดีมากนะครับ แต่ราคาสูงเกินไป สุดท้ายก็ขายไม่ค่อยออก (ดีชนิด Mu x ปัจจุบันก็สู้ไม่ได้)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 09:28:03 »

เห็นไปกระทู้ไหน คุณ locomotive ก็จะพูดหรือแสดงความคิดแนวนี้ ว่าคนอื่นๆ เขาไม่เข้าใจในหลักวิศกรรม หรือ ไม่มีความรู้เรื่องรถ เลย

พอเห็นบ่อยๆ แล้ว รู้เลยว่าคุณเป็นคนที่มองอื่นๆ หรือ เข้าใจว่า คนอื่น ที่อยากแชร์หรือตั้งคำถาม ความเป็นไปได้ หรือ บลาๆๆๆๆ ว่า  เป็นคนอย่างที่คนคิดว่าเป็น หรือเขาไม่เข้าใจ หรือ ไม่มีความรู้ เรื่องรถ ซึ่ง มันเป็นมุมมองที่ลบ หรือ bad attitude จริงๆ ตามท่านบนบอกไว้

อ้างอิงกระทู้ก่อนล่ะกัน -> http://community.headlightmag.com/index.php?topic=57042.0

ซึ่ง แค่ จขกท. แค่คิด หรือ สอบถามว่ามีความเป็นไปได้ไหม ว่าจะเอา isuzu จะทำรถเก๋งอีกไหม และถ้าทำ เอาเครื่อง 1.9 มาใส่ในเก๋งได้ไหม แค่นั้นเอง ถ้าเป็นไปได้ หรือ เป็นไปไม่ได้ ก็แค่อธิบายไป ก็จบ หรือ ถ้าไม่อยากตอบ ก็ผ่านๆ ไป

และอย่างที่หลายคนบอก กระบะ เอาเครื่องเก๋ง ทั้ง J ทั้ง RB หรือ UZ มาวางในกระบะเยอะแยะ แค่เอา 1.9 มาวางในเก๋ง บ้าง ผมว่าไม่ได้ยากเย็นหรือลำบากอะไรเลย ถ้าเขาจะทำ ไม่ได้ผิดกฏวิศกรรม อะไรด้วย

ปล. กระบะ Honda Ridgeline ยังใช้เครื่อง เบนซิน วางขวาง ได้เลย 

เห่ออ นึกว่าผมรู้สึกคนเดียวว่าเวลาอ่านกระทู้แล้วเจอคนนี้มาตอบ ให้ความรู้สึกแย่ๆเสียบรรยากาศหลายกระทู้ละครับ
รู้สึก bad attitude ไงไม่รู้อะครับยูสนี้ จะมีแขวะๆตลอด :'(

รู้สึกเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 11:27:44 »
ขอไม่ทำแค่แลกป้ายโลโก้มาติดแบบคราวแล้วผมว่าขายได้
ถ้าอีสุเอาซีวิคมาอีก ขอเปลี่ยนหัวเปลี่ยนท้ายนิดหน่อย + เพิ่มวัสดุซับเสียงให้เงียบกว่าต้นฉบับ
ทั้งนี้สต๊อกอะไหล่และรับประกันคุณภาพสินค้าให้เหมือน Dmax ผมว่ามีคนซื้อ เผลอๆคนขับ Civic ขอเช็คศูนย์ Isuzu ;D ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ locomotive

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 11:27:49 »
แม๊ๆ เหนือ่ย ผมพูดความจริง ก็ ดันรับความจริงกันไม่ได้ ผมขอยืนอยู่บนความจริงละกัน ใครว่าไงก้ช่าง ความจริง คือสิ่งไม่ตาย และผมไม่มีเจตนา ด่า หรือให้ร้ายใคร ให้ไม่สบายใจ ใครคิดแบบนี้ ขออภัยทุกท่าน แต่เจตนาผม มองหลักความเป็นจริง แค่นั้น ไม่ขออธิบายไรยาว

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 11:33:22 »
แม๊ๆ เหนือ่ย ผมพูดความจริง ก็ ดันรับความจริงกันไม่ได้ ผมขอยืนอยู่บนความจริงละกัน ใครว่าไงก้ช่าง ความจริง คือสิ่งไม่ตาย และผมไม่มีเจตนา ด่า หรือให้ร้ายใคร ให้ไม่สบายใจ ใครคิดแบบนี้ ขออภัยทุกท่าน แต่เจตนาผม มองหลักความเป็นจริง แค่นั้น ไม่ขออธิบายไรยาว
คิดได้ครับ ไม่มีใครว่า แต่นี่ที่สาธารณะ คนร้อยพ่อพันแม่ ไปว่าเค้าต่างๆนานา ใครเค้าก็อยู่บนพื้นฐานความเป็นจริงทั้งนั้นหละครับ แต่ใจเขาใจเราครับ ผมบอกแล้วนะว่าที่นี่เป็นที่ให้ความรู้ แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ให้เกียรติกัน ถ้าคุณคิดว่าความเห็นของคุณดี ก็ทำต่อไปครับ แต่ต่อไป คงจะไม่มีใครเค้าสนใจ ต่อไป คุณมาถามไรก็ไม่มีใครอยากตอบ คุณเก่งไงครับ คิดเองได้ อยู่บรพื้นฐานความเป็นจริงได้ เชิญอยู่คนเดียวเลยนะครับ ผมจะมาอ่านความรู้ดีๆ ต้องมาเจอคนแบบคุณเนี่ย เสียความรู้สึก สมัครเข้ามาได้อ่านกฎไหมครับ เหนื่อยกะคนอย่างคุณเหมือนกันครับ ไปละเสียเวลา

ออฟไลน์ lotto

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 12:26:37 »
ตัวนี้ครับ เคยมีนำเข้ามาขายในไทยสมัยยุคคุณปู่คุณพ่อยังหนุ่มๆ หรือเด็กๆ

วางเครื่องเดียวกับกระบะ Faster Diesel แต่ปรับโน่นนิดนี่หน่อย

ภาพประกอบจาก https://en.wikipedia.org/wiki/Isuzu_Florian

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 12:52:59 »
ทำได้ครับ
ส่วนรถเก๋งขับหลัง ทำได้เยอะแยะ ส่วนคนที่ว่าคนอื่นไม่มีความรู้
ผมจะบอกว่าในเว็บนี้ คนส่วนมากชอบรถยนต์ และสมาชิกส่วนใหญ่มีความรู้มากพอสมควรครับ
ถ้าเทียบกับเว็บอื่น มีที่นี่แหละครับ ถามอะไรก็ได้คำตอบดีๆ อยู่ที่จะออกมาแสดงความเห็นหรืออ่านผ่านๆแค่นั้น

ผมโลกไม่สวยครับ แต่ชอบบรรยากาศดีๆ สร้างสรรค์ดีกว่า