ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเปรียบเทียบ CX-5 กับ Pajero sport (ตัวท๊อปทั้งคู่) หน่อยครับ  (อ่าน 6246 ครั้ง)

ออฟไลน์ albifrons

• Newbie
  • *
ผมมีงบ 1.8ล้าน ไปดูรถที่มอเตอร์โชว์มากับพ่อ ส่วนตัวผมชอบ Mazda CX-5 มากกว่า Pajero sport
แต่ว่าที่บ้านผมเขา ชอบPajero sport กัน เลยอยากให้ช่วยเปรียบเทียบหน่อยครับ

ปกติขับรถคนเดียว (ที่บ้านมี SUV กับ PPV อยู่แล้วอีกอย่างละคัน ใช้รถกัน3คน) ขับรถค่อนข้างเร็ว 110 - 140 ขับทางไกลบ่อยครับ ไปเที่ยวขึ้นดอยปีละ 2-4ครั้ง ขับรถลงใต้ปีละ1-2ครั้ง

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
ขับคนเดียว สนุกคนเดียว ไวกว่า มันส์กว่า

ไปหลายคน นั่งสบาย ช้าหน่อย แต่ถึงที่หมาย เหมือนกันครับ
ชอบคันไหน?

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=39032.0
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ albifrons

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมชอบ mazda CX-5 ครับ กำลังพยายามโน้มน้าวคุณพ่อครับ แต่ไม่รู้จะพูดไงดี T^T เขาก็เชียร์ให้เอา pajero sport
ปกติไปไหนมาไหนคนเดียวบ่อยครับ ไม่ค่อยได้ไปกันเยอะๆ เต็มที่ไม่เกิน4 คนครับ เพราะถ้าไปกันทั้งครอบครัวจริงๆก็ จ้างรถตู้ไปตลอดครับ

ออฟไลน์ [email protected]

• Full Member
  • New X4 --> Satin dark grey
เป็นผม ผมรอCX5 ตัวใหม่ที่จะมาปลายปีนี้ครับ ในงบราคานี้ผมว่าตัวนี้สวยสุด (คหสต) ^ ^
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

ออฟไลน์ keamgladnan

• Sr. Member
การขับขี่เหมือนคนละหน้ามือกันหลังมือเลย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
CX5 ดีกว่าเรื่องการขับขี่ครับ ขับคนเดียว สองคน อารมย์มันได้ดีกว่า
ปาเจโร่ เน้นไปสบายๆหลายคน ถ้าเน้นขับสนุก มาสด้าดีกว่าเยอะ
คำตอบมันชัดอยู่แล้วครับ ขับคนเดียว(สองคน) ขับสนุก ชอบขับ โจทย์มันไปมาสด้าละ
ขับครอบครัว ไปหลายคนหน่อย สูงกว่าSUV ลุยหนักกว่า SUV โจทย์มันถึงจะไป PPV
เสียดาย น่าจะมี 2.5 AWD มาทำตลาด ตอนนี้ใช้รถพวกมีขับ4จนชิน แล้วจิตตก ไปขับรถขับ2 มันไม่ใช่ 555

ออฟไลน์ seeker

แล้ว suv, ppv ที่มีอยู่คืออะไรละครับ
รถมันก็แตกต่างด้านการใช้งานอยู่แล้ว

ปกติขับคนเดียว วิ่งในเมืองเป็นหลัก ผมไป cx-5 2.2 เลยครับ

ออฟไลน์ ps000000

CX5 โฉมใหม่ หน้าตาเร้าๆ

ออฟไลน์ peterW

คันนี้ใครใช้เป็นหลัก

ถ้าเราใช้เยอะสุด ก็เลือก CX5

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ถ้าไม่รีบ เชียร์ cx5 โฉมใหม่ครับ 8)

ออฟไลน์ YenChar

ส่วนตัวผมเชียร์ PPV เพราะผมชอบความทนถึก  8)

2 ตัวเลือกนี้ อยู่ที่คนนั่งด้วยล้วนๆเลยครับ
ถ้ามากันเป็นครอบครัว 3-5 คน PJS นั่งสบายกว่า

