ผู้เขียน หัวข้อ: รีโว่ตกทางด่วนกาญจนาฯ มีเนื้อหาข่าวกับคลิปครับ กดลิงค์ในกระทู้  (อ่าน 19588 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
Re: Revo โครงสร้างห้องโดยสารสุดยอดเลยครับ !!!
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 09:59:16 »
กระบะท้ายเละ แสดงว่าน่าจะเอาด้านกระบะลงครับ

ออฟไลน์ HHHsung

• Hero Member
จากกล้องถ้าไม่นับเรื่องขับเร็ว ผมก้ยังมองว่ากระบะอยู่ในเลนหลักนะครับ

จุดที่ชนมันเป็นถนนทางโค้ง มองแบบเลนถนนตรงๆ แล้วบอกว่ากระบะปาดไม่ได้ครับ

กระบะเค้าไม่ได้แซงซ้าย วิ่ง่ในเลนซ้ายปกตินี่แหละ แต่มาเร็ว

คหสต.  มองว่าประมาททั้งคู่ กระบะผิดตรงทางร่วมไม่ชะลอ แท๊กซี่ผิดตรงเข้าเลน

ไม่รอให้ทางหลักไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2017, 10:03:40 โดย HHHsung »

ออฟไลน์ chaithawat

คลิปกระบะตกทางด่วน
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 10:10:05 »
มาดูกันคนขับดวงแข็งมาก ชนเฉียงด้านหน้าจนล้อหลุดกระเด็น ตีลังกาตกมาแต่รอดทั้งคัน สุดยอดมาก บางคนแค่เอาข้างกระแทกก็ไม่รอดแล้ว
่ท่านใดทราบไม๊ครับว่า คนขับและคนในรถห้อยพระอะไรอยากรู้มาก เหนียวเหลือเกิน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2017, 10:34:35 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: คลิปกระบะตกทางด่วน
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 10:12:17 »
หลายกระทู้แล้วละครับ และอีกอย่าง เรื่องรอดมาเนี่ย ดวงล้วนๆ ส่วนรถก็โดนจุดไม่ใช่จุดเสี่ยงมากครับ
รอดมาก็ต้องโดนอีกเยอะครับ 
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ winit2014

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 10:20:26 »
น่าเศร้าใจมากครับ กับอุบ้ติเหตุทางรถยนต์ในบ้านเรา มากขื้นเรื่อยๆ ส่วมมากขับเร็ว ประมาทครับ :'(

ออฟไลน์ zipp

• Full Member
น่าจะอาการสาหัส  :-X

ออฟไลน์ tnp_super

ยังป้ายแดงอยู่เลย :-X

ออฟไลน์ CookiE

คลิปที่สองผมยังไม่ได้ดูนะครับ

แต่จากคลิปแรก ผมว่าแท็กซี่ผิด เพราะอย่างไรคนที่มาจากทางแยกจะเข้าเลนหลัก ก็ต้องชลอรถให้เลนหลักไปก่อน

แต่จากคลิป แท็กซี่นี่ไม่คิดจะเบรกเลย คงจะวัดใจเหมือนที่พวกเราเจอกันบนท้องถนนทุกวันนั่นละครับ

ออฟไลน์ HLRx

หลังจากชมโครงสร้างรถ แล้ว ต้องชมโครงสร้างยาง bf ด้วยครับ ของเค้าดีจริง รถคงต้องขายทราก แต่ยางถอดไปใส่คันใหม่ได้อีกนะนั่น แต่ต้องใช้ให้ถูกทางด้วยนะ ขับเร็วแบบนี้ไปหายาง ht เถอะ

ออฟไลน์ pongsak_877

คนขับรีโว่ แค่ยกคันเร่งแตะเบรคก็ไม่เกิดอุบัติเหตุแล้ว ถึงคุณจะเป็นทางเอกก็ตาม อันนี้เรียกมุดแบบไม่มีสมองสักแต่ว่าห้าวอย่างเดียว อีกอย่างยาง AT มันไม่ได้เหมาะกับถนนดำจะขับเร็วไปทำไม

ผมสงสัยว่าที่รอดกันนี่เพราะโครงสร้างห้องโดยสารแข็งแรง จุดที่ตกไม่สูงมาก หรือตกลงมาไม่เอาหลังคาลง

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ศีลเสมอกันพอกันทั้งคู่ กระบะมาเร็วไม่มีผ่อน แท็กซี่เปิดไฟขอนึกอยากจะออกก็ออกไม่มีชะลอ

ตู้ม !! กลายเป็นโกโก้ครั้นช์

พูดถึงก็ยอมใจกระบะยุคนี้จริงๆขับเร็วกันปานช่วงล่างรถยุโรป อัตราเร่งปาน Super Car  ::)
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ pongsak_877

