ผู้เขียน หัวข้อ: รีโว่ตกทางด่วนกาญจนาฯ มีเนื้อหาข่าวกับคลิปครับ กดลิงค์ในกระทู้  (อ่าน 19513 ครั้ง)

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9600000022639

อันนี้ผมอยู่ในเหตุการณ์น่ะครับ ขับตามมาข้างหลังห่างๆแต่รถผมไม่มีกล้อง ตามเนื้อหาข่าวล่ะครับ รีโว่ก็ขับซ้ายแซงผมไปเหมือนกัน ผมขับเลนกลาง  ตามข่าวไม่มีเสียชีวิตครับ

ขับรถกันระวังๆน่ะครับใจเย็นๆ

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
อือฮือ เครื่องกระเด็นออกจากตัวรถ  :-X

ออฟไลน์ Preechamoody

• Newbie
  • *
เชื่อแล้ว ว่ารถรุ่นนี้เขาแรงจริง ในคูแถวบ้านผมวันนี้ก็มีอยู่คันหนึ่ง

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
รอดมาได้นี่โชคดีมากครับ น่ากลัวมากเลย ชนก็แรง ความสูงที่ตกลงมาก็หลายเมตร  :-[

//เพลงในรถที่ถ่ายคลิปเข้ากับสถานการณ์แบบแปลกๆนะครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
เห็นแล้วเสียวเลยครับ ชนแล้วบินตกลงไปเลย น่ากลัวมากครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
 :-\

ผมดูผิดเปล่า ว่าล้อหลุดไปสองล้อแน่ะ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ kiwiwi

แท๊กซี่่ที่เข้าทางร่วมมานี่ เอิ่มมมมมม

น่าจะตกลงไปแทนนะ ไม่คิดจะดูกระจกข้างกันเลย ทั้งๆที่เมื่อชนกัน เค้าจะเป็นฝ่ายผิดด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ PREM

ดูคลิปแล้วนึกว่าถ่ายที่อเมริกานะฮะ
รถช้าสุดอยู่ขวาสุดกันหมด :-X
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Darkart

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Eddy5659

มีคลิปจากกล้องของทางด่วนเอง แทกซี่เขามาตามไลน์และอยู่หน้ากว่า แต่คุณรถกระบะแกรีบจะแซงแทรกตรงกลางจึงเกิดเหตุการณ์นี้ ถ้าช้าลงอีกนิด ลดความรีบลงหน่อย

ปล. ทะเบียนป้ายแดง 8922 ฮะ สำหรับคอหวย 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ superpaman

• Jr. Member
  • **
Taxiเข้าทางหลักมาทั้งคันเเล้ว ไฟเลี้ยวก็เปิดขอทางอยู่ซักพัก รีโว้เห็นเเน่ๆ เเต่ไม่ยกเลย กลับเร่งส่งด้วย จะเห็นใจดีไหมเนี่ย ตัวเองก็เร็วเเซงซ้ายด้วย :-X
ปล.เร็วเเซงซ้ายนี้เกิดอุบัติเหตุมาเยอะเเล้ว เพราะจุดร่วมมันเยอะ ความเร็วของรถที่เเซงก็ไม่สัมพันธ์กับรถในเลน

ออฟไลน์ toonze

คนเดียวนี้ขับรถแปลกมากครับที่คับคันไม่ยอมลดความเร็ว  ยกตัวอย่างในซอยแคบๆๆ 2 เลน อีกเลนมีรถจอด พอจะสวนกัน แม้งเลนที่มีรถจอดไม่ยอมหยุดสวนขึ้นมาเลย ทำจนเป็นนิสัย

