ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนๆbmw ต้องไม่พลาดคลิปนี้ แรงจริง เร็วจริง ทดสอบโดยลุกชายโหน่ง- อย่าประมาท  (อ่าน 12269 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2017, 18:32:42 โดย Pegasus7700 »
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ bravo

ใช่คนเดียวกับที่เคยซิ่งฮอนด้าตกคลองหรือเปล่าครับ

แต่เคสนี้ ดูคลิปแล้ว คันที่กลับรถก็มีส่วนทำให้เกิดอุบัติเหตุนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2017, 18:30:56 โดย bravo »

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เหมือนจะมาเร็วมากด้วยสิ ถนนที่มีรถ U turn แบบนี้ถ้ารถวิ่งเร็วๆ อันตรายมากๆครับ ต่างจังหวัดเห็นบ่อยๆ ตอนกลับรถต้องระวังมากๆ

ออฟไลน์ Jhinz

• Full Member
ปกติตอนจะยูเทินผมจะหยุดดูรถไม่ว่าจะเวลาไหนรถมากน้อยแค่ไหนก็ตามนะครับ จากในคลิปเหมือนจะเลี้ยวตีวงแล้วไปเลย
2005 Honda CRV 2.0 Gen2 (Sold)
2007 Toyota Camry 2.4V ACV40
2014 VW Tiguan 2.0 TSI R-Line (drive in CN)
2015 Volvo S60 (Sold)
2016 Mazda CX-5 2.2XDL mc

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member
ชนแรงมาก เต็มๆเลย

การชนแบบนี้ ถ้าLancer มีถุงลมข้างและม่านถุงลม ( side airbags & curtain airbags)
ถ้าโชคดี อาจพอช่วยลดความรุนแรงของการบาดเจ็บ ไม่ถึงกับเสียชีวิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2017, 18:34:59 โดย tarahlm »

ออฟไลน์ kiwiwi

คนผิดก็ได้รับกรรม ที่ก่อไว้แล้วครับ

กลับรถแบบนี้... ใช่เหรอ???

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผมว่าเขากลับรถช้าไปหน่อยนะ  ถ้าเป็นผมจะรอให้ชัวร์ก่อน

เหมือนคลิปมอไซขับตัดหน้า bmw เพื่อกลับรถแล้วเกือบชนเลยครับ  :-X

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
คันกลับรถนี่เบื่อโลกหรือเซ็งชีวิตอะไรมาใช่ไหม?
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Buffy

กลับรถที่สามเลน ใจร้อนไปนิดครับ

ออฟไลน์ akewizard

คันที่กลับรถคงตัดสินใจผิดที่เลี้ยว u turn เลย เพราะคิดว่ารถทางตรงมาไม่เร็ว
โดยเฉพาะช่วงกลางคืนที่เห็นแค่ไฟหน้ารถที่กำลังวิ่งมา  บางทีดูไม่รู้ว่ารถทางตรงเขามาเร็วหรือช้าแค่ไหน

ก็ขอแสดงความเสียใจต่อผู้สูญเสียนะครับ ส่วนเรื่องอื่นนอกเหนือจากนี้ผมไม่ขออกความเห็น

ออฟไลน์ supercat

ได้เหยียบเบรคมั่งมั้ยฮะ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ eaton fuller

ผมว่าประมาทร่วมครับ ทางแยกทางร่วมต้องลดความเร็ว ใช้ความระมัดระวังทั้งคู่

แลนเซอร์ก็ผิดกลับรถยังกะขี่เกวียนไม่ไปให้พ้นแนวรถทางตรงเร็วๆ

บีเอ็ม ก็ไม่ลดความเร็ว หรือใช้ความเร็วสูงเกิน ทำให้แลนเซอร์กะระยะผิด 

ปวดหัวครับ ทางอาญาต้องสู้คดีกัน เพื่อเอาผลไปร้องต่อทางแพ่ง ใครจ่าย(ประกันจะซ่อมก่อนแล้วเรียกฝ่ายผิด)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: แฟนๆbmw ต้องไม่พลาดคลิปนี้ แรงจริง เร็วจริง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 19:09:56 »
ไม่ชัวร์อย่าไป ถ้าไปก็อย่าลังเลงึกงัก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ J a Y

• Newbie
  • *
การกลับรถต้องมองให้ถี่ถ้วนและใจเย็นกว่านี้ บางคนอาจจะมองว่าพ้นค่อยๆแหย่ไปเดี๋ยวรถทางตรงเขาเบรคให้เอง
แต่ถ้าเกิดเบรคไม่ทันขึ้นมา ก็มีสภาพอย่างที่เห็นเนี่ยแหละครับ เคสนี้น่าจะโดนแรงกระแทกอัดเข้าด้านข้าง
แล้วคอหักจากแรงสะบัดมากกว่า ต่อให้มีถุงลมก็น่าจะรอดยากนะครับ RIP

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ทำไมผมรู้สึกว่า bmw มาเร็วมากเลย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Fly to dream

กลับรถไม่จอดดูอะไรเลย  ทางตรงมาเร็วไม่เร็วแต่เลี้ยวตัดหน้าคนอื่นต้องหยุดให้ชัวร์ก่อนถึงไป ถ้าไม่ไปตัดหน้าเค้าก็ไม่ตาย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tvm

พอกัน  กลับรถประมาท ขับรถเร็วประมาท ดีที่ไม่กระทบคนอื่น

ออฟไลน์ lexus

กลับรถไม่ดูรถทางหลักเลยพ่อคุณ!!!

คงต้องขับสัก40อะถึงจะเบรคทัน แหม่...