ออฟไลน์ rotaryman

ขับคนเดียวก็ CX-5 เลยครับ

ออฟไลน์ Jacob

cx-5 รุ่นนี้ติดเรื่องเบาะแถวสองจริงๆ รอตัวใหม่เถอะเห็นว่าปรับดีขึ้น ถ้ารอไม่ไหวก็ต้องปาเจโร่ล่ะ (แต่ถ้ามี ppv สองคันในบ้านก็เยอะไปนะ) เอาที่เราชอบละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2017, 09:00:03 โดย Jacob »

ออฟไลน์ SM.

รอ all new CX-5 ก่อนสิครับ

ออฟไลน์ lexus

จากโจทย์ มีsuv ppvอยู่แล้ว
ปกติขับคนเดียว ขับรถเร็ว

ทุกอย่างมันบอกว่าคุณควรไปCX5

ออฟไลน์ paeybu

รอ cx5 ใหม่

ออฟไลน์ winit2014

เชียร์ cx5 เลยครับ ใช้อยู่ครับ ขับสนุก เร่งดืงดีมากครับ สั่งได้ไวดีครับ  2.2 xd 2wd :-* :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ซื้อรถใช้เองอย่าไปอิงที่บ้านมากเชื่อผม
โจทย์เหมาะกับCX-5ครับ รอตัวใหม่ปีหน้าเข้าไทย

ออฟไลน์ ae20e

• Newbie
  • *
PJS ก็เคยเป็นหนึ่งในตัวเลือกของผมเหมือนกัน แต่.. เมื่อลองไปนั่งแล้ว ผมติแค่ 3 จุดหลักๆ

- คอนโซลกลาง ดันขา (ลองขับดูไกลๆ ครับ .. มันดันหัวเข่าซ้าย เข้ามาจนเมื่อยหมือนกัน)
- ที่วางแขนข้างประตูหน้า ทำที่จับประตูมาเกะกะ ทำให้วางแขนยาก
- ท้าย ไม่สวยเลย

สุดท้ายเลยตกไปจากตัวเลือกของผมครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ณ วันนี้ ถ้าการใช้งานโดยรวม ผมเลือก PJS ครับ ใครบอกไม่หนึบ ไม่เกาะ ทำช่วงล่วงเอา ตามที่ตัวเองชอบเลย ไม่ใช่เรื่องยาก แต่โดยรวม ห้องโดยสาร มันเหมาะมาก

แต่ถ้ารอสักได้สักปลายปี รอ CX-5 ใหม่

ออฟไลน์ kumpol2511

• Full Member
CX5 ดีกว่าเรื่องการขับขี่ครับ ขับคนเดียว สองคน อารมย์มันได้ดีกว่า
ปาเจโร่ เน้นไปสบายๆหลายคน ถ้าเน้นขับสนุก มาสด้าดีกว่าเยอะ
คำตอบมันชัดอยู่แล้วครับ ขับคนเดียว(สองคน) ขับสนุก ชอบขับ โจทย์มันไปมาสด้าละ
ขับครอบครัว ไปหลายคนหน่อย สูงกว่าSUV ลุยหนักกว่า SUV โจทย์มันถึงจะไป PPV
เสียดาย น่าจะมี 2.5 AWD มาทำตลาด ตอนนี้ใช้รถพวกมีขับ4จนชิน แล้วจิตตก ไปขับรถขับ2 มันไม่ใช่ 555
  +1  จากคนที่ขับ  pjs ตัวเก่า ขายไปมาใช้  cx5 2.2d เพราะเรื่องการขับล้วนๆ ทั้งๆที่  pjs น่าจะทนกว่า แต่การกิน น้ำมันเมื่อเทียบกัน(ตัวขับสี่ล้อ) ในการที่ผมใช้งาน พี่ ปา ไม่เคยถึง  9 km/l    ,cx5 12.5 km/l (ผมเป็นคนขับรถเร็ว)