ผู้เขียน หัวข้อ: //Audi Thailand เปิดตัวอย่างเป็นทางการ นำเข้า 13 รุ่นมาขาย รับเซอร์วิสรถทุกคัน//  (อ่าน 11919 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
เข้าไปดู option ผิดหวังมาก ซันรูฟไม่มีเลย แม้แต่Cruise Controlบางรุ่นก็ไม่ให้ (ปัจจุบันควรเป็น Adaptive Cruise Controlได้แล้ว) ระบบSafety พวกPre collision warning ก็ไม่มี

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
ชอบAudiมากเลย ใช้BMWมา10ปีแล้วเบื่อ.....

รอดูผลงานจาก ไมซส์เตอร์เทคนิค ครับ

อย่าซ่ำรอย และ สร้างความบอบช้ำ แบบ ยนตรกิจ นะครับ

Service ขอแบบดีๆ บริการดีๆ ให้ข้อมูลดีๆ อย่าทำแบบยนตรกิจนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2017, 08:02:51 โดย Multitronic »
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ Untouchable

มาคราวนี้จัดเต็มจริงๆ เอาใจช่วยออดี้ครับ

ออฟไลน์ ismael

Brand  A Brand  B คืออะไร ?

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
ราคาตั้งไม่แพง แต่ option ก็น้อย ถือว่าไม่ถูกไม่แพง

เสียดาย a3 ไม่มากำลังจะรอซื้อรถเล็ก q2 หน้าตาไม่ถูกใจเท่าไหร่

ออฟไลน์ MystogaN

ราคากับออพชั่นคือ เทียบเท่าคู่แข่งนะ แต่บางรุ่นก็ตั้งแพงกว่าก็ต้องดูระยะยาว

ออฟไลน์ NavaneS

สู้ๆครับ แอบเชียร์อยู่ห่างๆ  :-*
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
A6 Avant ก็ไม่มาสินะ  :'(
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
พอทราบมั้ยครับ Q7 มี 7ที่นั่ง หรือ 5ที่นั่งอ่ะครับ

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
Brand  A Brand  B คืออะไร ?
Brand A (Mercedes-Benz) Brand B (BMW) มั้งอะครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ Stp

เป็นอะไรมากไหมครับ น่ารำคาญมาก

อ้างถึง
กาลเวลาและคุณภาพของการบริการจะเป็นสิ่งพิสูจน์ผลลัพธ์ในวงการรถยนต์ของบ้านเราเสมอ โดยเฉพาะยามเกิด Defect

หึหึ

Welcome Welcome Welcome

อ้างถึง
อะไหล่ถูกกว่า ขอรอดูอุปกรณ์ที่จัดมาให้ในแต่ละรุ่น ถ้าจัดอุปกรณ์มาแบบพื้นๆ เหมือนบางยี่ห้อ ราคาอะไหล่จะถูกกว่าก็คงไม่แปลก

C350e AMG Dynamic 3,299,000 บาท CKD

ได้ ชุดแต่ง AMG ?

ได้ 4 Matic ?

A4 45 TFSI ได้ Quattro ได้ ชุดแต่ง S-Line  3,149,000 บาท CBU

http://www.audi.co.th/dam/nemo/sea/th/pdf/Brochure/Audi_Models_A4_WebBrochure_Mar%202017.pdf

อ้างถึง
ในขณะที่บางยี่ห้อตั้งราคาอะไหล่เวอร์ๆ ไว้ทำ Goodwill Claim ก็มี

คนที่รู้ก็ได้

คนที่ไม่รู้ก็ได้ราคาเต็มไป ?

เลือกปฏิบัติ ?
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
เป็นอะไรมากไหมครับ น่ารำคาญมาก

ปฏิเสธ ว่าที่ ผมลง ไม่เป็น ความจริง ไหมครับ :D

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Stp

ผมไม่ใช่คู่กรณีอะไรของคุณทั้งนั้น ถ้าคุณไม่พอใจหรือเจอปัญหาอะไรก็วิพากษ์วิจารณ์ได้ตามสิทธิ์ คุณอยากโพสต์อะไรก็เชิญ แต่ไม่ใช่เอาคำ Quote ของผมไปอ้าง

กรุณาให้เกียรติ์และสุภาพกับคนที่ไม่ได้รู้จักไม่ได้คุ้นเคยด้วย

ปฏิเสธ ว่าที่ ผมลง ไม่เป็น ความจริง ไหมครับ :D
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
ผมไม่ใช่คู่กรณีอะไรของคุณทั้งนั้น ถ้าคุณไม่พอใจหรือเจอปัญหาอะไรก็วิพากษ์วิจารณ์ได้ตามสิทธิ์ คุณอยากโพสต์อะไรก็เชิญ แต่ไม่ใช่เอาคำ Quote ของผมไปอ้าง

กรุณาให้เกียรติ์และสุภาพกับคนที่ไม่ได้รู้จักไม่ได้คุ้นเคยด้วย

:D :D :D

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ SM.

TT 3ต้นๆนี่ถือว่าแพงไหม เพราะเอสไลน์+ควอตโต
Q2 น่าโดนมาก

กำลังคิดอยู่ว่าจริงเหรอครับ TTS  ราคา 3 ต้น

กิเลสขึ้นทันทีครับ

TT S-Line กับ TTS มันคนละรุ่นกันนะ

+1 ใช่ครับ S-line แค่ชุดแต่งนะครับ คล้ายๆ ชุดแต่ง M ชุดแต่ง AMG ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ SM.