ติดสติ๊กเกอร์คลับด้วย น่าจะตามตัวได้ไม่ยาก

ออฟไลน์ paeybu

ผิดทั้งคู่แหละครับ แต่มันจะสุดเลนของ taxi ที่ต้องเบี่ยงเข้ามาอยู่แล้ว revo ก็ประมาท ไม่เบรคไม่เตรียมตัวไร คิดว่าจะมุดไปต่อได้เรื่อยๆ

ผมโทษ revo มากกว่าครับ

ออฟไลน์ SLuang

จากคลิปของทางด่วน
รีโว่ผิดเต็มๆ ขับเร็ว มุด ปาด ไม่แคร์คนอื่น
https://www.facebook.com/R4master/videos/1314148868679278/

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 11:33:45 »
มาดูกันคนขับดวงแข็งมาก ชนเฉียงด้านหน้าจนล้อหลุดกระเด็น ตีลังกาตกมาแต่รอดทั้งคัน สุดยอดมาก บางคนแค่เอาข้างกระแทกก็ไม่รอดแล้ว
่ท่านใดทราบไม๊ครับว่า คนขับและคนในรถห้อยพระอะไรอยากรู้มาก เหนียวเหลือเกิน

ดวงแข็งมาที่ 1
โครงสร้างรถ ก็ช่วยได้ มาที่ 2
ดูจากหลายๆ แหล่งข่าว ผมมองว่า จังหวะรถหมุนลงไป ก้นกระแทกพื้นก่อน แล้วคว่ำหงายท้อง
ถึงคนจะไม่ตายในที่เกิดเหตุ แต่ทุกคนล้วนสาหัส  จังหวะชนกระแทกขอบทางแล้วหมุนสะบัดน่ากลัวมาก ผมเป็นห่วงกระดูกคอที่สุดสะบัดแนวขวางแบบนี้  ดูคลิปนี้เพิ่มเติมครับ
https://www.facebook.com/R4master/videos/1314148868679278/

ออฟไลน์ thiti

• Jr. Member
  • **
ดูจากทุกกล้องแล้ว คนขับ REVO ประมาทมาก ขับแบบไม่มีน้ำใจ พุ่งใส่อย่างเดียว ไม่เผื่อเหตุการณ์ข้างหน้า ทั้งๆที่ทัศนวิสัยได้เปรียบและเห็นชัดเจนรอบด้าน สามารถคาดการณ์ได้ง่ายกว่า Taxi ที่มีมุมบอดกระจกในบางจังหวะ ประกอบเจอกับทางโค้งขวามุมมองกระจก Taxi ด้านขวาจะหันหนีออกจากทางหลัก ยิ่งบอดเพิ่มเติมจากเดิมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2017, 11:43:30 โดย thiti »

ออฟไลน์ bravo

มุมอย่างนี้ผมว่าแท็กซี่มองไม่เห็นกระบะครับ แม้ว่าจะมองกระจกข้างแล้ว

คือมันเป็นจุดบอดของกระจกข้างพอดีเลย ไอมุมแบบขึ้นทางด่วนมารวมเลนกับทางหลักเนี่ย

ส่วนตัวผมเคยเกือบชนมาสองครั้งแล้ว ขึ้นทางด่วนพระราม 3 มองกระจกข้างแล้วไม่เห็นรถเลนซ้ายในทางหลักที่วิ่งมาเร็ว

ครั้งที่สองนี่คือระวังแล้ว มองกระจกข้างไม่เห็น หันข้างแล้วเพราะเข็ดก็ยังไม่เห็น คือรถขับมาเร็วมาก แต่โชคดีที่พอกระชั้นแล้วหักกลับมาทัน

ถ้านั่งขับในท่าปกติ ก็อาจจะเป็นแบบนั้นครับ รีโว่อาจจะอยู่นอกมุมมองของกระจก

แต่ถ้าเราเอียงตัวไปทางซ้ายนิดนึง เราจะเห็นในมุมที่เปิดออกไปอีกครับ และก็มองกระจกหลังด้วย ผมทำแบบนี้ทุกครั้งครับ

แต่ถ้ามองไม่เห็น ก็ไม่ควรจะเข้าทางหลัก โดยไม่ชลอแบบในคลิป

(ผมก็เคยแซงเลนซ้ายสุด เพราะรถช้าจองเลนขวา และก็เจอรถที่จะเข้ามาแบบนี้ แต่ผมเบรกทัน เลยไม่ชนครับ)

ออฟไลน์ ทาสแมว

• twinair turbo engine
air bag ทำงานครบทุกใบนี่ก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ  ::)

แต่จะว่าไปที่รอดนี่น่าจะเป็นท่าลงด้วยแหละ นับว่าโชคดีสุดๆครับที่รอดมาได้

ออฟไลน์ SM.

