ผู้เขียน หัวข้อ: 'ม.44' คุมเข้มวินัยจราจร มีผลเปลี่ยนแปลงพฤติกรรมการขับรถของท่านหรือไม่  (อ่าน 4057 ครั้ง)

ออฟไลน์ lay

• Hero Member
สำหรับผมยังไม่มีผลใดๆ เคยขับอย่างไรก็ขับเหมือนเดิม  และยังไม่โดนใบสั่ง(โดนครั้งสุดท้ายประมาณ5ปีผ่านมาแล้ว)

ออฟไลน์ lay

และ  'ม.44' คุมเข้มวินัยจราจร   เนี่ยมันจะคุมเข้มไปถึงพวกอภิสิทธิ์ชนได้แค่ไหนครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
และ  'ม.44' คุมเข้มวินัยจราจร   เนี่ยมันจะคุมเข้มไปถึงพวกอภิสิทธิ์ชนได้แค่ไหนครับ

อภิสิทธิ์ เวชชน ยังไงก็ไม่โดนจับ

เอาง่าย ๆ ครับ ตั้งด่านหน้าโรงพัก  ขับรถย้อนศรผ่านด่าน แล้วเลี้ยวเข้าแฟลตตำรวจ นอกจากเจ้าหน้าที่จะไม่จับแล้วยังทักทายกันอีก

"ไปไหน" "ซื้อเตี๋ยว" "เออ ๆ "

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
กฏหมายเปลี่ยน แต่ ตร. คงเดิม ::) ::) ::)
~~

ออฟไลน์ samaklen

ตำรวจเป็นอุปสรรคในการพัฒนาครับ

ออฟไลน์ Newhang

ตำรวจเป็นอุปสรรคในการพัฒนาครับ

ตามนี้

ออฟไลน์ O_o"

ถ้าทำถูกกฏก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ส่วนตัวผมเฉยๆนะ ขับรถไม่เคยโดนไปสั่งอะไรเท่าไร จะมีก็ขับรถเร็วเกินกำหนด

ออฟไลน์ CarameLon

คำถามคือ ตำรวจปฏิบัติหน้าที่ บังคับใช้มอ44 กับทุกคนอย่างเท่าเทียมหรือไม่?
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ akewizard

ตำรวจแถวบ้านผมไล่จับเด็กแวนซ์เกือบทุกวัน ทำให้ผมรู้ว่าตำรวจมีดีมีเลวปนๆกันไปเหมือนอาชีพอื่นๆ
เพราะงั้นผมจะไม่เหมารวมด่าตำรวจ แล้วแกล้งๆลืมไปว่าปัญหาจริงๆมันมาจากระบบอุปถัมภ์ในระบบราชการ

พวกคนมีเงินมีอิทธิพลเวลาทำผิดกฎหมายมันก็ใช้ชื่อเสียง ใช้เส้นสาย หาคนรู้จักให้ช่วยหาช่องทางหลบเลี่ยงความผิด
เวลาเจอด่านเจอดักจับ แค่ยื่นนามบัตรก็รอดแล้ว แล้วแบบนี้ตำรวจดีๆแต่ยศน้อยๆที่ไหนจะกล้าหือล่ะ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ไม่มีผลกับผมครับ เพราะทำตามกฏอยู๋แล้วครับ  8) 8)

แต่เห็นเพื่อนๆเริ่มโดนเรื่องคาดเข็มขัดกันหลายคนครับ ไม่รู้จะเข้มได้กี่วัน

เอาแบบตอนที่ห้ามสูบบุหรี่ในอาคาร ในผับได้ไหมนี่ ทำไมยังทำได้  8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Barracuda

ตอบว่ามีผลกับคนที่กินเส้นเล็กครับ
ถ้าเท่าเทียมกันทุกคนก็คงดี  ดูจากคดีที่ชนลากตำรวจ เป็นตัวอย่างเลย

ออฟไลน์ Noncyclopedia

อนาจใจกับหลักคิดที่แยกกันไม่ออก ว่า. นโยบาย. กับ การปฏิบัติ มันต่างกันอย่างไร

หลักการพื้นฐานแบบนี้. คนดีๆ มารยาทพื้นฐานคนดีๆ. อ่านก้อเห็นว่ามีประโยชน์กับเราเองกับส่วนรวม

ส่วนใครจะมีพื้นฐานมารยาทแบบไหน. ก้อแล้วแต่กรรมเวร. 

ส่วนคนที่ด่าตำรวจนะ.  ลองมองดุตัวเองก่อนเถอะครับ. ว่านโยบายดีๆ อ่านไม่เข้าใจ. หรือมันไม่ซึมซับ

ออฟไลน์ J_Serie5

เข้มพักเดียว เด๊วก็หละหลวมเหมือนเดิมกับทุกๆเรื่อง ยังไม่ชินกันอีกหรอครับ?

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่เคยโดนใบสั่งยังไงก็ไม่โดนแบบนั้นครับ ขับแบบเดิม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ฺBurmicon

"คุมเข้ม" กาแฟผมยังเข้มกว่าเลย คงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมากครับ

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
ไม่รู้
แต่ตอนนี้ผมโครตกลัวกล้องจับความเร็ว

รอบนี้ขึ้นเหนือมา โดนส่งบิลมาที่บ้าน 3 ใบละ
ใบละ 1,000   

ใบแรกยังขำๆ  มาอีกสองเริ่มไม่ขำ
ถ้ามีมาอีก ผมจะร้องไห้ละ 55

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่มีผลครับ ขับตามวินัยจราจรอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ไม่มีผลครับ ขับตามวินัยจราจรอยู่แล้ว

ขอชม.   คำคมกว่าขงเบ้ง ช่อง3อีก

ออฟไลน์ Kkkong

• Jr. Member
  • **
ปกติไม่ทำผิดแต่เห็นสภาพแล้วอนาถจิต มีการใช้กล้องจากภาษีทำงานเพื่อเบี้ยปรับแทนมากขึ้น  สบายขึ้น เขาไม่ได้ต้องการให้มีผู้กระทำผิดน้อยลง แค่ต้องการจับและกอบโกยให้ได้มากขึ้น ขนาดตร.โพสเฮดีใจทำยอดได้ตามเป้าแต่คนยังเฉยๆ. คาดว่าตอนแรกจะยังไม่เร่งยอดเพราะเกรงแรงต้านปฏิรูป  อีกหน่อยคงมีการติดกล้องเพิ่มเก็บทุกเม็ด ไฟแดง ความเร็ว เส้นทึบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2017, 23:11:14 โดย Kkkong »

ออฟไลน์ shikima

• CMDEVHUB
มันอยู่ที่วินัยและนิสัยถาวรของแต่ละคนคับแก้ไม่ได้ง่ายๆ
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
มีผล แต่น้อยมาก ถ้าเทียบกับสมัยอายุ20ต้นๆ ::)

ปัจจุบันออกแนว ถ้าต้องทำตามกฎ คนอื่นก็ต้องทำตามกฎ ห้ามเลือกปฏิบัติ :-*

เรื่องมโนสาเร่ ไม่ได้

เรื่องคอขาดบาดตาย อาจได้ ครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ InBkk

ผมทำตามกฎจราจรได้ทุกอย่าง ยกเว้นเรื่องเดียวจริงๆ

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Lancer

นี่ตำรวจไทยนะครับ   ::)