ก่อนกลับรถต้องระมัดระวังรถทางหลักรอจนกว่าปลอดภัยถึงจะกลับรถ ไม่ใช่พรวดออกไปแบบนั้น

ออฟไลน์ O_o"

ชนแรงมาก เต็มๆเลย

การชนแบบนี้ ถ้าLancer มีถุงลมข้างและม่านถุงลม ( side airbags & curtain airbags)
ถ้าโชคดี อาจพอช่วยลดความรุนแรงของการบาดเจ็บ ไม่ถึงกับเสียชีวิต

ไม่รอดครับ ถึงมี ( side airbags & curtain airbags) bmw วิ่งมาชนเร็วมากครับ เกิน 80 กม/ชม

การชนด้านข้างที่เค้าทดสอบกัน ที่ศูนย์ทดสอบต่างๆ ชนด้านข้าง ความเร็วที่กำหนดไว้ครับ 31 mph หรือประมาณ 50 กม/ชม

เช่นเดียวกับการทดสอบการชนที่ด้านหน้า ความเร็วจะถูกกำหนดไว้ 40 mph หรือประมาณ 64 กม/ชม

และการชนจากด้านหลังที่ ความเร็วจะถูกกำหนดไว้ 50 mph หรือประมาณ 80 กม/ชม

ถ้าเกินกว่านั้น มีเจ็บตัวหนักครับ หรือถึงขั้นเสียชีวิต โครงสร้างของรถมีขีดจำกัดในการรับแรงกระแทกจากการชน

ออฟไลน์ CJ.

มุมมองผมนะ ประเด็นแรกคนกลับรถผิดเต็มๆ จบไป เสียใจกับผู้สูญเสียด้วยครับ และหวังว่าจะเป็นอุธาหรณ์ให้พวกที่นึกจะเลี้ยวจะกลับก็ออกได้ดูไว้

ประเด็นที่ 2 ผมดูคร่าวๆ ไม่ได้คำนวณอะไรจริงจัง แต่ดูตัวเลขวินาทีกล้องที่บันทึกกับความเร็วรถ ผมรู้สึกเหมือนว่า BMW มาค่อนข้างเร็วมากครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ I-PULSE

กะเลี้ยวขวาตัดเข้าสะพานแน่นอน ไม่มีหยุดดูรถทางตรงเลย

ออฟไลน์ Matlab

แบ่งกันเป็นเรื่องๆ ครับ ความเร็วก็ดูกันในเรื่องความเร็ว แต่บอกตรงๆในส่วนของรถวิ่งทางตรงและการกลับรถ คนกลับรถ ชะล่าใจครับ กลางคืนวัดระยะยากมากไฟรถส่องมาดูยากครับ คลิปนี้เตือนใจว่าเราอย่าประมาทดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Smith686

Re: แฟนๆbmw ต้องไม่พลาดคลิปนี้ แรงจริง เร็วจริง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 20:17:16 »
     ดูเหมือนว่าแลนเซอร์จะเลี้ยวเพื่อข้ามสะพานแต่กะระยะผิดก็เลยไปหงึกๆหงักตรงทางขึ้นสะพานทำให้โดนชน  ถ้ากะระยะถูกน่าจะพ้นไปแล้ว

ออฟไลน์ AkE

ออฟไลน์ SUBzero

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

นี่ Lancer ท้ายเบนซ์ตัวเเรกๆเลย ต่อให้เป็น EX ก็ยาก

ออฟไลน์ CarameLon

แถวนครนายกทุกคลอง มีจุดกลับรถถี่มาก บางครั้งวิ่งขวามา เลนหายกลายเป็นเลนกลับรถเฉยเลย
ป้ายเตือนเล็กมากและน้อย ไฟเสียกลางคืนมืดสุดๆ แล้วทำไมไม่ทำสะพานกลับรถก็ไม่รู้
อยู่ประเทศไทย ใครขับรถประมาทก็เตรียมลงไปนอนคุยกับรากมะม่วงหรือไม่ก็มีคดีติดตัวกันไป

8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

ถ้าผมเป็นคนกลับรถผมจะรีบๆครับ ไม่ควรคาลำอยู่กลางถนนหลายวินาทีแบบนั้น มันเสี่ยงมากๆ คนกลับรถแบบใจลอยแบบนี้มีให้เห็นเยอะครับ แต่ผมคิดว่าบีเอ็มคงเบรคแล้วนะครับ ถ้าการชนในลักษณะความเร็วมากๆขนาดนั้น ตัวถังรถน่าจะพังเละเทะมากกว่านี้หลายเท่าครับ ... ยอมรับครับว่าถนนประเทศไทยกลางดึกนี่น่ากลัวจริงๆ เมื่อสัปดาห์ก่อนผมเดินทางลงใต้ช่วงเพชรบุรี เป็นช่วงที่ไฟถนนขาดช่วงพอดี ผมมาที่ความเร็วประมาณ 100 นิดๆ เห็นไฟอะไรไม่รู้สีแดงๆพร่าๆไม่ค่อยชัด ซูมเข้ามาอย่างไวเลย ก่อนจะหลบไปได้อย่างเฉียดฉิว สรุปเป็นไฟท้ายซาเล้งครับ เกือบได้เกิดใหม่แล้ว สัญญาณอะไรก็ไม่มีบอกคันหลังให้ชัดเจนเลย ทำใจครับ RIP ผู้เสียชีวิตครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แลนเซอร์ตัวนี้ ไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหรนะ ก็ประมาณนี้ โดนชนด้านข้าง

ออฟไลน์ SM.