อันนี้ก็เหมือนกัน เห็นอยู่แล้วว่ามีรถก็ยังไม่ยอมลดความเร้ว

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เกือบพ้นแล้วเชียว เหมือนมุมหน้าขวาของแท๊กซี่จะไปแปะมุมหลังซ้ายของกระบะนะครับ แต่ถ้ามองในมุมแท๊กซี่ก็คงไม่คิดว่ารถในเลนซ้ายอย่างรีโว่คงไม่พุ่งมาเร็วขนาดนั้น
แต่เมื่อวานผมเจอมาโหดกว่านี้ เอเวอเรสต์ป้าย กทม แซงซ้ายผมที่กำลังติดรถบรรทุกข้างหน้าเฉยเลย ถนนเลนสวนด้วยนะ ไม่รู้จะใช้นิสัยมุดซ้ายมุดขวาบนถนน 2 เลนตามต่างจังหวัดทำไม

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
:-\

ผมดูผิดเปล่า ว่าล้อหลุดไปสองล้อแน่ะ

หลุด 2 ล้อครับ

ดูคลิปแล้วนึกว่าถ่ายที่อเมริกานะฮะ
รถช้าสุดอยู่ขวาสุดกันหมด :-X

::) บางคันในคลิปเลนกลางเร็วกว่าขวา

แท๊กซี่่ที่เข้าทางร่วมมานี่ เอิ่มมมมมม

น่าจะตกลงไปแทนนะ ไม่คิดจะดูกระจกข้างกันเลย ทั้งๆที่เมื่อชนกัน เค้าจะเป็นฝ่ายผิดด้วยซ้ำ

ถ้าไม่ให้ Taxi เข้า Revo น่าจะให้ไฟสูง และ บีบแตรเตือน

หรือ ถ้า Revo ขับซ้ายช้ากว่านี้

Taxiเข้าทางหลักมาทั้งคันเเล้ว ไฟเลี้ยวก็เปิดขอทางอยู่ซักพัก รีโว้เห็นเเน่ๆ เเต่ไม่ยกเลย กลับเร่งส่งด้วย จะเห็นใจดีไหมเนี่ย ตัวเองก็เร็วเเซงซ้ายด้วย :-X
ปล.เร็วเเซงซ้ายนี้เกิดอุบัติเหตุมาเยอะเเล้ว เพราะจุดร่วมมันเยอะ ความเร็วของรถที่เเซงก็ไม่สัมพันธ์กับรถในเลน

Taxi ยังไม่เชิงเข้าทางหลักทั้งคันครับ

ซึ่ง Revo เห็นแน่นอนครับ

แต่ Revo รีบจะแทรกกลาง

มีคลิปจากกล้องของทางด่วนเอง แทกซี่เขามาตามไลน์และอยู่หน้ากว่า แต่คุณรถกระบะแกรีบจะแซงแทรกตรงกลางจึงเกิดเหตุการณ์นี้ ถ้าช้าลงอีกนิด ลดความรีบลงหน่อย

ปล. ทะเบียนป้ายแดง 8922 ฮะ สำหรับคอหวย 555+

"ปล. ทะเบียนป้ายแดง 8922 ฮะ สำหรับคอหวย 555+"  ::) ::) ::)

เกือบพ้นแล้วเชียว เหมือนมุมหน้าขวาของแท๊กซี่จะไปแปะมุมหลังซ้ายของกระบะนะครับ แต่ถ้ามองในมุมแท๊กซี่ก็คงไม่คิดว่ารถในเลนซ้ายอย่างรีโว่คงไม่พุ่งมาเร็วขนาดนั้น
แต่เมื่อวานผมเจอมาโหดกว่านี้ เอเวอเรสต์ป้าย กทม แซงซ้ายผมที่กำลังติดรถบรรทุกข้างหน้าเฉยเลย ถนนเลนสวนด้วยนะ ไม่รู้จะใช้นิสัยมุดซ้ายมุดขวาบนถนน 2 เลนตามต่างจังหวัดทำไม
คนเดียวนี้ขับรถแปลกมากครับที่คับคันไม่ยอมลดความเร็ว  ยกตัวอย่างในซอยแคบๆๆ 2 เลน อีกเลนมีรถจอด พอจะสวนกัน แม้งเลนที่มีรถจอดไม่ยอมหยุดสวนขึ้นมาเลย ทำจนเป็นนิสัย