จะรีบไปไหนกันนะ  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ fishfinger

ผมมองว่ากระบะผิด

หลายๆท่านคงเคยขึ้นทางด่วนเวลาเราจะเข้าขวา มันต้องใช้ความเร็วมาเพื่อเข้า
ถามจริงมีใครเบรคนิ่งเพื่อรอเข้าบ้าง เป็นไปไม่ได้เลย

Revomควรเบรคด้วยซ้ำ เห็นตั้งนานแล้วไม่เบรค

ปล. เส้นนี้ไม่เคยติดเลยครับ แต่มีพวกวิ่งแช่ขวายาวๆนี่แหละ
โดยเฉพาะช่วงขึ้นสะพานแขวง  พวกรถเล็ก เหมือนขับแช่ขวามาจากบ้าน

ออฟไลน์ kreaninw

ง่ายๆ เลยครับ กระบะผิดตั้งแต่เอารถแบบนี้มาซ่าขับเร็วแล้วหละครับ คือ รถเขาไม่ได้เหมาะกับการใช้ความเร็วสูง ถ้าเอาไปลุยออฟโรด หรือทุกของหละก็ใช่ครับ แต่เอามาขับเร็วทางเรียบนี่ ผมว่าประมาทตั้งแต่ออกจากบ้านละครับ อันนี้ข้อแรกเลย >>> กระบะมีไว้ทุกของ อยากขับเร็ว ไปซื้อรถเก๋งมาขับ (ไม่นับอีโค่คาร์)

ถ้าพูดถึงในมุมของสถานการณ์ เอาจริงๆ ผมยังให้กระบะผิดอยู่ดี คือ เข้าใจครับว่าแซงซ้ายและอยู่ในทางหลัก แต่ถ้าข้างหน้าตัดออกมา ไม่ว่าจะด้วยเหตุอะไรก็ตามแต่ ช่วยสะกดคำนี้หน่อยได้มั้ยครับ "ยอม" อย่าลืมว่าคุณมาเลนส์ซ้าย คือ แซงซ้ายมาด้วยความเร็วสูงอยู่แล้ว คุณมีหน้าที่ต้องประเมินสถานการณ์ มีหน้าที่ต้องระวัง มากกว่าคนอื่นเป็นสองเท่า แต่ถ้าคุณมือไม่ถึง ทำไม่ได้ ยังต้องไปเถียงถูกผิดอยู่กับใคร ก็ยอมช้าอยู่เลนส์ขวากับหวานเย็นเถอะครับ จะได้ไม่เดือดร้อนชาวบ้านเค้า  >:( >:( >:(

ไม่ว่าจะดูคลิป 1 หรือ 2 (คลิป 2 นี่ยิ่งชัด) รีโว่มีจังหวะตัดสินใจกดเบรคอยู่หลายวินาทีด้วยกัน เพราะ "มีแนวโน้ม" ว่าแท๊กซี่มีโอกาสจะออกมาเข้าทางหลักได้ คุณมีตาหน้า ส่วนเค้าต้องใช้ตาหลังมอง ดังนั้น ตีไปเลยครับ ว่าเค้าอาจมองไม่เห็น (ท่องไว้ๆ คุณกำลังแซงซ้ายอยู่) ไม่ใช่คิดว่าตัวเอกอยู่ทางหลักแล้วต้องถูกที่สุดในโลก ผลก็คือ คนถูกบินลงไปอยู่ข้างล่างไงครับ...

ออฟไลน์ Auto

เขาถึงห้ามแซงซ้าย  ขับเร็วมากไม่ควรเข้าซ้าย   ไม่ควรขับรถบนไหล่ทาง    ผมว่าเหตุการณ์นี้ สอนใจเรื่องพวกนี้ได้ดี

ออฟไลน์ ps000000

ยิ่งมาเร็วยิ่งตัดสินใจพลาดได้ง่ายครับ

ออฟไลน์ chaithawat

ดูจากกล้องทางด่วนมุมนี้แล้วแล้ว กระบะเหมือนจะผิดเต็มๆ ทั้งความเร็วเกินแล้วยังเปลี่ยนเลยมาเบียดเขาอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2017, 15:52:18 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ redsun

ขับให้ปลอดภัยดีกว่าครับ
เสี่ยงเร่งเครื่องเข้าไป ไม่ได้เร็วกว่ากันมากเท่าไรเลยครับ
(caseนี้ไม่มีประโยชน์เลย และพลาดมาเจ็บและเสียหายมากครับ)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
จังหวะควรเบรคก็ไม่เบรคเนอะ

ออฟไลน์ Nouiii1

ประมาท ร่วม โชคดีคือไม่ตาย

ออฟไลน์ boogie2020

สงสัยนิดนึงว่า เคสโดนสะกิดท้ายแล้วหมุนขวางแบบนี้  ช่วงล่างจะมีผลหรือปล่าว? ถ้ารถช่วงล่างดี ๆ  หรือ awd จะยังหมุนแบบนี้อยู่หรือป่าว ?
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------