ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Mazda 2 sedan กับ Honda Brio Amaze คันไหนภายในใหญ่กว่ากันครับ  (อ่าน 4392 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member

อยากให้ทุกท่านช่วยเปรียบเทียบว่า ระหว่างสองคันนี้ ภายในคันไหนใหญ่กว่ากันครับ

คือส่วนตัวผมรู้สึกว่า 2 ดีเฉพาะคนนั่งหน้า ด้านหลังเล็กและแคบมาก ท้ายเก็บของก็ไม่ได้ใหญ่

ส่วน Brio amaze เคยไปลองนั่งเบาะนั่งสบายมาก มีที่ท้าวแขน รู้สึกโล่งโปร่งกว่ามากครับ

ออฟไลน์ mothsan

เท่าที่ได้ลองนั่ง ผมว่า Brio Amaze กว้างกว่าทั้งด้านหน้า และด้านหลังครับ แต่เบาะหน้า 2 จะกระชับกว่า ด้านหน้าพอได้ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ในฐานะคนใช้ 2

ตอบอย่างมั่นใจเลยว่า Brio ภายในกว้างกว่าครับ
ปรับเบาะหน้ามาสบายๆ ย้ายมาเบาะหลัง legroom ยังเหลือๆ ส่วน headroom ถ้า Amaze ดีกว่า 2 Sedan พอตัวครับ

ปล. เฉพาะแค่เรื่องพื้นที่นะ ตัวเบาะหน้ายังชอบ 2 มากกว่าที่กระชับ ฟองน้ำแน่น ปีกรัดตัวดีเหมาะแก่คนขี่มากกว่า
ปล.2 ตัวเบาะหลังผมชอบ Amaze > 2 Hatchback > 2 Sedan > Brio Hatchback แหะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
amaze กว้างกว่าครับ ไม่อึดอัดเท่า2 แน่นอน

มาสด้าบอกเน้นคนขับมากกว่าคนนั่ง

ฮอนด้าบอกได้หมด เน้นอะไรก้ได้ให้รู้สึกดีกว่า โต นิส อุ๊ปส์ ::)

แซวเล่นขออภัยแฟนๆจ้า

ออฟไลน์ comcoth

• Jr. Member
  • **
ผมมีamazeอยู่
amazeกว้างกว่า2 เพราะพวกแผงมันทำบางมาก เบาะก็สั้นๆ เลยมีพื้นที่เหลือ แต่ความนั่งสบายเป็นรอง2แน่นอน
ส่วน2 แคบกว่ามันออกแนวกระชับ แบบว่านั่งไกลๆดีกว่าเคยนั่งของรุ่นน้องนานประมาณ2ชม ไม่ค่อยเมื้อยเท่าamaze

ออฟไลน์ zgmx9900

• Full Member
แบะหลัง Amaze มีพื้นที่เยอะ ดูโล่ง ไม่อึดอัด แต่นั่งจริงแล้วเมื่อย(ผมสูง165หนัก68)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
 Amaze กว้างกว่าก้จริง ไม่ได้เถียงแต่มันเป็นรถที่ดูอัปลักษณ์มากๆ บอดี้นี่ไมสมส่วนซะเลย ไม่ต้องเทียบกับสองหรอก เทียบกับทุกยี่ห้อเลย :-\

ออฟไลน์ ps000000

บริโอ รถดีที่ยอดขายน่าสงสาร

ออฟไลน์ Krongbun

:) ขอนอกเรื่องหน่อยครับ
แล้ว Brio กับเบาะหลัง swift หล่ะครับ
ไม่เคยนั่ง อยากรู้ :P

ออฟไลน์ SM.

amaze กว้างกว่าครับ

ออฟไลน์ mothsan

ถ้าเทียบกับ 2 ตัวใหม่ น่าตา 2 ตัวเก่าสวยกว่าเยอะ
แต่ถ้าเทียบกับ 2 ซีดานตัวเก่า ผมว่าขี้เหร่พอกันนะผมว่า