ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ คณะ The Coup Team เรื่องสถานการณ์บ้านเมือง ฉบับที่ 1 อิอิ //  (อ่าน 10409 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
TMB Bank เปิดทำการปกติครับ
เหตุผล..? BOT บอกว่าเพื่อรองรับการทำธุรกรรม???

เอ้า พนักงานแบงก์กู้ชาติโว้ย เชิญลูกค้าทั้งหลายซิ่งไหแตกมาทำธุรกรรมกันเยอะๆ พนักงานแบงก์ไม่กลัวตายเว้ย ถึงตายก็ตายคาตึก มีญาติเยอะเว้ย What's the point of having all the emergency plans when your first act is to take the risk?

5555555555555555555555555555

แพน..ตอนเขียนข้อความเนี้ย
กระดกหน้าคอม ไปกี่แก้วแล้วละเนี่ย?

เอิ๊กอ๊าก!

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้ามันรุนแรงมาก ผมว่า ทางมหาวิทยาลัย น่าจะยกเลิก
ซึ่งก็คงจะประกาศมาตอนวันพรุ่งนี้ล่ะครับ

มหาวิทยาลัย และคณะต่าง ๆ น่าจะเสียงบประมาณไป ไม่ใช่น้อย ๆ

หลายคนที่ทุ่มเทเตรียมงาน คงเศร้าใจกัน แต่ก็เพื่อความปลอดภัยของชีวิตล่ะครับ

คิดว่า ผู้ปกครอง ของ น้องปี 53 ก็คงไม่อยากให้มารับน้องรถไฟเหมือนกันถ้ามันรุนแรงจริง ๆ

ผมเห็นด้วยเลยครับ เพิ่งบอกรุ่นน้องไปเหมือนกันที่บางมด ว่าตามสถานการณ์ดีๆ ถ้าท่าไม่ดี ปล่อยน้องไปเลย เพราะถึงวันนี้จะไม่มีอะไร พรุ่งนี้ก็ไม่แน่จริงๆต้องดูกันวันต่อวันเลยครับ

ส่วนจุฬายกเลิกงานรับน้องทั้งหมดไปแล้ว รวมทั้ง มศว ธรรมศาสตร์  ก็ยกเลิกหรือไม่ก็ปล่อยรุ่น้องกลับก่อนกำหนดเวลาที่วางไว้ ส่วนที่อื่นๆคงต้องเช็คกันอีกวันต่อวัน ชั่วโมงต่อชั่วโมงละครับ

ที่แน่ๆผมละกลัวมันจะลากไปถึงเดือนมิ.ย. เนี่ยน่ะสิ ถ้าถึงตรงนั้นละก็....

ไม่อยากคิดต่อไปเลยให้ตาย

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

กำลังขับรถเข้ากทม.เมื่อวานไปได้ครึ่งทางพี่ที่กทม.บอกอย่าเพิ่งกลับไป ต้องขับรถกลับ เซ็งเลย
เมื่อไหร่จะจบนี่.......... :-\

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้ามันรุนแรงมาก ผมว่า ทางมหาวิทยาลัย น่าจะยกเลิก
ซึ่งก็คงจะประกาศมาตอนวันพรุ่งนี้ล่ะครับ

มหาวิทยาลัย และคณะต่าง ๆ น่าจะเสียงบประมาณไป ไม่ใช่น้อย ๆ

หลายคนที่ทุ่มเทเตรียมงาน คงเศร้าใจกัน แต่ก็เพื่อความปลอดภัยของชีวิตล่ะครับ

คิดว่า ผู้ปกครอง ของ น้องปี 53 ก็คงไม่อยากให้มารับน้องรถไฟเหมือนกันถ้ามันรุนแรงจริง ๆ

ผมเห็นด้วยเลยครับ เพิ่งบอกรุ่นน้องไปเหมือนกันที่บางมด ว่าตามสถานการณ์ดีๆ ถ้าท่าไม่ดี ปล่อยน้องไปเลย เพราะถึงวันนี้จะไม่มีอะไร พรุ่งนี้ก็ไม่แน่จริงๆต้องดูกันวันต่อวันเลยครับ

ส่วนจุฬายกเลิกงานรับน้องทั้งหมดไปแล้ว รวมทั้ง มศว ธรรมศาสตร์  ก็ยกเลิกหรือไม่ก็ปล่อยรุ่น้องกลับก่อนกำหนดเวลาที่วางไว้ ส่วนที่อื่นๆคงต้องเช็คกันอีกวันต่อวัน ชั่วโมงต่อชั่วโมงละครับ

ที่แน่ๆผมละกลัวมันจะลากไปถึงเดือนมิ.ย. เนี่ยน่ะสิ ถ้าถึงตรงนั้นละก็....

