ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ผ่านมา Alphard กับ Vellfire รุ่นก่อนๆ กี่ปีถึง minor change  (อ่าน 4226 ครั้ง)

ออฟไลน์ artimo

• Jr. Member
  • **
พอดีกำลังสนใจสองรุ่นนี้อยู่ ตั้งใจว่าจะออกปลายปีนี้ รถก็เปิดตัวมาประมาณสองปีแล้ว
ก็เลยไม่แน่ใจว่าอายุโฉม กับการไมเนอร์จะประมาณการกันกี่ปีสำหรับรถตระกูลนี้
ถ้าใกล้เวลาปรับอุปกรณ์แล้วก็จะได้รอก่อน

จริงๆ รุ่นปัจจุบันก็ลงตัวมากๆ แล้วแต่แอบหวัง เครื่อง 2.0 โบ หรือ เครื่องดีเซลมากกว่า
ส่วน hybrid เดาเอาเองว่าไม่นานทาง Toyota ต้องมีอัพเกรดในระบบไฮบริดแน่ เช่น เพิ่ม
ความจุแบต และเพิ่มการทำความเร็วสูงสุดในการขับแบบไฟฟ้าล้วน

เพื่อนๆ มีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
Re: ที่ผ่านมา Alphard กับ Vellfire รุ่นก่อนๆ กี่ปีถึง minor change
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 15:52:45 »
ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าจะminorเมื่อไหร่
ไม่มีวี่แววเลยครับ  เหมือนตัวเก่านี่ก็นานกลายปีอยู่น่ะครับ
เมื่อวานเพิ่งจอง alphard hybrid เพิ่มอีกคันนึง
รุ่นเดิมสีเดิม ในราคาที่แพงขึ้น  แอบเจ็บนิดๆ
เพราะใช้ดีมากครับ  ได้ระบบขับสี่เข้าโค้งมั่นใจ
กับอัตราเร่งที่  ผมว่าดีกว่าเครื่อง 2.5 ธรรมดา

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
Re: ที่ผ่านมา Alphard กับ Vellfire รุ่นก่อนๆ กี่ปีถึง minor change
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 16:21:40 »
First generation (2002-2008)
Second generation (2008-2015)

gen ล่ะ 8 ปี Minor ก็น่าจะ 4 น่ะครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 20:19:59 »
ไม่ทราบเหมือนกันครับว่าจะminorเมื่อไหร่
ไม่มีวี่แววเลยครับ  เหมือนตัวเก่านี่ก็นานกลายปีอยู่น่ะครับ
เมื่อวานเพิ่งจอง alphard hybrid เพิ่มอีกคันนึง
รุ่นเดิมสีเดิม ในราคาที่แพงขึ้น  แอบเจ็บนิดๆ
เพราะใช้ดีมากครับ  ได้ระบบขับสี่เข้าโค้งมั่นใจ
กับอัตราเร่งที่  ผมว่าดีกว่าเครื่อง 2.5 ธรรมดา

ยินดีกับรถใหม่ล่วงหน้าด้วยครับ แสดงว่ารถดีจริงๆ ถึงซื้อซ้ำอีกคัน พูดไปก็น่าเสียดายราคา
ก่อนปรับภาษีเหมือนกันนะครับ โดยเฉพาะรุ่น V6 ราคาตอนนี้ :( :(

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 20:29:24 »
First generation (2002-2008)
Second generation (2008-2015)

gen ล่ะ 8 ปี Minor ก็น่าจะ 4 น่ะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากนะครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2017, 23:23:43 »

ยินดีกับรถใหม่ล่วงหน้าด้วยครับ แสดงว่ารถดีจริงๆ ถึงซื้อซ้ำอีกคัน พูดไปก็น่าเสียดายราคา
ก่อนปรับภาษีเหมือนกันนะครับ โดยเฉพาะรุ่น V6 ราคาตอนนี้ :( :(
ขอบคุณครับ  รถใช้งานดีมากครับ  คันอื่นในบ้านแทบไม่ได้ใช้เลยครับ  ยกเว้นเวลาไไหนคนเดียว
ผมชอบขนของครับ  เสื้อผ้า  รองเท้า เต็มรถ  คือจะนอนนอกบ้านได้ทุกเมื่อครับ55
คันใหม่ซื้อมาไว้รับส่งหลานไปโรงเรียนเพิ่มครับ 
ใจจริงอยากได้ v6  แต่ เสียดายเงินครับ  และกลัวจะบ้าพลังมากไปกว่าเดิมด้วยครับ
อีกใจก็อยากลอง vw กับ v vito แต่ ไม่ค่อยมีข้อมูล  เลยตัดสินใจเอาเหมือนเดิมล่ะกัน
ขอให้ได้รถที่ถูกใจเช่นกันนะครับ :) :)