อันนี้ก็เหมือนกัน เห็นอยู่แล้วว่ามีรถก็ยังไม่ยอมลดความเร้ว

ปัจจุบัน เป็นแบบนี้จริงๆครับ รอไม่ได้ ชะลอความเร็วไม่ได้

ทางกว้างขวาง รถน้อย เชิญเต็มที่ครับ

ทางแคบ รถเยอะ จังหวะแซงจังหวะแทรกไม่มี แต่จะไปให้ได้ แบบรวดเร็ว คือ ?  ???

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เส้นกาญจนา แซงซ้ายกันจนชินแล้วครับ ที่รอดมาได้นี่โชคดีสุดๆ ขับช้าลงสักนิดก้อไม่เป็นอะไรแล้ว
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Boyja

โชคดีมากครับที่รอดมาได้ ตกสูงขนาดนั้น เฮ้อ..ขับระมัดระวังกันกว่านี้เหตุคงไม่เกิด

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ทำไมคนถึงคิดว่าแค่เปิดไฟเลี้ยวเพื่อเข้าทางหลักก็เข้าได้เลย ทางหลักก็มีสิทธิ์ที่จะไม่ให้ก็ได้นะครับ

ส่วนทางหลัก ก็ต้องเปิดไฟเตือน กดแตร และเตรียมใจเบรคไว้ด้วยหาก TAXI เขายังจะเข้ามา

เคราะห์ดีที่รอดมาได้ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ meeuwarn

คนขับรีโว่ ถ้าไม่สามารถกลับมาขับรถได้อีกจะดีมากๆๆๆๆ

ถนนปลอดภัยขึ้นอีกหน่อย >:( >:( >:(

ออฟไลน์ watnu

Revo โครงสร้างห้องโดยสารสุดยอดเลยครับ !!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 22:36:09 »

เครดิต   http://www.posttoday.com/local/central/483776

ตกมาจากทางด่วนสูงขนาดนั้น ยังไม่ยุบกดทับผู้โดยสารในรถ ทั้งๆที่ส่วนห้องเครื่องและกระบะท้ายเสียหายเกือบหมด

สภาพรถก็หงายท้องล้อชี้ฟ้า โครงสร้างหลังคาน่าจะเสียหายมากกว่านี้  งานนี้ต้องยอมรับว่า โครงสร้างห้องโดยสารปกป้องชีวิตผู้โดยสารไว้จริงๆครับ

ออฟไลน์ Jhinz

• Full Member
เส้นนี้ขึ้นชื่ออย่างมากเรื่องการขับช้าแช่ขวา ไม่ว่าจะอีโค่มือใหม่ กระบะขนของยันรถพ่วงรถเทลเลอร์ ผมขับทุกครั้งก็เจอทุกครั้งตลอดเส้นทางแบบว่ายาวเป็นขบวนแล้วด้านหน้าของคันหน้าสุดจะโล่งยาวๆ
2005 Honda CRV 2.0 Gen2 (Sold)
2007 Toyota Camry 2.4V ACV40
2014 VW Tiguan 2.0 TSI R-Line (drive in CN)
2015 Volvo S60 (Sold)
2016 Mazda CX-5 2.2XDL mc

ออฟไลน์ Fly to dream

Taxi เข้ามาควรให้รถว่างจริงๆ นี่เห็นว่ามีช่องยังไงกูก็จะเข้า ไม่สนว่าเค้ามายังไง มาจากทางร่วมใช่ว่าจะเข้าได้เหมือนเปลี่นเลนปกติ