ไม่อยากคิดต่อไปเลยให้ตาย

จุฬาฯ ทำอะไรไม่ได้อยู่แล้วกลางดงซะงั้น
ธรรมศาสตร์ ส่วนที่มหาลัยนัดก็เลื่อนไปครับ
ส่วนที่รุ่นพี่นัดก็ยกเลิกทั้งหมดเช่นกัน
เพื่อความปลอดภัยของน้องๆใหม่ก่อนนะครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
ดีนะหนีออกมาอยู่ ตจว. แล้ว รอดตัวไป.. ;D

ขอให้สงบเร็วๆแล้วกันครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
รับทราบครับ

จะไป central ลาดพรา้วนะนี่วันนี้ ไปดีไหมอะ

สถนการตอนนี้เหมือนมีสงครามเลยอะ :'(

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รับทราบครับ

จะไป central ลาดพรา้วนะนี่วันนี้ ไปดีไหมอะ

สถนการตอนนี้เหมือนมีสงครามเลยอะ :'(

โซนลาดพร้าว ตอนต้นๆ เริ่มไม่น่าไว้วางใจแล้วครับ

Union Mall เอง ก็ประกาศปิดไปแล้วเช่นเดียวกัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

รับทราบครับ

โซนลาดพร้าว ตอนต้นๆ เริ่มไม่น่าไว้วางใจแล้วครับ

Union Mall เอง ก็ประกาศปิดไปแล้วเช่นเดียวกัน
ขอบคุณครับพี่จิม
ไม่ไกลบ้านผมเท่าไหร่ เมื่อก่อนยังไปเดินกับเพื่อนๆบ้าง สัปดาห์นี้ มันลามมาแล้วจริงๆ
แล้วของที่ย้ายจากเซ็นทรัลเวิร์ลด์ ย้ายมาลาดพร้าว ต่อไปย้ายไปขายล้างสต็อกต่อที่ไหนดี?

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ขอบคุณครับ ไม่ไปดีก่า  หนีไปอยู่  new zealand ดีก่า สงบๆ 55

ออฟไลน์ Gottinho

• Full Member
TMB Bank เปิดทำการปกติครับ
เหตุผล..? BOT บอกว่าเพื่อรองรับการทำธุรกรรม???

เอ้า พนักงานแบงก์กู้ชาติโว้ย เชิญลูกค้าทั้งหลายซิ่งไหแตกมาทำธุรกรรมกันเยอะๆ พนักงานแบงก์ไม่กลัวตายเว้ย ถึงตายก็ตายคาตึก มีญาติเยอะเว้ย What's the point of having all the emergency plans when your first act is to take the risk?

KTB Bank ก็ไม่ได้หยุดครับ แบงค์ชาติประกาศไม่หยุดซะงั้น คงกลัวลูกค้าไม่สะดวกต่อการทำธุรกรรม ผมว่าลูกค้าคงไม่ค่อยมีใครอยากจะมาแบงค์หรอกตอนนี้ ยิ่งเป็นเป้า M79 อยู่ด้วย อย่างเก่งก็คงออกมาใช้บริการ ATM อะ

โชคดีที่หัวหน้าโทรมาบอกให้หยุดไป 2 วัน ก่อนดูว่าปลอดภัยแล้วค่อยมาทำงาน เพราะผมอยู่ตรง เพลินจิต (สนญ) ใกล้จุดเกิดเหตุเลยอะคับ

ขอให้ปลอดภัยทุกคนนะครับ ชาวBanker & Headlightmag
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2010, 21:38:55 โดย CK_CISA »