ผู้เขียน หัวข้อ: revo 2.4 at cabกำลังจะเปลี่ยนช่วงล่าง จำเป็นต้องเปลี่ยนแหนบด้วยไหมครับ  (อ่าน 3411 ครั้ง)

ออฟไลน์ touchme149

• Newbie
  • *
revo 2.4 at cab ยกสูง รถเด้งจนเมารถ ขับรถไม่ไหวเลยครับ
กำลังจะไปเปลี่ยนโช็ค+สปริง ของ west coast  แต่กำลังลังเลว่าจะเปลี่ยนแหนบด้วยดีไหม
เพราะรถยังต้องใช้ทุกของอยู่กลัวเปลี่ยนมาแล้วทุกของได้น้ำหนักน้อยลง

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ขับเร็วมั้ยครับ?
พวกๆผมที่ขับซิ่งๆหน่อยจับใส่ชุดของไอร่อนแมน (รวมแหนบ)
จบทั้งเซตสี่หมื่นกว่าบาท แต่จบจริงๆ

เซตเวสโค๊ดถ้าขับเร็วก็เอาอยู่ วิ่ง 140-160 ก็พอไหว (ถ้าวิ่งตรงๆ ไม่มุดแรงๆน่ะไหว)
แต่ยังสู้พวกฟ๊อกส์ ไอร่อนแมนไม่ได้
แต่ถ้าขับไม่ซิ่ง ไม่มุด แค่โช๊คหลังก็พอ ไม่ต้องเปลืองไปเล่นคู่หน้าเลย

มีอีกตัวเลือกคือของ Overland ทั้งเซตหมื่นปลายๆ
เห็นว่าจบเหมือนกันในแง่ความนุ่ม แต่ยังไม่ตอบโจทย์คนขับเร็วๆ

เห็นว่าต้องการแก้อาการเด้งๆ ลองคู่หลังก่อนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ ZEANTON.

• Jr. Member
  • **
ลองดู monotube ของไทยก็แจ่มไม่แพ้กันครับ ผมใช้แหนบเดิมเรียงใหม่ลองดูในเพจ shock point ครับ

*** ตอนนี้ผมเอาลงเหลือ 2 นิ้วกับโช้ค old man emu แข็งปึกเลย รอเก็บเงินเพิ่มจะไปใส่ของไทยเหมือนเดิมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2017, 23:09:10 โดย ZEANTON. »
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ Newhang

การเด้งมันอยู่ที่แหนบนั่นแหละ แค่ใส่กันชนท้ายเหล็ก ก็ดีขึ้นระดับนึงแล้ว ถ้าได้ใส่ของสัก100-200กิโล เนียนเลย
ผมว่าถ้าแก้อาการเด้ง ไม่นิ่ม เปลี่ยนโช๊ค เกาไม่ถูกจุดนะ

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
ขับเร็วมั้ยครับ?
พวกๆผมที่ขับซิ่งๆหน่อยจับใส่ชุดของไอร่อนแมน (รวมแหนบ)
จบทั้งเซตสี่หมื่นกว่าบาท แต่จบจริงๆ

เซตเวสโค๊ดถ้าขับเร็วก็เอาอยู่ วิ่ง 140-160 ก็พอไหว (ถ้าวิ่งตรงๆ ไม่มุดแรงๆน่ะไหว)
แต่ยังสู้พวกฟ๊อกส์ ไอร่อนแมนไม่ได้
แต่ถ้าขับไม่ซิ่ง ไม่มุด แค่โช๊คหลังก็พอ ไม่ต้องเปลืองไปเล่นคู่หน้าเลย

มีอีกตัวเลือกคือของ Overland ทั้งเซตหมื่นปลายๆ
เห็นว่าจบเหมือนกันในแง่ความนุ่ม แต่ยังไม่ตอบโจทย์คนขับเร็วๆ

เห็นว่าต้องการแก้อาการเด้งๆ ลองคู่หลังก่อนก็ได้ครับ

+1ครับ เซต4หมื่นนั้นแหละครับไอรอนแมน ลูกน้องทำมาแล้ว

ออฟไลน์ Darkart

เปลี่ยนโช็ค+สปริง ของ west coast  ยังเด้งอยู่ ต้องเซ็คแหนบใหม่ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์