ผู้เขียน หัวข้อ: น่าผิดหวังกับ CRV 2017 หลังจากไปสัมผัสตัวจริงในงานมอเตอร์โชว์  (อ่าน 28571 ครั้ง)

ออฟไลน์ aun

• Sr. Member
ทำไมผมอ่านผมแปลได้ว่า จขกท ต้องการจะสื่อว่า สิ่งที่ควรมีทำไมไม่มีในรุ่นที่คลาสสูงกว่า(ในขณะที่รุ่นที่ลำดับการตลาดต่ำกว่ายังมีมาให้ในรถยี่ห้อเดียวกันแท้ๆ) แต่ดันไปมีออพชั่นอะไรที่ใช้ไม่ได้จริงอย่างเบาะแถวสาม  แล้วราคาก็โดด แต่ไม่ได้หมายความว่าผิดหวังเพราะทำเบาะแถวสามมาแล้วนั่งไม่ได้นะครับ มันต่างกันนะ งงว่าทำไมกลายเป็นดราม่าจขกท. ไปคาดหวังกับเบาะแถวสามซะอย่างนั้น (ส่วนที่ว่ารอไมเนอร์จะเพิ่มออพชั่นผมว่าก็ไม่ถูกต้องซะทีเดียว เพราะจากที่จขกท. ว่ามาก็คือ Civic ที่เพิ่งเปิดตัวมาก็ยังมี)

ปล. ไม่ได้สนใจรุ่นนี้นะครับ แต่ถ้าเป็นอย่างที่ว่ามาก็พอเข้าใจทำไมผิดหวัง

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
ใช่ครับ การกั๊กออฟชั่น เหมือนการหักหลังลูกค้ากลุ่ม Brand loyalty ที่ซื้อก่อนใคร

จริงๆตวรตอบแทนลูกค้ากลุ่มนี้โดยจัดเต็มให้เลย

ลูกค้าบางคน ทำตัวเป็นของตายครับ แบบเพื่อนผม ลดออฟชั่นก็ยังไปเถียงแทนเข้าข้างอีก

ออฟไลน์ Teera

แถวสาม ที่ด่าๆกัน ผมเคยนั่ง Pajero 50 กิโล พบว่า ทรมารมากกกกครับ มันมีเอาใว้ แก้ขัด เท่านั้น อย่าไปคาดหวังอะไรมาก ถ้าจะใช้งานจริง
ถ้าอยากนั่งสบายๆ ในงบใกล้ๆกัน H1 ครับ คุณดูรถผิดคัน นะผมว่า
ส่วนเครื่อง ตัวดีเซลไงครับ เครื่องใหม่

ออฟไลน์ oatekung

ติ่งฮอนด้ามาครบจริงๆ 555
ผมว่าคุณไปเล่นบอร์ดฮอนด้าเหอะ คนเค้ารังเกียจนะครับ แต่เค้าไม่อยากออกตัว  :P

ผมว่าคุณไปเล่นบอร์ดฮอนด้าเหอะ คนเค้ารังเกียจนะครับ แต่เค้าไม่อยากออกตัว  :P
ก็คิดซะแบบนี้ ผมไม่รู้ว่ามีใครรังเกียจหรือเปล่า แต่ผมรังเกียจความคิดแบบนี้ครับ

เออ ผมขี่ Volvo นะ ไม่ได้เป็นติ่ง Honda !!!!

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ก็คิดซะแบบนี้ ผมไม่รู้ว่ามีใครรังเกียจหรือเปล่า แต่ผมรังเกียจความคิดแบบนี้ครับ

เออ ผมขี่ Volvo นะ ไม่ได้เป็นติ่ง Honda !!!!

ผมไม่ชอบ Honda เลยสักรุ่น แต่ CR-V ผมโอเคนะ
คงเพราะเป็นครั้งแรกที่ CR-V มันดูหุ่นแมนล่ำขึ้นมา ดังนั้นคงไม่เกี่ยวกับติ่งไม่ติ่ง ปล ขณะเดียวกัน
คนที่เคยชอบ CR-V มาตลอดก็จะบอกว่ารุ่นใหม่ไม่สวยเลย

ออฟไลน์ oatekung

ผมไม่ได้หมายถึงท่านเน่อ
ผมหมายถึงคนที่วิจารณ์ยี่ห้อนี้ไม่ได้เลย ฟ่อใส่ตลอด
ฮอนด้าผมก้อมี มีเบนซ์มีโตต้า นิสสันก็มี
ยี่ห้อไหนดีไม่ดี ตรงไหนก็มาคุยกัน พอคนวิจารณ์หน่อย ด่าเค้ายังกับขอเงินค่ายรถเลี้ยงดูครอบครัว
ปล อีกครั้ง แค่เบื่อมาม่าในบอร์ด แทนที่จะมาคุยข้อเสียรถ ด่าคนอื่นตลอดน่าเบื่อ :(

ผมไม่ได้หมายถึงท่านเน่อ
ผมหมายถึงคนที่วิจารณ์ยี่ห้อนี้ไม่ได้เลย ฟ่อใส่ตลอด
ฮอนด้าผมก้อมี มีเบนซ์มีโตต้า นิสสันก็มี
ยี่ห้อไหนดีไม่ดี ตรงไหนก็มาคุยกัน พอคนวิจารณ์หน่อย ด่าเค้ายังกับขอเงินค่ายรถเลี้ยงดูครอบครัว
ปล อีกครั้ง แค่เบื่อมาม่าในบอร์ด แทนที่จะมาคุยข้อเสียรถ ด่าคนอื่นตลอดน่าเบื่อ :(
งั้นก็ขออภัยครับ
แต่สาดน้ำ เข้าไปในกลุ่มคน มันเลี่ยงไม่ได้หรอกครับ ที่จะให้เปียกคนเดียว มันเปียกทั้งหมดแหละครับ