เคสแบบนี้เหมือนกับวงเวียนเหมือนกัน ทางหลักกับทางร่วมไม่มีใครสนรถทางหลัก

เห็นใจรีโว่ครับ แต่ผิดมั้ยผิด ผิดที่ไม่ยอมเบา ยอมไปแทรกซะงั้น ถึงตัวเองจะถูกก็ใช่ว่าจะทำอะไรก็ได้ ผลเสียตกที่ตัวเองสุดท้ายเจ็บ รถพัง  ส่วนเรื่องพวกรถช้าอยู่กันเต็มเลนขวาขี้เกียจพูดแล้ว รถมันถึงรูดซ้ายกันไง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

Re: Revo โครงสร้างห้องโดยสารสุดยอดเลยครับ !!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 22:39:54 »
ดูคลิปแล้วสยองงงงงง
รอดมาได้สุดยอดมาก

ออฟไลน์ J_Serie5

Revo ป้ายแดง ขับเปรี้ยวแบบนี้ขอทายว่าเพิ่งหัดขับ รอดมาได้นี่สุดๆละ ส่วนเรื่องถนนกาญจนา ซ้ายเร็วสุดครับ ขวาช้าสุด กลางไว้เปลี่ยนเลน พฤติกรรมการขับรถของคนไทยเปลี่ยนมาหลายปีละครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: Revo โครงสร้างห้องโดยสารสุดยอดเลยครับ !!!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 22:43:09 »
ผมว่าตอนถึงพื้นไม่ได้เอาหลังคาแตะพื้นครับ กระบะคงไปฟาดกับเสาไฟฟ้าก่อนลดแรงกระแทกที่จะลงพื้นโดยตรง ส่วนตัวคิดว่าลงแบบเฉียงๆ ถ้าหลังคาลง คงเหมือนรถที่ตกจากที่จอดห้าง แบนแน่ๆ เพราะเห็นรูปมีเสาไฟฟ้าข้างล่างขาดไปต้นนึงเลยข้างล่าง มีรอยกระแทกข้างๆทั้งล่างประตู และกระบะท้าย เครื่อง เกียร์หลุดมากองน่าจะเพราะแรงเหวี่ยงตอนฟาดเสา หรือตอนถึงพื้นแล้ว

แต่ชื่นชมโครงสร้างมั้ย ชื่นชมเลยครับดีขึ้นมาก และคิดว่าเหตุการณ์นี้คนในรถน่าจะรัดเข็มขัดทุกคนด้วย ไม่งั้นคงได้ Free fall ตั้งแต่ชนแบริเออร์บนทางด่วนแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2017, 22:56:46 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 22:45:14 »
จั่วหัวออกตัวเหมือนสาวก อย่าเพิ่งดีใจไปครับ ลองดูสถิติอุบัติเหตุกับสมรรถนะรถจริงก่อนว่าดีหรือไม่ดี ไม่ใช่ว่าทุกเคสจะรอดแบบนี้

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 22:47:57 »
ควรตำหนิคนขับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 22:49:55 »
โครงสร้างของโตต้ามันดีอยู่ละ แต่เรื่องนี้ คนขับล้วนๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

ขอไห้ไม่ตายครับ.
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 23:04:28 »
จั่วหัวออกตัวเหมือนสาวก อย่าเพิ่งดีใจไปครับ ลองดูสถิติอุบัติเหตุกับสมรรถนะรถจริงก่อนว่าดีหรือไม่ดี ไม่ใช่ว่าทุกเคสจะรอดแบบนี้

หาจากไหนครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 23:13:22 »
ไม่ว่าจะดวงหรือโครงสร้างรถดี ถือว่าเป็นปาฏิหารย์มากๆครับ เพิ่งดูคลิปไปเมื่อกี้ จริงๆ เท่าที่สังเกต revo จะเร่งแซงแท็กซี่ที่กำลังขึ้นมาแล้วเลี้ยวเข้าเลนขวา revoกะระยะแซงพลาด ตูดไปปัดหน้าแท็กซี่ ตัวเองหมุนเสียหลัก พุ่งตกทางด่วน แล้วหมุนหลายตลบแบบนั้น คือ%ที่จะรอดหรือไม่รอดเท่ากับ 0%