ทำราคาและเงื่อนไขได้น่าสนใจครับ สงสัยจะได้เป็นลูกค้าAudiคันที่2ละมั๊งเรา มีเทียบราคาอะไหล่กับคู่แข่งร่วมชาติเดียวกันให้ดูด้วย Aน่าจะเป็นตราดาว Bน่าจะใบพัดสีฟ้า

A8 ตัว all-new จะเปิดตัวในต่างประเทศแล้วนะครับ แต่คงเดาการออกแบบต่างๆได้ไม่ยาก รอก่อนมั๊ยครับ  ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Vici

• Full Member
A3 หายไปไหน...

เอา A3 Sportback 2.0tfsi Quattro มาขายทีเถิดดดด

ออฟไลน์ V221

ทำราคาและเงื่อนไขได้น่าสนใจครับ สงสัยจะได้เป็นลูกค้าAudiคันที่2ละมั๊งเรา มีเทียบราคาอะไหล่กับคู่แข่งร่วมชาติเดียวกันให้ดูด้วย Aน่าจะเป็นตราดาว Bน่าจะใบพัดสีฟ้า

A8 ตัว all-new จะเปิดตัวในต่างประเทศแล้วนะครับ แต่คงเดาการออกแบบต่างๆได้ไม่ยาก รอก่อนมั๊ยครับ  ::) ::) ::) ::) ::) ::)
กำลังเล็งๆA5หรือTTให้ภรรยาน่ะครับ ทางผู้แทนจำหน่ายรายใหม่ก็คงรอA8 D5ใหม่ออกมาถึงจะนำเข้ามาขาย ส่วนผมแอบผิดหวังกับราคา740Leที่ตั้งแพงกว่า730LDซะงั้น สงสัยไปๆมาๆอาจต้องกลับไปหาS500eมากกว่าครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ CarameLon

น่าสนใจตรงที่ เซอร์วิสศูนย์มันมาแล้ว อย่างจริงจัง
จะเข้าตีตลาดกับบีเอ็มใช่ไหม 8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

พอทราบมั้ยครับ Q7 มี 7ที่นั่ง หรือ 5ที่นั่งอ่ะครับ
เท่าที่อ่านดูรู้สึกว่าเป็น5ที่นั่งครับ

ออฟไลน์ oryor

TT สามล้านต้น
ต้นเท่าไหร่
ถ้า 3.10-3.29 นี่มีเฮ

เข้าไปดู Spec ในเว็บล้อ 17 เองอะ ไม่รู้ว่าลงผิดหรือเปล่า
เมืองนอก S-Line ได้ล้อ 19 แหน่ะ

ออฟไลน์ M@<>Ne

• Newbie
  • *
เทอโบทุกคัน  ::) ::) ::) ::) ::)

ใน TT น่าจะเป็น supercharge นะครับ ::)

แซวเล่นๆ :-X

ออฟไลน์ oryor

เทอโบทุกคัน  ::) ::) ::) ::) ::)

ใน TT น่าจะเป็น supercharge นะครับ ::)

แซวเล่นๆ :-X

ในโบร์ชัวร์ลง Supercharge เฉยยย
จริงๆเทอร์โบ

ออฟไลน์ scotch_fillet

A4 Quattro น่าโดนมากอ่ะ

ออฟไลน์ ttcl

audi tt ถ้าเริ่มที่สามล้านต้น ถูกกว่าผู้แทนจำหน่ายรายเดิมเยอะเลยครับ เพื่อนผมพึ่งซื้อจากผู้แทนจำหน่ายรายเดิม (ตรงเทียมร่วมมิตร) เคยขับมารับผม audi tt ราคา 3.9 ล้าน ตัวเริ่มต้น warranty 2ปี (จอเป็น virtual cockpit แต่ยังไม่มีแผนที่)
แล้วในข่าวที่บอกผู้แทนจำหน่ายรายเดิมได้สิทธิขายถึงสิ้นปีนี้ หมายความว่า ต้องเลิกขายไปเลยรึเปล่าครับ หรือลดสถานะลงมาเป็นดีลเลอร์นึงของรายใหม่ เคยอ่านข่าวผ่านๆ เห็นว่ารายเดิมลงทุนศูนย์บริการที่เทียมร่วมมิตรเป็นหลักร้อยล้าน

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人

ดีใจกับคุณV221ด้วยครับ A8ได้ปลดแอกซ่อมกับ Audi AGเสียที
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ดีใจกับคุณV221ด้วยครับ A8ได้ปลดแอกซ่อมกับ Audi AGเสียที
ขอบคุณครับ ได้โทรคุยกับService Departmentแล้วครับ ทางAudi Thailand จะคิดค่าแรกเข้า5หมื่นบาทพร้อมทั้งUpdate Software ให้ฟรีด้วย ศูนย์บริการจะเปิดวันที่1เมษายน นี้ครับ ทางศูนย์แจ้งว่ามีสต็อคอะไหล่ไว้บ้างแล้ว แต่ผมยังสงสัยว่ารุ่นA8 D4ไม่ได้เอามาขายจะสต็อคไว้ทำไม?